1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm Sự Cùng Tôi....! (Góc tâm sự của gia đình chúng ta..)

Chủ đề trong 'An Giang' bởi Wildcat, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Wildcat

Wildcat Thành viên quen thuộc

Tâm Sự Cùng Tôi....! (Góc tâm sự của gia đình chúng ta..)

Sáng nay trời mưa vội...cơn mưa không phải cuối mùa..cũng chẳng là đầu mùa...Nằm trong căn phòng ấm áp , tôi lại thấy cô đơn và trống trải..Giờ này có ai nằm trăn trở nghĩ về tôi không, sao tôi lại cảm thấy nặng nề với nhiều nhớ nhung đến như vậy..?..Thời gian..trôi qua ...để lại gì..? Một vết đau nhối lên khi trái gió trở trời..Vội vã ngồi dậy..để thoát khỏi những suy nghĩ mong lung, tôi rửa mặt , thay đồ và vội vàng chạy xe đến service..Thì ra, vẫn còn đây, những người bạn quanh tôi với bao điều đáng yêu đến lạ..Trời đã ngưng mưa..phía xa xa, có nắng ửng hồng.Tôi hối hả đón chào một ngày mới....với những dòng tâm sự ngây ngô..Tôi lặng lẽ cười một mình...

Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân..IN 1980 FAMILY
  2. gianghpt

gianghpt Thành viên quen thuộc

Đêm tháng năm , chưa nằm trời đã sáng. Ngày dài đêm ngắn, càng làm cho tâm trạng người đi xa quê thêm nỗi nhớ nhung. Nếu giờ này mà ở quê thì tôi đang làm gì nhỉ ? Quê tôi đấy, An Giang đấy, một vùng quê xinh đẹp, yên tĩnh, bình dị, người An Giang đi đâu cũng nhớ về nhà. Giờ này ở quê tôi vào mùa mưa, mưa nhiều lắm. Mà cứ mỗi khi mùa mưa về là mình lại thấy thương mẹ, mẹ của mình bây giờ chắc đang phải đội mưa đi bán, vẫn phải vất vả bon chen giữa cuộc đời cho dù tuổi mẹ ngày càng nhiều thêm.
    Đêm Hà Nội, nằm nghe mưa rơi, lòng thì nhớ quê, nhớ Ba, nhớ Mẹ, giá như bây giờ tôi được ở gần Ba, gần Mẹ của mình. Ôi thương quá, Ba ơi, Mẹ ơi !

Gianghnt .
    Muốn kết bạn với "The_moon84" .

Được sửa chữa bởi - gianghpt vào 06/06/2002 08:44
    Được gianghpt sửa chữa / chuyển vào 20/06/2002 ngày 07:50
  3. gianghpt

gianghpt Thành viên quen thuộc

Đêm tháng năm , chưa nằm trời đã sáng. Ngày dài đêm ngắn, càng làm cho tâm trạng người đi xa quê thêm nỗi nhớ nhung. Nếu giờ này mà ở quê thì tôi đang làm gì nhỉ ? Quê tôi đấy, An Giang đấy, một vùng quê xinh đẹp, yên tĩnh, bình dị, người An Giang đi đâu cũng nhớ về nhà. Giờ này ở quê tôi vào mùa mưa, mưa nhiều lắm. Mà cứ mỗi khi mùa mưa về là mình lại thấy thương mẹ, mẹ của mình bây giờ chắc đang phải đội mưa đi bán, vẫn phải vất vả bon chen giữa cuộc đời cho dù tuổi mẹ ngày càng nhiều thêm.
    Đêm Hà Nội, nằm nghe mưa rơi, lòng thì nhớ quê, nhớ Ba, nhớ Mẹ, giá như bây giờ tôi được ở gần Ba, gần Mẹ của mình. Ôi thương quá, Ba ơi, Mẹ ơi !

Gianghnt .
    Muốn kết bạn với "The_moon84" .

Được sửa chữa bởi - gianghpt vào 06/06/2002 08:44
    Được gianghpt sửa chữa / chuyển vào 20/06/2002 ngày 07:50
  4. Rochester

Rochester Thành viên quen thuộc

Thật là lạ, Hà nội dạo này nóng kinh khủng.. Mình thường thức dậy trong cái ngột ngạt của buổi trưa đầu hè.. mà trong mình cũng nóng. Tại sao mình cứ bị dằng xé bởi những khát vọng và ham muốn đến mệt mỏi... Lý trí và tình cảm làm việc không ngừng..
    Mấy hôm nay.. mình cũng đã bớt nhiều, đã tìm được một điểm tựa nào đấy dù mơ hồ.. Ừ, dù sao thời gian vẫn chẳng chờ ai cả.. và mình vẫn phải đi trên con đường đã chọn dù rằng cái dốc cao quá.. leo mãi chưa qua...
    Ngày mai, chắc trời vẫn nóng...
    ====~
    for (i=0; i<10000; i++)
    {
    cout<<"Hãy xao xác hàng me
    "
    cout<<"Để hạ về rực đỏ
    "
    }
  5. Rochester

Rochester Thành viên quen thuộc

Thật là lạ, Hà nội dạo này nóng kinh khủng.. Mình thường thức dậy trong cái ngột ngạt của buổi trưa đầu hè.. mà trong mình cũng nóng. Tại sao mình cứ bị dằng xé bởi những khát vọng và ham muốn đến mệt mỏi... Lý trí và tình cảm làm việc không ngừng..
    Mấy hôm nay.. mình cũng đã bớt nhiều, đã tìm được một điểm tựa nào đấy dù mơ hồ.. Ừ, dù sao thời gian vẫn chẳng chờ ai cả.. và mình vẫn phải đi trên con đường đã chọn dù rằng cái dốc cao quá.. leo mãi chưa qua...
    Ngày mai, chắc trời vẫn nóng...
    ====~
    for (i=0; i<10000; i++)
    {
    cout<<"Hãy xao xác hàng me
    "
    cout<<"Để hạ về rực đỏ
    "
    }
  6. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

Trời HN thi đang nắng vậy mà AG lại mùa mưa,tôi ngồi đây mà nhớ Má vô cùng....không hiểu trời mưa có làm khổ Má của tôi không???nếu Má ở cạnh tôi bây giờ thì Má sẽ không phải sợ những cơn mưa đó rồi....Má ơi sao thấy thương Má quá!!!
    Chiều nay Má có ra ngoài không??? trời AG đã hết mưa chưa???....tôi nghĩ tới Má mà rơi nước mắt.....thân Má gầy đi trong làn nước AG.......TRỜI ƠI ĐỪNG MƯA NỮA NHÉ!!!
    CÓ MÁ ĐỜI CON SƯỚNG VUI !!!
    the_moon84@yahoo.com
    Được cobehanoi84 sửa chữa vào 07/06/2002 16:49
  7. cobehanoi84

Trời HN thi đang nắng vậy mà AG lại mùa mưa,tôi ngồi đây mà nhớ Má vô cùng....không hiểu trời mưa có làm khổ Má của tôi không???nếu Má ở cạnh tôi bây giờ thì Má sẽ không phải sợ những cơn mưa đó rồi....Má ơi sao thấy thương Má quá!!!
    Chiều nay Má có ra ngoài không??? trời AG đã hết mưa chưa???....tôi nghĩ tới Má mà rơi nước mắt.....thân Má gầy đi trong làn nước AG.......TRỜI ƠI ĐỪNG MƯA NỮA NHÉ!!!
    the_moon84@yahoo.com
    Được cobehanoi84 sửa chữa vào 07/06/2002 16:49
  8. cobehanoi84

trời mưa bong bóng phập phồng ....AG mưa không bít giờ này Má đang làm gì hả Má???con thấy nhớ và thương Má quá hà.......không bít Má có nhớ con không vậy???
  9. cobehanoi84

trời mưa bong bóng phập phồng ....AG mưa không bít giờ này Má đang làm gì hả Má???con thấy nhớ và thương Má quá hà.......không bít Má có nhớ con không vậy???
  10. RoseV

RoseV Thành viên mới

Em là ai..? Sao chợt đến và chợt đi như cơn mưa mùa hạ..? Em làm ta thành thi nhân từ bàn phím..rồi cũng chính em làm ta thành kẻ dại khờ khi em ra đi..Dấu vết em để lại chỉ là những bài thơ..Em ơi..quay về với mọi người đi em..vườn thơ vắng em bỗng không còn sức sống..hạ đẹp và cháy bỏng thế kia mà không ai làm thơ cho hạ..Ta thèm nghe lại tiếng ve sầu trong tim em..ta ước được tắm mình trong nắng hè cháy bỏng..ta thèm..đọc lại thơ em dù chỉ một dòng..Em có hiểu không..người con gái mà ta không quen..?
    Mỗi sáng em hái Hoa Hồng bán cho bao người qua..