1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tạm biệt Uni,

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi demon13, 19/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demon13

demon13 Thành viên mới

Tạm biệt Uni,

Thế là hôm nay tớ nộp xong luận văn tốt nghiệp rồi, 3 năm học lòi mắt cộng với 4 tháng viết luận văn phát điên, tớ tốt nghiệp
    Tạm biệt trường đại học, tạm biệt các thầy cô giáo mà sau 3 năm ở trường hình bóng 1 con nhỏ Việt Nam bé tị mà các thầy cô nhớ là nó chưa bao giờ cười, và ko bao giờ tham gia bất cứ cái party nào của trường cũng như những chuyến đi biển hay đi Châu Âu của khoa. Thật là...
    Tạm biệt kí túc xá với phòng số 6 có ma, tạm biệt phòng rộng như sân vận động và trống tuyềnh trống toàng.
    Tạm biệt những bữa trưa dở ẹc ở cangteen mà muôn đời chỉ có mỳ Ý hoặc sandwich.
    Tạm biệt dãy phòng học lạnh ngắt tận tầng 6 không có thang máy và 4 mùa gió lùa thông thốc. Tạm biệt trường
    Tạm biệt cafe Rosie - nơi tớ hay ngồi với cốc Espresso đắng ngét đong đưa cái chân đếm ô tô trên đương.
    Tạm biệt bạn bè cùng lớp những người tớ chưa từng nhớ tên và chưa từng bao giờ gọi tên tớ đúng.
    Tớ đã xong việc rồi
    I''m done...
    Về với mẹ yêu nào....
  2. Meinkampf

Meinkampf Thành viên mới

Welcome home!
  3. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

có nuối tiếc ko bác, chưa gì đã về vội vậy :)
  4. hunglogitem

hunglogitem Thành viên mới

ta về thôi em!! ko thì có con.....nó đuổi đấy!
  5. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Mình cũng mới nộp LV 4 hôm trước.
    Cảm giác sắp không là sinh viên cứ là lạ. Mặc dù trường mình thì bé tẹo, sân trường không có nhưng mà mình vẫn cảm thấy có gì đó buồn và nuối tiếc.
    Bảo nếu thời gian quay trở lại, thi lại mình sẽ không thi trường này nữa nhưng nếu thi trường khác liệu mình có gặp được Oanh-người bạn thân nhất của mình. Hình như đó là 1 sự đánh đổi. Liệu không học trường này không có buổi văn nghệ toàn trường 3 năm trước liệu mình có biết mối tình đầu?, liêu mình có lại chia tay rồi lại vật vã, để rồi mình lò mò lên cái ttvn này, và gặp ty hiện tại.
    Cả tỷ thứ liệu, liệu. Nhưng cuối cùng vẫn có gì đó bùon buồn khi chia tay ĐH.
    Rồi sau đây là mình lao vào việc làm, là 1 công chức, 1 nhân viên không còn là sinh viên nữa, với ti tỉ thứ khác phải lo cùng công viẹc, cùng gia đình.
    Ừa, chào Đh nhé~!
  6. nganrika

nganrika Thành viên mới

Tớ cũng là 1 nhân sắp ra trường đây, còn 1 ngày nữa để nộp luận và 1 tuần nữa để bảo vệ rồi là tốt nghiệp, rồi là đi làm, rồi lấy chồng, rồi tỉ thứ nữa, nghĩ sao mà còn dài lắm..
    Cố lên!!!
  7. noobvn

noobvn Thành viên mới

Đây thì cứ thấy trong người mãi là sinh viên . haha.Oi trường học .Ta mãi là sinh viên,
  8. demon13

demon13 Thành viên mới

Hôm nay dọn đồ chuyển ra ngoài, cứ nghĩ ra đi cũng sẽ đơn giản và nhẹ nhàng thôi, chạy qua phòng bên cạnh chia tay Johanan, và mấy bạn người Ý ồn ào. Ôm nhau 1 cái thật chặt thấy cổ họng mặn mặn.
    Nhớ những tối nhớ nhà ngồi trên cửa số khóc thút thít, khóc đến mức cả hàng lang chả đứa nào ngủ được phải rủ nhau xuống sân trường đi dạo.
    Nhớ lần đi cổ vũ Liverpool với Eak, đi ăn mỳ Thái với Johanan, đi cho bồ câu trong công viên ăn, đi lạc, đi nhầm,
    Nhớ những lần cấp cứu trong bệnh viện, ngộ độc thức ăn, những lần lò dò tập nấu nướng.
    Nhớ hết, nhớ từng khuôn mặt, từng câu nói.
    Sẽ không quên 1 ai hết, không quên cái gì hết. Dù đối xử tệ bạc hay vui vẻ, tốt bụng hay xấu xa, sẽ nhớ và không quên 1 cái gì.
    Bây giờ dành 1 tháng đi du lịch thăm lại bạn bè khắp nơi, rồi thì... chả biết tiếp theo sẽ là gì nữa?
    Chắc chắn là về thôi nhưng không biết bao lâu nữa. Sợ phải bắt đầu gây dựng lại các mối quan hệ, sợ những tháng ngayf đối mặt với những trận cãi vã triền miên, những bữa cơm 1 mình.
    Bắt đầu thấy khó chịu....