1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tải truyện Oxford Bookworms Library (PDF+Audio) 6 Cấp Độ

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi manhhaok, 22/01/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. manhhaok

manhhaok Thành viên quen thuộc

Tải truyen Oxford Bookworms Library PDF có kèm file Audio. Các truyện giúp người đọc dễ dàng hiểu nghĩa của từ dựa vào ngữ cảnh và hình ảnh của truyện, giúp người đọc làm quen với tiếng anh tự nhiên, dễ dàng. Giúp người đọc phát huy khả năng đọc hiểu tiếng anh và tăng thêm vốn từ vựng.

Bộ sách có 6 cấp độ.
    Stage 1 tương đương 400 headwords (bạn chỉ cần có vốn từ vựng là 400 từ);
    stage 2 tương ứng với 700 headwords;
    stage 3 – 1000 headwords;
    Stage 4 – 1500 headwords;
    Stage 5 – 2000 headwords;
    Stage 6 tương ứng với 2500 headwords.

Mỗi người tuỳ vào trình độ và khả năng của mình mà chọn cho mình những câu chuyện vừa sức. Những câu chuyện ở trong sách có cách sử dụng từ ngữ khá đơn giản, ngữ pháp cũng đơn giản, dễ hiểu nên người đọc sẽ thấy khá dễ dàng. Ngoài ra mỗi sách như vậy còn kèm theo các file audio để luyện nghe sách tiếng Anh.

Quyển sách Giới Hạn Của Bạn Chỉ Là Xuất Phát Điểm Của Tôi với cách viết nhẹ nhàng như tâm sự nhưng lại đủ thẳng thắng như nói thẳng vào mặt độc giả trẻ tuổi rằng bạn cứ chơi đi, cứ lười đi rồi một ngày kia bạn mở mắt ra mới thấy thế giới này đã thay đổi rất nhiều, bạn không thể theo kịp nữa và rồi bạn sẽ thấy những người khác thành công còn bạn thì vẫn loay hoay với các vấn đề của riêng mình. Tuổi trẻ trôi qua nhanh lắm, nếu bạn không nỗ lực để thay đổi thế giới thì thế giới sẽ thay đổi bạn theo ý của nó, đây là sự thật nghiệt ngã

Cuốn sách như một hồi chuông rung lên cho những bạn trẻ hãy tỉnh lại đi, hãy học hỏi và nỗ lực nhiều hơn nữa, nếu không nỗ lực hết sức thì tương lai sẽ không thể mong là tươi sáng được. Hãy mở rộng tầm nhìn và đừng để bản thân mình lạc hậu so với những thay đổi của thời đại. Sách như nhắc nhở bạn rằng, đừng lười nhác nữa, đừng trì hoãn, đừng đợi mà hãy bắt tay vào mà thực hiện mục tiêu, ước mơ của mình ngay đi vì thời gian trôi nhanh lắm.

Tác giả nêu lên những câu chuyện thực tế tạo động lực từ những con người xung quanh tác giả như:

Người chồng tác giả phải đi làm khi trời rất lạnh, và phải mất 2 tiếng đồng hồ để đi làm hàng ngày.

Về một cô gái rất thông minh giỏi giang vừa làm ở công ty vừa làm thêm để kiếm thêm tiền

Về một cậu thanh niên nghiên cứu thêm HTML5 và Wechat rồi tự mở công ty cho riêng mình khi còn rất trẻ