1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự - Hôm nay bạn cảm thấy thế nào?

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi mua_hoa_quynh, 08/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Tâm sự - Hôm nay bạn cảm thấy thế nào?

ĐƠN XIN CẤP ĐẤT XÂY NHÀ
    Kính gửi các mod bản Phú Thọ
    Đồng kính gửi: nhân dân trong thôn xóm
    Em tên nà.:
    Xét thấy bản nhà mình còn nhìu đất trống đồi trọc quá chưa sử dụng hết nên em có ý định xin mảnh đất để xây nhà. Bản mình đã có nhiều nhà để nhân dân cùng sinh hoạt văn hóa như nhật kí, cảm xúc 1 jây, xin lỗi cảm ơn .. ect? Giả em có xây thêm cái nhà nữa thì có thể là bị quy vào tội xờ - pam, nên em trân trọng viết đơn này mong quan nhà mình cấp cho em mảnh đất dù là trên quả đồi trọc cũng được để em xây cái nhà chứa chút tâm tư hàng ngày vào đấy. Cũng để nhân dân trong thôn không kiện tụng về mấy vụ lấn sân lấn đất. Ẹc. Nếu các bác có hứng thì tự nhiên vào đây ném đất ném đá (không có chuyện topic của chung của riên hay của mình em ở đây).
    Mong các quan nhà mình ko khóa em vào vì dù không có thành tích đóng góp cho box nhiều, ja đình lại hoàn cảnh không có điều đi ọp ẹp với các bác được nhưng em cũng chăm chỉ là ?othành viên rất tích cực?, luôn hóng hớt ủng hộ các bác đặc biệt là ko ném đá ai bao jờ.
    Cuối cùng em xin chân thành cảm ơn còn hậu tạ thì .. chẹp ? chẹp ? quên đi.
  2. mua_hoa_quynh

Phù ? phù? Làm xong cái đơn, tâm sự bay đi đâu hết rồi. Khổ. Rào trước đón sau nó cực thế đấy
    Xem bắt đầu từ cái j nhỉ.
    Hôm nay trời mưa làm đầu mình hơi ẩm ẩm thì phải. Haizz. Thế nên ng ta mới nói mưa buồn chứ có nói nắng buồn đâu.
    À bắt đầu từ việc chat với thằng bạn.
    - Thế tỏ tình rồi à?
    - Ngon rồi chỉ đợi mày đưa đi ăn là xong
    - Thế tỏ tình trước mặt tao à
    - Ai nỡ làm tao tủi thân thế O
    - ...
    - Dạo này tao ko hay gặp nó.
    - Nó gặp tao lắm, còn đâu time cho mày nữa
    - ?
    Hic tủi thân thế chứ.
    Sẽ ko đc quan tâm nhìu nữa.
    Sẽ ko đc cứ buồn là gọi đi chơi
    Sẽ cô đơn hơn chút
    Thỉnh thoảng vẫn muốn nhận điện thoại. Hè hè. Cũng chả sao. Nhanh mới đó hơn tháng rồi? cũng không tệ như ta tưởng, mọi thứ chuẩn bị trước sẽ chả bị sốc. Chỉ thỉnh thoảng cũng hơi vẩn vơ. Hôm nay nhận lời đi chơi với 1 ng. Buồn cười. Đúng là đầu mình bị ẩm rồi. Thôi kệ.
  3. civicHH

civicHH Thành viên mới

Vào ném đá phát, cái này nó na ná giống như "nhật kí"
  4. mua_hoa_quynh

He he khác nhau bác ạ. Nhật kí là viết cho bản thân còn cái này là tâm sự mừ. Mang tính chất quần chúng hơn
  5. mua_hoa_quynh

Hôm nay trời không đẹp, không nắng cũng chả mưa. Báo hiệu một ngày dễ chịu
  6. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Box luôn chào đón và ủng hộ các men lập topic mang dấu ấn cá nhân thế này.Đây là hướng đi tốt để box sẽ chất hơn.Mọi người sẽ có khoảng trời riêng trong box,có những bài viết chất lượng...
  7. sepkoi

sepkoi Thành viên mới

Tâm sự, tâm sự chẳng biết có ai cùng cảnh ngộ không nữa.
    Mà tâm sự chỗ đông người thế này ko biết có rám nói ra những điều khó nói ko nữa. Mình toàn làm chuyện mờ ám nên chẳng dám mang ra chỗ đông nguời tâm sự. Nhưng cũng ủng hộ ban lãnh đạo ký duyệt cho MHQ cái bìa đỏ. Chủ nhật như hôm nay thì đúng là buồn thật, chẳng thấy bóng dáng ai gọi đi cafe hay trà đá cũng được.
  8. mua_hoa_quynh

Trước hết em 1lần nữa trân trọng cảm ơn mod ghet_ruồi đã ghé thăm và cho nhà em cái bìa đỏ cho nó đúng luật chứ em cũng đã dựng tạm cái lều lên rồi, mà bi giờ toàn thế cứ xây xong là được cấp sổ đỏ (em biết sẽ được cấp mà). Chất lượng thì em chả chắc vì nhà em vách tranh vách nứa ọp ẹp thôi.
    Cảm ơn bác sepkoi vào cho em mấy cái ý kến đáng quý (hay đó là tâm sự của bác cũng chả biết nữa). Tâm sự được cái j hay cái đó, người ta gọi đó là trút bớt tâm tư cho nhẹ lòng thôi cứ lôi hết ruột gan ra thì chít.
    Hôm nay quả là ngày xúc động quá mình làm được cái việc mà 23 năm nay sinh ra lớn lên trên đời này mới làm được, việc mà mỗi ng dân đều khao khát làm (mình cảm thấy thế vì có những ng đi từ Nam ra chỉ để làm việc này). Đó là được ... gặp Bác.
    Mọi người chắc buồn cười lắm vì điều này đâu có khó khăn j. Nhưng với bọn mình đó là 1 thành tích. Ở đây 4 năm "rình rập" không biết bao nhiêu lần mà chẳng có duyên gặp Bác. Kể cả những lần trời giông bão, cả những lần trời nắng ấm trong xanh mò mẫm đến Lăng đều đóng cửa, bọn mình đi thăm hết nhà sàn rồi bảo tàng rồi chỉ có Bác là chưa được gặp. Nhớ năm ngoái gần tết đi trời mưa, rét mấy đứa vẫn mò mẫm đến. Đóng cửa. Hic. Chạy nhảy hò hét, show hàng quanh cái bảo tàng rồi về, đến lúc gần về đến nhà một đứa trong nhóm nhặt được 200k. Ẹ thế là làm buỏi tất niên linh đình rồi về quê ăn tết với bố mẹ.
    Hôm nay, được gặp Bác thật là toại nguyện. Chả biết có ai lận đận như mấy đứa mình không.Thích cái cảm giác xếp hàng tiến vào Lăng, rồi khi nhìn thấy Bác... chỉ có điều gặp Bác xong mình lại có vài thắc mắc mà chả dám nói ra. (Lần trước vào nhà sàn chả nhớ bọn mình bảo thử cái j đó bác gác ở đấy bào có những cái thử fải ân hận cả đời đấy. Ặc. )Thôi đành jấu trong lòng thắc mắc này vậy.

9. minhdatinh

minhdatinh Thành viên mới

EM là một "dân đen" lười nhác, thỉnh thoảng nhớ quê lại ghé thăm box bản nhà. Lâu lâu không "ném đá" Em Quỳnh lại thấy...... buồn buồn cái tay.
    Tuy EM chỉ là "dân đen" nhưng cũng xin giơ tay phát biểu; chả là gần nhà EM đang có quả đồi trọc, xung quanh toàn hổ đầu đen, kính mong các quan anh, trưởng bản, già làng,.... cấp cho em Quỳnh một nửa cộng với cái bìa xanh 3 năm (dù gì thì em nó cũng sẽ bay về làm dâu nhà người trong nay mai) cho Em nó làm gian cửa gian nhà.
    Nhắn riêng với Em nó: trưa nay đi qua HĐ mà nhớ Q da diết
  10. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

Quá nhìu việc đến mức phát chán . Áp lực kỉu này chẳng mấy chốc jà xọm bọn đàm em nó "cá chê" thì chít .