1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm lí cô đơn về đêm ...

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi LucThaiMy, 04/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Tâm lí cô đơn về đêm ...

Em ko hiểu sao cả ngày thì vui vẻ bình thường ... nhưng cứ chiều tối hay đêm lại thấy buồn ... thấy cô đơn ... thế là kiểu tâm lí gì nhỉ
  2. mrking_hoang

mrking_hoang Thành viên mới

Cuộc sống thiếu chiều sâu!
  3. LucThaiMy

"Chiều sâu" là gì ạ
  4. mrking_hoang

Perhaps là có thể cậu có nhiều bạn. Ví như tớ đây rất thích được có nhiều bạn và nổi tiếng như cậu ; nhưng có thể do tính cách; cậu lại không chơi được với một số dạng tính cách khác. Điều đó gây một sự thiếu hụt trong mind. Hoặc có thể cậu không thể tìm được một anh người yêu bình thường trong khi tuổi của cậu đáng lẽ ra phải như thế; đoán vậy!
    Còn nói thật có một số lĩnh vực ; cậu "sâu sắc" hơn người ấy chứ!
  5. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

thế có phải là kiểu sống nội tâm ko nhỉ ,ban ngày cậu bình thường vui vẻ với mọi người thì đó là một cái mặt nạ tính cách đắp lên để đối diện với xung quanh ,khi về đêm trở về với con người thật hì đoán vu vơ nó thế
  6. LucThaiMy

Ừm ... cách đây 2,3 năm thì đúng là tớ rất nhiều bạn ... kết bạn với đủ loại người ... nhưng sau đấy tớ bỏ hết ... chỉ chơi với ít người ... rất khó tính trong chuyện kết thêm bạn ( tớ hoà đồng và dễ làm quen ... nhưng chỉ fát triển các mối quan hệ ở mức quen biết chứ ko thành thân thiết hay bạn bè ) ... Còn chuyện yêu đương thì tớ ko quan tâm lắm ... tớ ko có ngưòi yêu nhưng zai thì nhiều... lúc nào thik thì ới 1 câu ... nên cũng chẳng khác việc đang có ng yêu là mấy ...
    Điều tớ muốn hỏi là ... cảm xúc của tớ nó nóng và lạnh như ngày và đêm vậy ... Ngày thì rất vui vẻ ... nhưng chỉ cần mặt trời tắt nắng ... là sẽ lạnh buốt ngay ý ... Tâm trạng buổi tối rất vô định ... trống rỗng ... tinh thần ko ổn định ... rất mong manh ... ko mạnh mẽ như ban ngày liệu có fải là triệu chứng của thần kinh hay stress ko
    // Con người ở ngoài đường ban ngày rất khác với con người ở nhà ban đêm
  7. mrking_hoang

Chà; có thể cậu nhầm đấy. Việc có người yêu với có nhiều zai hay vệ tinh là khác nhau đấy. Nhưng thôi ko bàn chuyện này.
    Cậu nên hạn chế việc thức quá khuya; dùng một số loại nước uống nào cho dễ ngủ (đơn giản như trà Atiso chẳng hạn). Buổi tối bật nhạc nhẹ thôi; vận động nhẹ nhàng ngoài ban công trước khi uỳnh lên giường. Nếu cậu thức cả đêm thì việc tinh thần bất thường là chuyện đương nhiên. Nhìn chung cậu nên thân với một vài bạn nào đấy để chia sẻ một số vấn đề (dĩ nhiên là ko phải qua chat thì tốt và ko phải là vấn đề ...X phiếm).
  8. larry145

larry145 Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ My kưng cảm thấy cô đơn khi về đêm,đấy là do sự thiếu vắng một mối quan hệ mà My kưng có thể tin tưởng,một người có thể làm tâm hồn My kưng thấy ấm áp khi nghĩ đến .Nên cho dù ban ngày rất vui vẻ,nhưng ban đêm,khi ko có ai bên cạnh,lại thấy trong lòng cô đơn,trống trải
    =======> tìm BF,hoặc lấy chồng
  9. LucThaiMy

với 1 đứa đang bất ổn ... tâm trạng bung biêng ... mà làm được theo lời khuyên của ấy ... thì đã tốt ... Tối là tớ cứ tha thẩn trong nhà như con bị mộng du ý ... leo lên tầng thượng ... ngồi thẫn ra ở đấy ... rồi cứ đi lên cầu thang, đi xuống cầu thang ... thậm chí hút cả thuốc ... mà vẫn thấy tâm trạng ko ổn định được ... Nói chung là với tinh thần kiểu này ... có thể 1 lúc nào đấy ... to'' sẽ nhảy ùm xuống đất từ trên tầng thượng cũng chưa biết chừng :)) :)) :))
    // chuyện kiếm 1 người và kết bạn thân ... nó dễ dàng như cái câu ấy viết ra thì cũng chẳng fải bàn nữa ... Kiếm 1 người bạn thân là rất khó ... lại càng khó với 1 người ko thik có thêm bạn như tớ ... ôi ... có khi tớ bị tâm thần thật rồi
    // có muốn thức khuya đâu ... nhưng ko ngủ được thì làm thế nào
  10. dinhlehung

dinhlehung Thành viên mới

......