1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tam su mang ten Hai Phong

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi kingnothing79, 08/04/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. kingnothing79

kingnothing79 Thành viên mới

Dau biet HP bay gio khong con la gi cua minh, nhung sao that nho qua. Nho buoi toi di lang thang khap pho phuong, HP ve dem that yen a va gay nen cam xuc qua đoi. Chang biet minh yeu HP hay chi la do yeu nguoi con gai ay nua, chi biet khi ve thi nho khi xa thi lai buon mien man.
    Nguoi ta thuong noi nguoi con cua bien di dau cung nho ve bien. Nguoi HP that de men va than thiet qua. Bien HP khong chut gi giong voi bien cua Nha Trang que minh sao trong tham tam cua minh luc nao cung chi muon ve bien HP. HP co nhung dia danh nghe that la qua nhung sao nho qua. Nho ho Tam Bạc, nho cau Niệm, san van dong Lach Tray va nho ca con pho noi nguoi ta dang song. Tat ca đeu la lam nhưng nghe sao qua than quen. Moi lan nhac đen HP la bao nhieu ki niem lan luot ùa ve, đoi mat minh sao luc nao cung đam chieu that xa xam va chi huong ve mot phuong.
    Không biet gio nay em ra sao, nguoi yeu minh bay gio chi la nguoi minh yeu. Cuoc doi that mong manh qua HP oi, chuyen moi do ma bay gio da la ngay hom qua roi.
    HP oi, minh tu hua voi long se nguyen chung thuy va khong bao gio quen nguoi con gai ay, hay tiep suc cho minh nhe. Moi nam minh se tham HP 1 lan du chi de duoc hoai niem ve ki niem cu.
    "Nguoi con trang con, nguoi mat the gian nay con gi nua". HP oi, du the gian nay co thay doi the nao di nua, anh van luon mang theo cai ten Heocon va tuoi con ga cua em ben minh.
    Xin duoc goi tang HP bai hat "forever" nhe.

Heocom,
    KG, 08-Apr-06.
  2. letmebe97

letmebe97 Thành viên mới

Những tâm sự của bạn về HP, về người con gái HP của bạn thật cảm động. Đọc dòng tâm sự của bạn tôi thấy dường như có hình ảnh của mình trong đó, bụi bặm, có phần nông nổi... Tôi search bài hát Forever của Stratovarious, nghe cũng rất ấn tượng, ký ức tuổi thơ chợt hiện về như những gì mới xảy ra ngày hôm qua. Người con gái bạn yêu chắc hẳn sẽ hạnh phúc lắm khi đọc những dòng tâm sự của bạn, bạn là một con người lãng mạn, những gì đã xảy ra với bạn trong thời gian bạn ở HP thật sự là những kỷ niệm đẹp, dường như bạn đã là người con của HP rồi, gắn bó với những con phố, với biển, với hoa phượng, với hồ Tam Bạc, SVĐ Lạch Tray, Cầu Niệm.... Một người HP khi xa quê nghe những dòng tâm sự của một người nơi khác nói về HP như vậy rất xúc động, bồi hồi, xao xuyến...
    Cảm ơn bạn vì những tình cảm của bạn dành cho HP, hy vọng bạn sẽ còn nhớ đến HP nhiều nhiều. Chúc mạnh giỏi.
  3. kingnothing79

Được kingnothing79 sửa chữa / chuyển vào 00:48 ngày 09/06/2008
  4. Xiaxue

Xiaxue Thành viên mới

Dieu quy gia nhat tren doi co phai la "cai khong co duoc" va "cai da mat di" khong? Khong, dieu quy gia nhat la cai minh dang nam giu ma khong biet tran trong...
    Được xiaxue sửa chữa / chuyển vào 13:49 ngày 24/06/2008
  5. kingnothing79

Được kingnothing79 sửa chữa / chuyển vào 00:48 ngày 09/06/2008
  6. Xiaxue

Xiaxue Thành viên mới

Moi nguoi deu co nhung bi mat va noi dau rieng. Hay de thoi gian han gan tat ca.
    Được xiaxue sửa chữa / chuyển vào 13:51 ngày 24/06/2008
  7. kingnothing79

Được kingnothing79 sửa chữa / chuyển vào 13:13 ngày 24/05/2008
  8. trieudo

trieudo Thành viên mới

Thực sự rất vui khi biết có hội HP ở HN, đây là điều mình mong muốn và tìm kiếm từ lâu, mặc dù sống, làm việc và học tập đã lâu tại HN (1991) nhưng hình ảnh nơi chôn rau cắt rốn trong mình không bao giờ phai mờ, mình rất thích phong cách của cha anh mình hay gọi dân dã là dân đất cảng của anh em mình đã thể hiện được rất nhiều điều mà các tỉnh khác chỉ được coi là chiếu dưới như phong độ, lịch sự, ăn chơi nhưng chơi đẹp và cả liều lĩnh, giang hồ nhưng rất đoàn kết và thông minh nữa. Thực ra mình thấy trong diễn đàn có bạn Danthanh là thành viên rất tích cực, bạn đã khai hoả diễn đàn khiến lòng yêu và nhớ quê hương trong mình bùng cháy lên dữ dội, quyết liệt, mình hiểu hiện nay có các CLB đồng hương các tỉnh ở HN cũng rất đông thành viên, nhưng trong bó đuốc HP của mình và các bạn mặc dù chưa có nhiều ngọn đuốc song vẫn đang cháy rực màu hoa phượng đỏ, mình hy vong đây sẽ là cái nôi, là tiền đề để phát triển thành một hội "đồng quê" thật đoàn kết và siêu mạnh, mình cũng biết đây là CLB84 của các bạn, nhưng không ngại vì đã lấn sân do tuổi của mình hơi cũ: 1976. nếu không được tham gia cùng các bạn thì cho mình đứng ngoài chứng kiến sự hoà hợp, đoàn kết và phát triển tại CLB thôi cũng được. Lúc này cảm xúc đang xáo trộn, mình đang nghỉ về tuổi thơ nơi đất cảng, gọi là đất cảng nhưng mình không được sinh ra và lớn lên nơi sông nước, nơi thượng đế và chúa Trời bắt buộc phải chứng kiến thời khắc quan trọng của một chàng trai kỹ sư cơ khí hiên nghang chào đời và chào mọi người ngày 19/12 năm Bính Thìn ấy lại là nơi có nhiều đồi và Núi-xã Trường Sơn-Huyện An Lão, chính vì thế sau này mình được cha mẹ đặt tên là SƠN và mang họ NGUYỄN ĐỨC, khi xã hội phát triển kéo theo công nghệ thông tin và truyền thông cùng phát triển, và chàng trai phố núi ngày ấy cũng trang bị cho mình được một chiếc điện thoại di động, số đt của mình không đẹp như hình thức của mình vậy nhưng không có nghĩa là mình không giám khoe với các bạn, có thể cái đẹp của mình và một số người lại ''lặn'' vào trong thì sao??? nếu các bạn muốn khám và phá mình thì...0947198556 cho mình nhé, mình có vui tính quá không? Mong nhập hội với các bạn!
    Chúc các bạn luôn mạnh khoẻ, đạt hiệu qủa cao trong học tập và công việc để xứng danh với thương hiệu thành phố HP nhé, à mà này hình như tớ không nhầm thì thương hiệu HP ở đâu đó trong lĩnh vực IT cũng nổi tiếng lắm đó, chỉ sau ASUS thì phải, cố gắng duy trì và lớn mạnh hơn nữa nhé.
    MONG CÓ NGÀY ĐƯỢC GẶP CÁC BẠN! BYE!