1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm lý tội phạm

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi caytrevietnam, 19/05/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. BeeWitch

BeeWitch Thành viên rất tích cực

Thầy cực kỳ dễ thương.
    Trước thầy lên TV suốt, thầy làm cố vấn Tâm lý cho chương trình j về lứa tuổi nữ sinh cấp 3 trên VTV2 í, rồi thầy làm nhiều trương trình khác nữa.
    http://www.tuanvietnam.net//vn/sukiennonghomnay/3519/index.aspx >>> Link này có bài phỏng vấn thầy gần đây nhất này.
    Tốt nhất là gọi trước cho thầy.
    Mình có số của thầy.
    Nhưng lâu ko gọi. Ko biết thầy còn dùng ko.
    Có j pm IM cho mình
  2. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

cái này có thể nói là một loại bệnh lý chứ ko phải là tâm lý,2 đứa này tự nó ko ý thức được hành động giết người là sai trái nên ko sợ hãi hay hối hận là điều đương nhiên ,ở nước ngoài cũng có nhiều bài báo nói về hiện tượng này -->các chuyên gia phân tích tâm lý coi đó là bệnh
  3. wudy21

wudy21 Thành viên mới Đang bị khóa

Để mình thử nói xem đúng được gì ko nhé? Tội phạm rất sợ bóng dáng công an, áo xanh, thậm chí là cả áo vàng giao thông và dân phòng cũng sợ, tránh đám đông và đi đâu cũng cúi mặt tránh tất cả để mắt đến mình, cực kỳ hạn chế ra đường ban đêm hoặc nếu có thì sẽ vội vàng và lén lút....Tâm lý tội phạm thường rất hay hướng về gia đình như 1 sự cứu cánh, nếu bước đường cùng (tên tội phạm nào không còn đường trở về ắt sẽ phạm tội tiếp) đó là tâm lý đã trót thì trét....Còn gnữa nhỉ....rất hay ngủ mơ và giật mình, rất thính với các cảm giác xung quanh và mọi biến động khả nghi, nói chung là nhấp nhổm, đứng ngồi không yên và hay thở dài thườn thượt chán nản, có nhiều tội phạm già đời có kinh nghiệm thì sẽ rút lên rừng núi làng bản để trốn tránh pháp luật. Còn nhiều loại tội phạm thì phạm tội xong đi đầu thú chắc là nghĩ chốn chui lủi cũng chả có cơm thì thà vào trại giam còn được ăn cơm!
    Nói chung là còn tùy từng người ạ, bác cứ nói tội phạm nói chung chung thế thì em biết nói như nào