1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự của sinh viên FPT Polytechnic bị người yêu cắm sừng

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi nguyenthaonguyen, 29/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthaonguyen

nguyenthaonguyen Thành viên mới

Chào các cụ, hôm nay em có chuyện buồn, vào đây xin tâm sự nỗi lòng với các cụ mấy chuyện nhạt của em.
    Chẳng phải em khoe khoang gì đâu, nhưng nhà em có công ty riêng, làm ăn khấm khá, em là con một trong nhà nên được bố mẹ nuông chiều hết mực. Em theo học ngành quản trị nhà hàng ở FPT Polytechnic Đà Nẵng cũng được 2 năm rồi. Vẫn tính tiểu thư được nuông chiều, em học hành chểnh mảng, chơi bời đàn đúm với bạn bè, tiêu tiền không tiếc xót. Đớn giản vì em nghĩ, tiền có thể làm ra nhưng bạn bè thì khó kiếm lắm. Em ngựa non háu đá mà :-@:-@
    Bạn bè gọi em là Nguyên Mon, (tức là money đó). Em càng vui, càng thích khi bạn bè gọi em như vậy == (em ngu quá).
    Thế rồi, em cũng yêu một anh chàng học cùng quảng trị nhà hàng ở FPT Polytechnic Đà Nẵng với em. Anh ấy đẹp trai, ga lăng, khéo miệng, ăn mặc phong cách nhưng....nhà nghèo. Các cụ thắc mắc, tại sao nhà nghèo mà lại ăn mặc phong cách được hả? Đơn giản, vì em là túi tiền của anh ấy :(:(:((:(( Anh ấy muốn gì em cũng mua, vì em yêu anh ấy quá, còn nghĩ sau này 2 đứa lấy nhau sẽ cùng về tiếp quản công ty của nhà em. Bố mẹ em tỏ ý không thích anh, thì em vùng vằng, giận dỗi khiến bố mẹ lo lắng, chẳng dám ngăn cản. Anh cũng tỏ ra yêu em hết mực.
    Các cụ không biết chứ, ở FPT Polytechnic, đặc biệt là ngành quản trị nhà hàng của em, mọi người đều ngưỡng mộ em đấy. Anh đẹp trai, hào hoa, có biết bao cô theo đuổi, nhưng em tin anh ấy chỉ yêu mình em. Dù bạn bè, hay ai đó thì thầm rằng anh có cô gái khác, rằng anh chỉ lợi dụng túi tiền của em, rằng anh chẳng hề yêu em. Em bỏ ngoài tai tất cả, vì em yêu anh....Cho đến một hôm...
    Cho đến một hôm....Khi em đi cà phê với con bạn thân, em thấy anh đang cầm tay một người khác, miệng vẫn ngọt ngào "em phải tin anh chứ, anh chỉ có mình em, em không biết nó là Nguyên Mon à? Money đó" Em như không tin vào mắt mình nữa. Người em yêu đây sao, tình yêu của em thì ra chỉ là do tiền của bố mẹ em mà có được.
    Em chẳng còn sức để mà lại đánh ghen, khóc lóc trước mặt anh ta, như vậy thì hèn hạ quá. Nhưng, không biết làm thế nào nên đành lên kể lể với các cụ. Em biết làm sao khi ngày mai lên lớp sẽ lại chạm mặt anh ta? Chẳng lẽ em bỏ học, chuyển trường? Người yêu lợi dụng, còn bạn bè liệu có hơn?
    Tại sao em lại chọn quản trị nhà hàng của FPT Polytechnic chứ? Liệu chọn trường khác thì em có gặp phải chuyện này hay không? Em chán quá các cụ ạ, không dám tin tưởng ai nữa. :((:((:((:((:((
  2. YThanhtmvxx

YThanhtmvxx Thành viên quen thuộc

Nài... mài nghĩ ai cũng mỏng, cũng đơn sơ, cũng ... ngu như mài í hả! Kể thêm , bịa thêm đi!:cool: mài ko bịa nổi nữa thì đừng trách Trẫm nóng tính! Trẫm ghét nhất lũ gái vớ vỉn và zai vín vở đấy mà lên đây ấm a ấm ớ đấy, biết chưa!:cool::cool:
  3. sangchanh

sangchanh Thành viên mới

Hi em,
    Kenny Sang mà gặp em chắc cũng phải lạy. Học hành không lo mà lo yêu đương. cố gắng đẹp như chị đi rồi hãy kiếm người yêu cũng không muộn đâu em à.
    Chào thân ái và quyết thắng.
  4. sangchanh

sangchanh Thành viên mới

Hi em,
    Kenny Sang mà gặp em chắc cũng phải lạy. Học hành không lo mà lo yêu đương. cố gắng đẹp như chị đi rồi hãy kiếm người yêu cũng không muộn đâu em à.
    Chào thân ái và quyết thắng.
  5. trinhthanhtu

trinhthanhtu Thành viên mới

FPT Polytechnic à, em hỏi tý không liên quan, có phải trường này trao học bổng cho sinh viên nhập học sắp tới ạ?
  6. futri_08

futri_08 Thành viên mới

sao thấy tào lao ghê á...Đầu e bị hâm ah? thời đại giờ ai lại lấy tiền cho trai, bên cao đẳng fpt polytechnic mà có loại con trai đểu cáng vậy sao?
  7. nguyenminhcuong

nguyenminhcuong Thành viên mới

Chả liên quan lắm đến thớt, nhưng cho em hỏi ó phải bên fpt Polytechnic của bác có cái học bổng lập nghiệp phải không? bác học ở đấy thì cho e xin ít thông tin với. Tại có thằng e định học ở đó ý mà