1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự của 1 au pair Pháp

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi AupairVietnam, 14/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AupairVietnam

AupairVietnam Thành viên mới

Hi cả nhà! Đây là cảm nhận của Yến Chi - Au Pair Pháp của Aupair Vietnam, tổ chức Au Pair đầu tiên và lớn nhất tại Việt Nam. Cùng xem bạn ấy chia sẻ gì đặt chân đến nước Pháp xinh đẹp nhé!

"Với những ai học tiếng Pháp ắt hẳn đều mơ ước 1 lần được đặt chân đến Pháp và mình cũng không phải ngoại lệ. Ước mơ tưởng như xa vời đã trở thành hiện thực khi mình đến với Aupair Vietnam. Dù ai có hoài nghi, có suy nghĩ gì đi nữa mình cũng chẳng để tâm vì bây giờ khi đã được sống tại đất nước này thì mình chắc chắn lựa chọn của mình là hoàn toàn đúng đắn. Những ngày đầu khi quyết định tham gia chương trình mình cũng như các bạn, cũng lo lắng, cũng bỡ ngỡ rất nhiều. Được sự tư vấn và giúp đỡ nhiệt tình từ Aupair Vietnam và nhất là chị Phương mà mình đã có cơ hội để thay đổi cuộc sống, có cơ hội để trải nghiệm ở mảnh đất châu Âu tuyệt vời này. Mình vẫn không thể quên được những ngày ngồi luyện phỏng vấn visa và cái cảm giác hạnh phúc đến mức tay còn hơi run run khi cầm tấm visa trên tay. Khi có nó rồi mình mới nhận ra “À! Việc mình sắp được đến Pháp là sự thật”.

Hiện nay mình sống rất tốt, bố mẹ nuôi rất thân thiện, chu đáo và mình đã có thêm những người bạn mới đến từ nhiều nước khác nhau cùng những trải nghiệm thú vị. Tất nhiên là mình cũng không quên xách balo lên và đi khám phá nơi này rồi (^_^). Mình đã thực hiện được ước mơ vậy thì sao các bạn lại không thế. Ngoài kia thế giới rộng lớn lắm, hãy đi để thấy mình nhỏ bé nhường nào nhé. Đừng giết chết ước mơ khi bạn còn trẻ!
    Bon courage et bonne chance pour tous !!!!!!"

Các bạn có thể xem thêm chia sẻ của các au pair tại FB của Aupair Vietnam tại link:
    https://www.facebook.com/aupairvietnam/