1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao trên đời vẫn có những người tốt cho không người khác thế nhỉ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi JWalker, 29/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JWalker

JWalker Thành viên mới

Có câu "Ở đời không ai cho không ai cái gì" là câu nói sai, không đúng, hoàn toàn sai lầm! Em hỏi, tại sao các nhạc, phim, game cùng các crack các bác kiếm trên mạng được các bác chả mất gì cả chỉ việc ngồi download nó về...

Vậy tại sao lại có những người hảo tâm sẵn sàng làm những việc mang tính "từ thiện" như thế được nhỉ? Em xin hỏi đó là ai (hầu hết đều là người ở nước ngoài thì phải)
  2. july31st

july31st Thành viên mới

"Không đúng" thôi, ko phải "hoàn toàn sai lầm", vì "mọi thứ chỉ có tính chất tương đối"
    Câu hỏi thứ nhất về crack, bạn có thể hỏi bất kỳ cậu con trai nào có kinh nghiệm cỡ 5 năm dùng máy tính :D.
    Câu hỏi thứ hai, bạn hãy quan tâm hơn đến các tổ chức từ thiện, tình nguyện, những con người đó chưa VĨ ĐẠI tầm cỡ như Bill Gates nhưng từ những cá nhân đó bạn có thể tự trả lời cho mình đc.
    Mỗi người có 1 quan điểm sống khác nhau mà.
    Một trong số đó quan niệm "Thế giới là 1 tấm gương phản xạ lại những điều ta làm, cho đi để nhận lại"

^^
  3. minusa

minusa Thành viên tích cực

Giúp đỡ hay làm một điều tốt cho người khác cũng là cách để có được cảm giác sung sướng , nhẹ nhõm trong lòng .
  4. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Thực tế thì những phim, game, crack cũng không phải hoàn toàn là miễn phí, nó là một giao dịch thương mại làm hài lòng cả người bán (người upload) và người mua (người download). Nói ra thì hơi dài, tính mình lại lười nên bạn thông cảm, đại loại là khi bạn sử dụng sản phẩm người ta cung cấp thì bạn đã ít nhiều mang lại lợi ích cho họ.
    p/s: để viết bài này mình đã đầu tư thời gian đọc, suy nghĩ; mất tiền mạng...nhưng mình sẽ không tính phí cho bạn. Nếu bạn nhấn nút THANKS có nghĩa bạn đã trả phí cho mình, mặc dù mình ko lấy số người đã cảm ơn ra mà ăn được[:P] và nếu bạn đọc bài này bạn đang vô tình trả phí (cơ hội kiếm tiền) cho chủ trang TTVN này>:).
  5. daigia001

daigia001 Thành viên mới

để nói về các ấn phẩm crack, hoặc gì gì đó được up trên mạng thì hoàn toàn không miền phí nhé
    hoặc là trong đó cài spy
    hoặc là trong đó cài quảng cáo
    hoặc trong đó có thể hiện tính tự mãn cá nhân
    đôi khi như bạn trên nói cũng chỉ vì câu cảm ơn (giống ý 3)
    .....
  6. JWalker

JWalker Thành viên mới

Các bạn nói thế cũng không hẳn là đúng, mấy tài liệu cực độc đảm bảo vừa phát hành xong mà em vẫn kiếm được qua torrent, mà qua torrent thì chả ai biết ai mà cảm ơn. Thì sao gọi là có đòi hỏi gì. Mà bảo là cần biết ơn?
  7. traveltour0

traveltour0 Thành viên mới

Thế mà cũng hỏi, đó là sự lộ hàng chứ sao. Ví dụ thằng A crack hoặc có được tài liệu mật muốn lấy lòng con B, muốn tán con B thế là share cho con B với câu thòng "đừng gửi cho ai nhé". Con B vốn là con gái nên khó giữ bí mật thế là nó gửi cho thằng C (vì nó cũng đang muốn lấy lòng thằng C).... Thằng C lại gửi cho 3 người bạn nữa, rồi nhiều người xin quá nên nó up lên public .... =))
  8. chicken_008

chicken_008 Thành viên rất tích cực

Dùng torrent thì là win win - trong lúc bạn down xuống thì bạn cũng share cái gì đó trong máy tính của bạn rồi.
  9. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

Mấy tài liệu độc khi share trên torrent thì họ cũng có mục đích nào đó hoặc là họ đã được nhận vài thứ từ torrent nên họ muốn chia sẻ lại.
    Không có cái gì là không có mục đích cả.
    Bọn tớ ******** nguyện, các nhà hảo tâm ủng hộ kinh phí và không nhận bất cứ thứ gì từ nhóm, tuy nhiên không vì thế mà bảo họ không có mục đích, họ muốn giúp đỡ với tấm lòng thiện nguyện.
  10. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Không có chuyện cho không. Cho rồi người ta vẫn nhận lại. Chỉ có điều có người nhận lại giá trị vật chất còn có những người lại nhận lại giá trị tinh thần.