1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự - Hôm nay bạn cảm thấy thế nào?

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi mua_hoa_quynh, 08/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cocacola1

cocacola1 Thành viên mới

Cuối tuần dạo này trôi qua nhanh khủng khiếp. Thời gian ở bên em thấy sao cứ trôi vèo vèo ý. Ước gì những lúc bên em thời gian nó dừng lại nhỉ.
  2. sake1910

sake1910 Thành viên mới

Gặp lại anh giữa HN vào 1 ngày mùa thu. Mình nhận ra trái tim mình vẫn luôn hướng về anh.Gặp lại anh vui và buồn. 2 loại cảm xúc đan xen lẫn lộn.
    "Tại sao yêu nhau không đến được với nhau ?"
    Mình và anh. Gần đấy mà cũng xa thật đấy......
    Mình không đủ niềm tin để chạy đến bên anh một lần nữa. Anh không đủ yêu thương để chỉ có riêng mình.
    Cả hai đều là những người tham lam, nhìn nhau và nuối tiếc. Nhưng vì những lý do của riêng mình không ai buông hiện tại để đến với nhau.
    Đã qua rồi những mơ mộng của thời sinh viên, đã qua rồi những yêu thương lãng mạn, đã qua rồi những buổi tối lang thang trên khắp các con đường Hà Nội. Một con bé thích đi bộ như mình giờ đã không còn muốn đi bộ nữa. Vì người đồng hành bên cạnh mình không thể là anh.
    về PT đợt này mình đã không định nói với anh. Không định báo anh biết. Mình đã giữ kín đến ngày gần đi. Nhưng lại không làm được sau khi nhận được tin nhắn của người yêu anh. Người yêu anh hỏi mối quan hệ của mình và anh là gì ? mình không có câu trả lời cho cô ấy.
    Khi mình nói với anh mình đang ở PT mình nghe giọng anh lạc đi. Cũng khó tin đó là sự thật...
    Mình biết anh bộn bề công việc, mình biết anh đang cố gắng hoàn thành tốt dự án. Mình biết những ngày này anh luôn phải làm việc với cường độ cao từ 8h sáng tới 11h đêm. Mình biết anh không có thời gian rảnh rỗi và mình biết anh cũng đang ở xa PT.
    Mình điện thoại chỉ để anh biết mình đã về vào những ngày đó. Mình điện thoại vì mình không quen giấu anh những việc như thế. Mình ko nghĩ mình sẽ đi tìm gặp anh.
    2h sáng anh nhắn tin nói anh đang trên đường về HN, khoảng 7h sáng anh về đến HN. hi vọng được gặp em trước khi em đi.
    Anh biết và mình biết... mình không thể từ trối đề nghị đó của anh. Thực trong thâm tâm mình cũng rất mong có thể gặp anh. Mình cũng không thể nghĩ là anh sẽ về.
    Gặp anh 4h trước chuyến bay. Mình vẫn huyên thuyên đủ điều. Mình đã nhìn anh thật lâu để anh phải hỏi "em sợ quên mất anh hay sao mà nhìn ghê vậy ?". Mình biết mình sẽ chẳng thể chân thành với 1 ai khác hơn tình cảm mình đã giành cho anh.
    Gặp anh 4 tiếng để lại xa.
    mình biết mình và anh chỉ là như thế.
    Mình và anh đã đi quá xa nhau để có thể quay lại. Còn yêu thương nhưng không người nào đủ can đảm để phá vỡ sự ngăn cách.
    8 năm gắn bó, 8 năm yêu thương.8 năm với bao kỷ niệm.
    Yêu anh mình nhận ra tình yêu không chỉ có màu hồng. Nỗi nhớ đong đầy nhưng vẫn không đủ mạnh để mang mình và anh quay trở lại con đường khi xưa.
    Mỗi người đang đi trên con đường riêng của mình.
    Tất cả là đã là quá khứ, nhưng lại không ngủ yên.
    Đến khi nào ta sẽ quên ???
  3. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

câu chuyện ở trên buồn quá. Hic. Hôm nay trời nắng lên làm mình cảm thấy khỏe hơn được tý. Dạo này ốm dặt ốm dẹo. Ghét gió lạnh đầu mùa, ghét mùa thu, ghét hoa sữa, ghét chia ly... nhưng mà vẫn yêu đời tha thiết.
  4. sake1910

sake1910 Thành viên mới

Đợt này đi đâu mọi người cũng hỏi mình sao dạo này gầy thế. Hic! Không gầy sao được khi ngày nào cũng quay chong chóng hết công việc lại học hành. Ngày nào cũng phải đi đi về về đến cả trăm km, đường xá thì kẹt cứng. Khói xe, bụi bặm...
    Sao phải vất vả thế nhỉ ? Mình muốn bỏ hết báo cáo, bỏ hết bài tập.... Nhưng rút cuộc thì có dám bỏ gì đâu. Tại bên cạnh mình có tấm gương lớn quá mà. Nhìn chị mình thấy những vất vả của mình bé tí xíu. Vậy nên khi nào nản nản thì ngó sang chị một chút,để biết rằng mình còn phải cố gắng nhiều.
  5. mua_hoa_quynh

Phân vân quá!
  6. vu1234

vu1234 Thành viên mới

Vừa ngắm mấy bức ảnh em Elly Trần khoe bên HQ. Tâm sư- Hôm nay minh cảm thấy: Tuyệt
  7. kocongidemat

kocongidemat Thành viên mới

hôm nay mình linh cảm thế nào, hoá ra đều ...đúng cả. Chán
    Được kocongidemat sửa chữa / chuyển vào 10:39 ngày 22/11/2009
  8. DAIGIADUC

DAIGIADUC Thành viên mới

Gia đình bạn có th­u­c su­ cần nhà K ? Có thuộc gđ chính sánh không ? Bản thân bạn đạng làm gì thì nguoi ta mo­í cấp chu­./.
  9. PhuthuyAli

PhuthuyAli Thành viên rất tích cực

Cuối năm, bận rộn quay cuồng với cưới xin, chẳng có thời gian để đi chơi, mệt quá
  10. mua_hoa_quynh

Úi. Bác ni giờ luật ra thì em thua. Đất được cấp nhưng vưỡn là của chung mà ^^