1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự dân bắc

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi nick_de_nho, 06/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nick_de_nho

nick_de_nho Thành viên mới

Tâm sự dân bắc

Hà Nội 3h15'' ngày 6 tháng 3
    nhớ em và nhớ Sài gòn quá ,chắc chắn là nhớ em hơn nhưng anh cũng những cái nhộn nhịp về đêm của Sài Gòn dù anh mới chỉ ở đó vài ngày.
    Hà nội lúc này thật tình lặng có lẽ cả thành phố đi ngủ rồi,yên lặng đến buồn,có lẽ 1 chiếc lá rơi anh cũng nghe thấy tiếng xao xác của nó,tròi lạnh quá,mưa nữa,thế thì làm sao mà kô buồn cho được ,anh nhớ em,nhớ những con đường đầy nắng gió và cả bụi nữa mà hai đứa mình đã đi qua,nhớ cả những hàng cây thật đẹp cả những dãy ô tô thật dài,nhớ cái khoảng trống 2 cái otô mình hôn nhau nữa...
    4ngày ở sai gon...đối với anh thật tuyệt vời ,tuyệt vời vì anh đuoc o bên em,anh ko tiếc nhưng mà thực sự là chưa biết ji nhiều về sài gòn cả,có sao đâu hè này mình sẽ cùng nhau khám phá hết
    thế nhưng em biết ko,anh đã cảm thấy mình có gì đó gắn bó với nơi đó,kô biết là do anh thích nó ,hay Sài gòn thích anh đây,nhiều người nói anh hợp với nơi đó...anh cũng tự thấy vậy,nên chắc chắn sẽ càng thôi thúc quyết tâm Nam tiến lập nghiệp,
    anh chỉ có 2 bàn tay trắng ,nhưng anh kô sợ anh đã có em,và chắc chắn Sài gòn sẽ dang rộng tay đón anh phải kô em...có nhau mình sẽ làm được tât cả sẽ vượt qua mọi gian khó

tự nhiên kô nghĩ ra gi về sai gòn nữa rồi ,khi nào có hứng lại viết tiếp vậy ,nhớ em nhiều lắm tình yêu của anh ạh
  2. Siberia_xa_xoi

Siberia_xa_xoi Thành viên mới

Sai Gon 16/3
    Em nhơ'' anh..Hà nội mờ xa của em ..tất cả đã xa lắm rồi..em đang phải tự đấu tranh với bản thân để ko còn nhớ rằng 1 thời em có anh...em đã mất anh ..mãi mãi em chẳng còn có thể nói yêu anh lại 1 lần nữa...Em ko dám nói đến 2 chữ số phận vì nó cay nghiệt quá anh àh..em sợ ..em sợ ..cái cảm giác đó làm sao em quên được...giá mà em đừng dại khờ như thế..giá mà em tin rằng tình yêu là có thật ở trên đời thì bây giờ có lẽ em đã được ôm ấp giữa lòng HN...Từ trước đến nay chưa bao giờ em nhìn về quá khứ để mà hối hận nhưng sao bây giờ lạ quá..mãi vẫn còn day dứt..mãi vẫn còn lẩn quẩn...đã cố hết sức.....Nếu mai này em ra HN ..anh có còn muốn gặp lại em ko?....Em xin lỗi....Cún
  3. ko_tin_ai_het

ko_tin_ai_het Thành viên mới

Sài Gòn 18/3:
    Cái nắng hôm nay gay gắt quá, Cún ơi chắc giờ này anh đang ngủ, đang mơ - 1 giấc mơ đẹp và lãng mạn.
    Cún biết không tình yêu của chúng ta đã trải qua quá nhiều thử thách nhiều lúc em có cảm tưởng như ai cũng đã mệt mỏi nhưng thật kì lạ biết bao now chúng ta lại cùng nhau bước tiếp, ko fải con đường của ngày hôm qua mà là 1 con đường khác mới mẻ hơn và cũng hạnh fúc hơn
    Nhớ anh lắm
  4. snoopy2002

snoopy2002 Thành viên mới

Ngốc yêu!
    Ngốc vừa nt cho e là đã đến giờ e phải đi ngủ rồi!Hànội hôm nay hơi nóng ngốc ạ!Nhưng ko bằng cái nắng o trong SG đâu!E nhớ ngốc nhiều...nhiều lắm!E biết tất cả những gì ngốc đang làm chỉ vì e, chỉ vì tương lai hạnh phúc của 2 đứa mình!E sẽ mãi yêu ngốc và mãi ở bên ngốc cho dù chúng mình phải ở 2 miền Nam Bắc cách biệt như thế này!Nhớ ngốc thật nhiều!
  5. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

SG cho ta chốn dừng chân . Để quên đi những ưu tư muộn phiền , để xóa tan đi nỗi đau khắc khoải đó ....
  6. snoopy2002

snoopy2002 Thành viên mới

Ngốc yêu!Đêm nay e ko ngủ được!Nhớ anh da diết!Giờ này chắc ngốc đã ngủ ngon rồithương ngốc quá!Hà nội đang mưa ngốc ạ!mưa to hơn lúc sáng nay!E nhớ ngày gặp ngốc cũng vao một ngày mưa như thế này..........
  7. ko_tin_ai_het

ko_tin_ai_het Thành viên mới

hôm nay SG nắng to quá, tự dưng thèm ăn sấu đá nhưng trong này thì làm sao mà có, nhớ nhà, nhớ ....B, đêm qua online bé Bee kể chuyện về B mà em nghe ko ngờ luôn đấy, chả lẽ lấy vợ rồi B thay đổi cả bản chất con người như vậy hả, ngày xưa khi yêu em B có vậy đâu, B là người có trách nhiệm thế nên em đã fải xa B nhưng giờ đây khi đã có con những tưởng B fải chín chắn hơn chứ, sao B lại nói những lời đó với bé Bee, em ngồi đây xa B cả 2000km nhưng có khi nào em ko nghĩ tới B đâu, em vẫn quan tâm vẫn lo lắng cho B mặc dù em bít mình dại lắm, mặc dù em bít là em làm như thế này ko fải với Cún nhưng sao em vẫn ko thể bỏ mặc B ....................B hãy nghiêm chỉnh lại đi.............
    to Cún: em xin lỗi vì đã ko thể yêu anh trọn vẹn bởi cái sự trọn vẹn đó dường như em đã dành cho mối tình đầu, cho B...........xin lỗi anh
  8. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Chốn dừng chân , để khỏi những nỗi đau cứ quằn quại lên trong mình như vậy .
  9. Hg_snow

Hg_snow Thành viên mới

thằng thứ nhất: tao không ngờ mày lại hâm thế
    thằng thứ hai : bỏ đi mày

10. CrzVT104

CrzVT104 Thành viên mới

...Ước gì, một lần mình được ra Bắc nhỉ?
    Được CrzVT104 sửa chữa / chuyển vào 21:43 ngày 17/05/2006
    Được CrzVT104 sửa chữa / chuyển vào 21:44 ngày 17/05/2006