1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tại TP Hồ Chí Minh chỗ nào dạy tiếng Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quocbaoboyly_84, 28/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PTNK

PTNK Thành viên quen thuộc

Ngoài Goethe thì còn một trung tâm khác là: http://www.germancenter-st.com/. Ngày xưa mình học ở đấy. Nghe 2 cô giám đốc nói là cái chứng chỉ xác nhận số tiết học ở trường này được LSQ Đức chấp nhận. Mà học thì cũng nặng và nhiều chứ không phải kiểu học chơi chơi đâu. Hồi đó cũng học ở chỗ này, cũng xin cái giấy xác nhận và nộp cho LSQ, thấy nó cũng thu và chẳng thắc mắc gì.
  2. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Gần đây nhất, có bạn nộp hồ sơ xin Visa ở TLS Đức bằng chứng chỉ Gerrmancenter-ST nhưng bị nhân viên người Đức ở TLS thẳng tay từ chối, kêu chỉ công nhận bằng của Goethe
  3. PTNK

PTNK Thành viên quen thuộc

Mình học cách đây tầm 1.5 năm nên cũng không biết bây giờ ra sao. Nhưng muốn an toàn nhất thì đúng là cứ Goethe mà học.
  4. Phung Vuong

Phung Vuong Thành viên quen thuộc

Đợt này có 2 bạn nó chấp nhận B1 của DZ nhưng bắt test lại tại chỗ a ạ. Nói chung nó hoạch hoẹ cũng kinh lắm chứ chẳng đuà, nhưng đó là trường hợp hên chứ xui thì từ chối luôn.
  5. tinhyeuhoagio

tinhyeuhoagio Thành viên mới

Chào các anh chị, bữa rồi em cũng mang tiền tới Goethe Hồ Chí Mình đăng ký mà phải mang tiền về. Lượng người đăng ký đông quá mà họ giật như giật cô hồn vậy. Giờ em muốn đi học chỗ nào tốt hoặc có thể vào được Goethe học. ai biết chỉ cho em với ạ, em cũng đã xin nghỉ việc để đi học mà giờ không đăng ký được. Thật cảm giác như bị thi rớt đại học
  6. Phung Vuong

Phung Vuong Thành viên quen thuộc

Mình nghĩ cũng là cái may :D Ghé vào bên Germancenter-st, mình đã học ở đây và thấy rất ok mặc dù cơ sở vật chất k tốt bằng Goethe. Học căng hơn Goethe nhưng thấm lắm :D
  7. tinhyeuhoagio

tinhyeuhoagio Thành viên mới

hihi, dạn em cảm ơn ạ, em sẽ tìm hiểu. Giờ em mong đi học lắm rồi, tối ngày ở nhà mò mẫm tự học bằng video trên mạng.
    Em cảm ơn anh ạ
  8. tuyetanh_tran

tuyetanh_tran Thành viên mới

Trung tâm ngoại ngữ Nam Quốc Cang ở đường Nam Quốc Cang quận 1 cũng là 1 trung tâm đào tạo tốt tiếng Đức với giáo viên bản xứ và chương trình học thích hợp với năng lực học viên, bạn thử tìm hiểu thông tin về trung tâm trên mạng xem sao :)