1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi vip, 19/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vip

vip Thành viên mới

Tại sao?

Người ta thường nói tình bạn là cơ sơ của tình yêu và tình bạn thường kết thúc bằng tình yêu nhưng tình yêu ít khi kết thúc bằng tình bạn!
    Bạn nghĩ gì về điều đó?

[red]
    vip
  2. Quang2105

Quang2105 Thành viên quen thuộc

Nghe ra thì có vẻ đúng, nhưng thực sự chỉ có những người còn đi học thì hay nghĩ vậy thôi. Tôi đây cũng 16 năm là hssv, ngày còn là sv cũng nghĩ vậy nhưng bây giờ đi làm rồi thì thấy ko phải tình yêu có cơ sở từ tình bạn mà do khi đi học mình để ý một ai đó thì luôn quan tâm đến cô ta rồi làm quen, chơi thân và "tỉnh tò"...-> tình bạn bắt nguồn từ tình yêu. Vậy còn những người ko có điều kiện đi học thì họ ko có người yêu à?
    00856020
  3. McWolf

McWolf Thành viên quen thuộc

Tình bạn sau tình yêu mặc dù là khó, nhưng mà tui nghĩ vẫn có thể được vì dù sao người yêu cũ vẫn là người hiểu mình nhất
    WOLF
  4. Quang2105

Quang2105 Thành viên quen thuộc

Là người hiểu mình nhất mà lại bỏ rơi mình thì thật là tệ quá phải ko làm sao lại có thể làm bạn được? Còn nếu mình bỏ rơi họ thì mình lại là người quá...tệ, nhưng nói chung tình yêu học trò thì thường bắt đầu từ tình bạn qua chút đỉnh tình yêu (mà thực tế tới 90% là khám phá người khác giới) và dẫn tới kết cục là...chia tay, tui nghĩ trong thực tế từ tình yêu đến như từ ngoài xã hội vào...prison mà thường "tình cũ không rủ cũng...tới" nên tui nghĩ tình bạn sau tình yêu chỉ dành cho những người có thần kinh thép, có phải ko?
    00856020
  5. McWolf

McWolf Thành viên quen thuộc

Nếu ta nhìn nhận mối tình cũ luôn là những kỷ niệm đẹp và hiểu lí do chia tay( ví dụ như tình đầu chỉ là sự bồng bột của tuổi trẻ) thì vẫn có thể xây dựng được tình bạn sau tình yêu. Và nếu có được một nguời rất hiểu mình là bạn thì rất tuyệt là gì !!!
    WOLF
  6. sutumom

sutumom Thành viên quen thuộc

Hey, tui thì tui chẳng thể coi người yêu cũ của mình là bạn được. Thì tui yêu họ quá, cả khi họ đã bỏ mình mà đi. Do đó, tui không có đủ can đảm để nhìn thấy họ đi chơi với người khác. Mà nói chuyện thì tui thấy nó cứ ngượng nghịu thế nào ấy. Nhưng dù sao thì ta vẫn phải mời họ khi ta cưới người khác nhé, nếu không họ sẽ cho là mình có mới nới cũ. Và đó cũng là dịp ta chứng tỏ mình cũng có thể yêu được khi mà họ không yêu ta nữa.
    Sutumom