1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tạm dừng hay đi tiếp tùy em

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi laogiaac, 31/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dauphu165

dauphu165 Thành viên quen thuộc

Tình yêu là phải linh hoạt, đừng gò bó, đừng nghĩ ngợi, cứ yêu 1 cách thoải mái đi.... KHÔNG SAO ĐÂU
  2. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

3. Phụ nữ có quyền kiêu, bạn ạ. Đàn ông thì cần rộng lượng một chút
    4. Tất nhiên ko phải chỉ tớ mới là phụ nữ rồi, nhưng hi vọng bạn ko nằm trong số "chị em chúng tớ", nhé :D

Thoai, nói qua nói lại làm loãng topic của anh Lão già ác, chán lắm
  3. conronggia

conronggia Thành viên mới

Hê hê cái lão già ac này có bài thơ hay thế Mình cùng quan điểm với nguvan của ai chẳng quan trọng mà cứ cảm ơn lão già ac cái đã
    Tớ ko phải người sống với quá khứ nhưng vì trí nhớ tốt nên chưa quên
    Tó cũng từng có 1 mối tình và là tình đầu hihi Khi đó mình đang ở chiến dịch Trường sa Lý do chia tay mà nàng viết trong thư là " em muốn tìm người hơn em 1 cái đầu " Cô ấy vào đại học còn mình chỉ là chàng sĩ quan trẻ lênh đênh trên đại dương Mình buồn nhưng ko trách vì ai cũng có quyền lựa chọn và mình ko phải sự lựa chọn của cô ấy nguvan ạh mình nghĩ ai dám níu kéo trong trường hợp này hi hi
    Nhiều người thắc mắc mình vẫn nhớ người đó nên ko quen được người khác ? hihih Chả phải chỉ là mình làm quen dở ẹc
    Ah mà lão già kia Bài thơ hay chỉ vì nó hay chứ chẳng liên can gì đến tâm trạng của tớ đó nha ko lại bảo tớ sướt mướt
  4. nguvanbaochi

Nếu cô ấy đã nói như thế, thì chắc chắn là không nên níu kéo chú Conronggia ạ. Chuyện của chú nghe buồn quá... Nhưng mà ko sao, chú làm quen người khác đi, đừng ngại, phải "xông pha" giống như cái hồi mà chú còn là sĩ quan trẻ lênh đênh trên đại dương ấy - không ngại, không sợ, sẵn sàng đối đầu với "nguy hiểm". Cháu nghĩ "mưu cầu hạnh phúc" thì chả có gì đáng ngại cả.

Còn cái chuyện níu kéo ấy mà, là cháu suy ra từ bản thân đấy. Đôi khi chán chán, buồn buồn, đôi khi giận dữ chuyện gì đó... thế là buông lời chia tay. Lúc đó thì rất cần sự níu kéo của người con trai, chứ đã buông lời ra rồi, ai lại chủ động nối lại bao giờ :"> . Tất nhiên là khi muốn chia tay hẳn, thì người ta luôn có cách nói hoặc cách xử sự để người kia hiểu là ko nên níu kéo nữa :)
  5. laogiaac

laogiaac Thành viên mới

Chuyện thường thôi anh, có người để nhớ và có người để lấy mà. Để nó là kỉ niệm đẹp đi anh đừng biến nó thành quá khứ buồn.

Anh còn công tác ở trường sa không?
  6. yukihide_mori

yukihide_mori Thành viên quen thuộc

[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Em sẽ chọn cách dừng lại hẳn anh ạ. Em sẽ không chọn anh làm người đàn ông của cuộc đời mình đâu. Không phải bởi anh chưa hoàn mĩ. Em biết mình cũng thế và không đòi hỏi ở anh quá nhiều.
    Mà bởi vì anh đã không cho em tin vào tình yêu anh dành cho em.
    [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Anh đã không giữ lấy em khi em cần một bàn tay níu kéo.
    Anh không đủ mạnh mẽ để nói với em rằng: Anh cần em ở lại, anh cần có em...
    [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Em bật cười khi thấy nhiều người đàn ông sợ nói ra những lời yêu thương níu giữ với cô gái mà anh ấy đã ngỏ lời yêu vì cho rằng như vậy nam tính của mình sẽ giảm đi. Anh đâu biết rằng chỉ cần điều đó thôi em đã có thể đi cùng anh đến suốt cuộc đời.[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Chỉ cần điều đó thôi em đã thấy anh đàn ông và mạnh mẽ biết bao trong mắt em. Em không cần đâu một tình yêu nồng nàn, say đắm... nhưng em cần bờ vai anh đủ mạnh để che chở cho em và cho em tin vào sự bền vững trong tình cảm anh dành cho em.[/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Nhưng em không tìm thấy! [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Đáp lại là sự nhạt nhẽo, hờ hững đáng sợ. Em ghét tình yêu kiểu đó lắm anh à! Em hiểu: Anh đã không làm như vậy bởi anh đã chưa thực sự Yêu em. Từ Yêu được viết hoa và hiểu theo đúng nghĩa. [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Hoặc cũng có thể anh còn đang dành nhiều tình cảm cho người cũ của mình. Hoặc anh đã không dẹp được lòng kiêu hãnh, sự sĩ diện bản năng để đến với em một cách chân thành nhất.
    Dù là lý do nào em cũng sẽ dừng lại bởi đơn giản chúng ta chưa tìm được sự đồng điệu thực sự trong tâm hồn.
    [/FONT]
    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Em sẽ không nuối tiếc đâu vì em đã yêu anh như lòng em muốn thế! Anh nhé! Với một cô gái khác em, anh hãy yêu như chưa yêu lần nào..[/FONT]
  7. tbprince

tbprince Thành viên mới

Mấy chuyên gia tâm lý đây rồi,haha.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Oài, hay quá, vậy hóa ra 1 người đàn ông dám níu kéo, dám bộc lộ tình cảm của mình ... là 1 người mạnh mẽ à, hihi, thế mình cũng mạnh mẽ ấy chứ nhỉ, đúng là ngay cả khi rơi nước mắt vì ngưòi mình yêu vẫn cảm thấy mình có cái gì đó ... mạnh mẽ, vì chẳng ngại ngần thể hiện cho người ta biết tất cả những đang xảy ra trong suy nghĩ của mình. Nhưng chẳng phải ai cũng nhận được 1 cái kết có hậu, như tui ... hí hí ;))
  8. conronggia

conronggia Thành viên mới

Rất vui vì được chia sẽ với các bạn và đây cũng là lần đầu tiên mình nói về mối tình đầu
    Mình giải ngũ lâu rồi laogia ạh Khi cuộc chiến Trường Sa lắng dịu mình được nghỉ phép và tất nhiên nghỉ gộp cả 3 kỳ phép Trên đường về cách nhà khoảng 3km gặp ông chú họ đi ngược lại chú thông báo ông nội mất 17 ngày rồi bà nội cũng sắp đi Mình về đến nhà khoảng 3h chiều bà nội đã hôn mê ko biết gì nữa và bà đi lúc 12h đêm Đúng lời 1 người xem tử vi nói " anh có tang lớn mà anh về ko kịp ai " hết kỳ phép về đơn vị thì mình giải ngũ Chiến sĩ của mình hồi đó 1 nửa Thanh hoá 1 nửa Thái Bình mà quân Thái Bình thường trốn đi chơi quá giờ điểm danh mình lại phải bao che cho thoát tội
    Hồi nhỏ mình sống với ông bà nội được ông bà cưng ,cháu đích tôn mà Đêm mùa đông chỉ cần mình cựa quậy là ông đưa tay kiểm tra xem lưng mình có bị hở chăn ra ko Có khi chợt tỉnh nghe tiếng ông thở khò khè vì 2 chân mình đang gác trên ngực ông Có đêm nghe ông la " ối ối cái thằng này ' thì ra mình đang ngủ mơ đánh nhau và nắm đấm đang nhè sườn ông mà nện hi hi Bà nội đi chợ nhắm chừng bà sắp về là mình đứng ở hè gióng tai nghe ngóng khi bà về cách nhà khoảng 50m còn ở bờ ao bên kia là mình đã nghe tiếng leng keng của chùm chìa khoá bà đeo ở thắt lưng trước bụng Tiếng leng keng ko lẫn vào đâu được và mình nhận ra ngay Trong chùm có 1 cái chìa bằng đồng giống loại chìa sau này mình dùng khi công tác trên chiếc khu trục hạm chống ngầm Nghe tiếng leng keng mình chạy như bay ra đón bà vì trong cái thúng bà cắp bên hông luôn có cái gì đó ăn được cho mình
    Nhớ ông bà rồi hi hi
  9. laogiaac

laogiaac Thành viên mới

Tháng 7 này em đi Trường Sa, ké được 1 suất. Anh còn ở HN à?
  10. nguvanbaochi

Chú ấy bảo bên topic của em là vì yêu quê hương nên sau nhiều năm lập nghiệp ở nhiều nơi khác nhau, chú ấy quyết định quay trở về quê hương rồi mà.

Sao anh hay được đi thế?

P/s: Chuyện hồi nhỏ của chú Conronggia buồn cười ghê. Hồi bé cháu cũng có lần đá bà ngoại gần rơi khỏi giường đấy :)). Cháu cũng toàn ngồi chờ bà nội đi chợ về để lục quà trong thúng thôi. Ôi, trẻ con sao mà thích thế! Ngày xưa cháu mong bà, giờ bà lại mong cháu :(