1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tâm sự mỗi ngày

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi v0jk0j, 06/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

tâm sự mỗi ngày

Ngày hôm nay thật oi bức và khó chịu. Sáng sớm đi học đã gặp chuyện bực mình với con bạn rồi. Mà mình có làm gì sai đâu chứ. Nếu biết trong lớp đang làm gì thì nó còn gọi điện làm chi nữa. Vừa tốn tiền vừa mang tiếng.
    Tình yêu biết không? Đã mười ba ngày rồi đó. Muời ba ngày qua đối với em trôi đi sao mà nặng nề đến thế. Nó làm em không chỉ nhớ anh mà còn cho em biết thế nào là cảm giác chờ đợi, ngóng trông tin tức từ một ai đó. Không biết giờ này anh đang làm gì nhỉ? Liệu trong góc khuất nào đó sâu thẳm trong trái tim anh có khi nào anh nhớ tới em không? Còn em thì không lúc nào không nghĩ đến anh.
    Tủi lắm anh ơi mỗi khi em nghe bạn bè kể về người yêu nó vì em cũng từng tự hào và hành diễn khi có anh lắm chứ. Em nhớ hôm mình đi chùa Hương anh đã nắm tay em, mình cùng leo lên động Hương Tích. Anh biết em đã xin ước điều gì không? Có lẽ anh sẽ không biết và không bao giờ biết đâu.
    Em đã xin cho bà nội, ông bà ngoại em được khoẻ mạnh. Em đã xin cho bà ngoại em sớm bình phục và trở lại như xưa. Em đã xin cho công việc của bố mẹ em ổn định. Em đã xin cho em gái em học giỏi và em xin cho mình sẽ thuận buồm xuôi gió trong mọi việc. Điều cuối cùng mà em xin là cho anh được thuận lợi trong công việc. Em đã xin bồ tát nếu như chúng ta thực sự là của nhau thì hãy cho em sức mạnh để em có thể vượt qua bất cứ sóng gió nào.
    Giờ đây em nhận thấy mình bắt đầu mạnh mẽ hơn. Em đã không còn khóc cho những điều vô nghĩa. Em đã không còn chỉ biết giam mình trong phòng và khóc một mình. Em đã biết mình cần phải kiên cường để chờ đợi. Em đã biết mình cần phải có đủ nghị lực để nghĩ rằng anh sẽ trở về bên em.
    Mong rằng mỗi ngày sẽ cho niềm tin và sức sống để em hoàn thành tốt bổn phận của mình và chờ đợi anh.
  2. oosiin

oosiin Thành viên mới

chia tay rồi thì thôi bạn ạ.Để họ tìm hạnh phúc mới,có khi họ lại có chuyện ko thể nói được thì sao.?Bạn cũng nên tìm con đường mới mà đi
    Chúc vui
  3. lucky059

lucky059 Thành viên mới

đi xin thâ?n xin thánh ma? xin nhiê?u thế la? không thiêng đâu. chi? xin một điê?u mi?nh thấy la? muốn nhất thôi. tham thi? thánh không cho đâu. thật đấy
  4. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Ngày hôm nay với em thật tồi tệ và mệt mỏi. Hình như em đã quen với cuộc sống cô đơn, em đã quen với cách tự an ủi bản thân, tự đứng dậy sau mỗi lần vấp ngã. Trông em giờ đây là sự đấu tranh nội tâm đến nặng nề. Chưa bao giờ em nghĩ đến một lúc nào đó em sẽ mất anh hay phải sống không có anh.
    .... Anh có biết lần đầu gặp anh em đã không tin sẽ có một ngày em sẽ là người yêu của anh.
    ... Anh có biết ở giọng nói của anh có một điều gì đó thực sự đặc biệt và một ngày nào đó em đã nhận ra điều đặc biệt đó là gì.
    ... Anh có biết lần đầu giận anh em đã cảm thấy hối hận biết nhường nào.
    ... Anh có biết em đã cảm thấy hạnh phúc thế nào khi anh chỉ yêu duy nhất một mình em.
    ... Anh có biết những gì em làm là để được nhìn thấy nụ cười của anh vì em đã yêu nụ cười đó thật nhiều.
    ... Anh có biết em đã thích cái cách anh nhíu mày và nhăn mặt như thế nào không và cả cái cách anh tỏ ra xấu hổ nữa.
    ... Anh có biết em đã thấy buồn thế nào khi biết có người con gái khác cũng yêu anh.
    ... Anh có biết mỗi ngày xa cách anh lại càng làm em yêu anh nhiều hơn.
    ... Anh có biết em đã bất ngờ thế nào khi anh đi hơn 2000 cây số
    về bên em sớm hơn dự kiến không?
    .... Anh có biết em đã ân hận thế nào khi giả vờ nghi ngờ anh để rồi nhìn thấy nét mặt thoáng buồn của anh không?
    ............... Và còn nhiều thật nhièu những điều khác nữa mà anh không biết được vì em vẫn giữ nó mãi trong tim.
    Anh à! Ngày hôm nay có người nói muốn làm em cười, muốn làm em vui mỗi khi em buồn, muốn được san sẻ với em. Nhưng em chẳng để ý và cũng chẳng quan tâm. Điều đó lại càng làm em nghĩ đến anh nhiều hơn mà thôi.
    "Mong rằng ánh mắt hay sự quan tâm của bất kỳ ai khác sẽ không làm em yếu lòng."
    Sáng nay đi học ngồi nghe cái Diệp kể vê chuyện của nó với anh Ngọc khiến em thấy thương nó thật nhiều. Anh Ngọc cũng chỉ nhắn cho nó duy nhất một tin rồi tắt máy. Tối qua anh mới điện cho nó. Anh khóc và nói:" Anh yêu vợ nhiều lắm. Nhưng anh chẳng làm được gì cho vợ cả. Anh không thể đem lại cho vợ cuộc sống đầy đủ". Mặc dù cái Diệp đã cố giải thích rằng nó chẳng cần gì ở anh ý cả. Nó có yêu cầu anh ý phải có xe hơi, nhà lầu đâu. Anh đừng nhìn vào gia đình nó để rồi chùn bước.
    Nó làm em nghĩ đến anh. Em thực sự không biết và không hiểu vì sao anh lại làm thế. Anh chỉ nhắn cho em duy nhất một tin là anh có lý do. Khi nào mọi chuyện qua đi anh sẽ nói với em. Và chỉ vì tin nhắn đó mà em vẫn chờ anh. Em sẽ chờ anh đến khi nào em có thể. Anh đã từng nói duy nhất một điều trước khi em nhận lời yêu anh rằng ít nhất trong giai đoạn khó khăn này em sẽ là chỗ dựa tinh thần cho anh phải không? Vậy sao anh không để em được làm cái điều giản dị đó. Khi em nói muốn dừng lại chính anh đã nắm lấy tay em để chúng ta cùng bước tiếp vậy sao giờ đây em có cảm giác anh muốn buông tay em ra vậy?
    "Mong rằng đường về chiếc bóng không làm em thấy cô đơn".
  5. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

........ Đã 2năm rồi đó anh có biết không?... Hai năm qua anh làm tôi vui, làm tôi hạnh phúc, làm tôi đau khổ và làm tôi tuyệt vọng. Anh đã đâm cho tôi một nhát dao rồi thi thoảng anh lại chạm vào vết thương trong tim tôi. Sao anh tàn nhẫn quá vậy??? Tôi đã phải cố gắng lắm mới có thể cất sâu những kỷ niệm về anh vậy anh còn cố gắng lôi nó ra làm gì. So với người đến sau thì anh còn tàn nhẫn hơn gấp trăm lần. Tôi xin anh đừng bao giờ gọi điện, nhắn tin cho tôi như thể anh còn yêu tôi nữa. Đã không muốn gặp tôi thì anh còn quan tâm đến tôi làm gì???... Dù giờ tôi có thế nào thì tôi cũng đã không còn yêu anh nữa rồi. Tôi đã phải cố gắng rất nhiều để có được hạnh phúc và tôi không muốn mất đi một lần nữa.........................
    ............................. Tình yêu ơi! Giờ này anh đang làm gì vậy? Sao anh cứ im lặng mãi thế. Em sợ lắm anh ạ. Em sợ những gì của quá khứ lặp lại trong em một lần nữa. Còn 10ngày nữa thôi là đến ngày kỷ niệm của chúng ta rồi anh ạ. Em sẽ phải làm gì đây anh? Em không muốn bước tiếp một mình đâu. Hãy để em được san sẻ với anh. Em không muốn anh một mình vượt qua khó khăn...............................
    ................. Anh còn nhớ khi em hỏi anh chúng ta có điểm chung gì? Anh đã trả lời em rằng:" Ít nhất chúng ta sẽ có một điểm chung đó là anh thích chụp ảnh còn em thích được chụp ảnh". Hôm kia em lại đi hát anh ạ. Em đã khóc khi nghe mọi người hát, bài hát mà anh đã từng bật cho em nghe khi em giả vờ dỗi anh đó. Chắc anh còn nhớ chứ và em đã thích bài hát đấy kể từ ngày hôm đó........................................................
    ..................... Em yêu anh và em yêu mọi thứ liên quan đến anh. Em nhớ tất cả những nơi có kỷ niệm của đôi ta anh yêu ạ. Anh biết không mỗi khi nghe mọi người nói chuyện chỉ cần có một chút gì đó liên quan đến anh thôi là lại làm em nhớ tới anh. Em đã cố gắng để không nghĩ tới anh nhưng em không thể. Có lẽ em đã đặt quá nhiều niềm tin và hi vọng vào anh mất rồi anh ạ ......................................
    ................................ Em thích cách anh nhắn tin cho em. Anh và em vẫn hay gọi nhua là "cậu,tớ". Không phải vì chúng ta bằng tuổi nhưng cách gọi đó rất thân thiết phải không anh ??? Những ngày xa anh làm em thấy mình mạnh mẽ và rắn rỏi hơn. Em thấy mình không còn yếu đưối như trước nữa bởi em cần phải mạnh mẽ để tiếp tục chờ anh trở về bên em phải không anh??? ....................
    ..............Anh hãy cố gắng ăn thật nhiều và giữ gìn sức khỏe anh nhé! Từ đợt anh về em thấy anh gầy đi nhiều lắm. Anh cố gắng chợp mắt buổi trưa rồi hãy làm việc nhé ! Anh đừng làm quá sức. Em muốn thấy anh luôn khỏe mạnh anh ạ! ......................
    " Mong rằng anh hãy nhớ đến em mà ăn uống, làm việc điều độ, tập thể dục để không trở về làm gã thư sinh ốm yếu, uổng công những ngày em ra sức động viên. "
    ............................................. Hai ngày qua em đã không viết gì không phải vì em không có chuyện gì để viết hay không phải em không nghĩ đến anh. Mà là em có quá nhiều chuyện. Em không biết nên viết gì và phải bắt đầu từ đâu. Em cũng không nhớ rõ đã bao lần em cầm chiếc điện thoại trên tay để nhắn tin cho anh, để gọi cho anh dù chỉ nghe thấy tiếng anh nói'' alo" thôi cũng được. Mỗi lần nhắn tin cho anh là mỗi lần em đấu tranh tử tưởng một cách ghê gớm. Em sợ mình sẽ làm ảnh hưởng đến anh. Em sợ có thể vì điều đó sẽ làm anh thấy ghét em. Em sợ anh sẽ không trở về bên em nữa. Em sợ, em sợ nhiều lắm anh ạ! .............
    " Mong rằng thời gian sẽ trôi thật nhanh để em sớm được nhìn thấy anh. "
  6. oosiin

oosiin Thành viên mới

Ẹc.Người iu bạn mà đọc được những dòng này chắc ngất mất.
    Mình sợ nhất yêu phải ai mà như cô chủ topic này
    mạnh dạn lên đê bạn
    Được oosiin sửa chữa / chuyển vào 23:27 ngày 10/05/2010
  7. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Hôm nay em cảm thấy thoải mái hơn rồi anh ạ. Chắc do hôm nay mát giời ;))( Anh vẫn hay trêu em thế mà).EM chuẩn bị đi ăn cơm rồi đi tá lả đây. Ở nhà mãi rồi em lại nghĩ đến anh rồi lại thơ thẩn thẩn thơ viết tâm sự cho xem. Hôm nay anh bận nên em cũng cố tìm việc để làm đó. Giờ này chắc anh đang đá bóng roài! Hôm nay em vui thế này chắc kiểu gì trận hôm any anh cũng thắng cho xem. Chín ngày nữa thôi mà sao trôi qua chậm quá vậy. Dường như những ngày xa anh làm thời gian đối với em trôi qua một cách chậm dãi hơn thì phải. Thôi thì hôm nay em sẽ viết ngắn thui. Hem kể lể gì hết đâu à! Hôm nay bố không còn giận chuyện hôm nọ em đi chơi về muộn nữa rồi. Mẹ thì dạo này cũng không khắt khe như trước nữa. Em cũng đang tính sẽ đi làm thêm nhưng anh yên tâm dù em bận thế nào thì mỗi ngày em sẽ cố gắng dành ít nhất một phút trước khi đi ngủ để nghĩ đến anh na! Em đang cố gắng tạo công việc cho mình để thời gian xa anh không còn là những khoảng lặng nữa anh ạ. Em yêu anh tình yêu của em. Dù em không biết đang có chuyện gì xảy ra với anh nhưng em tin những gì anh đã làm cho em là sự chân thành.
    "Mong rằng anh sẽ cố gắng thật nhiều để không phụ lòng những người yêu thương anh ."
  8. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Hôm qua lại đi hát nhưng hôm qua thấy vui lắm ý mặc dù khi nghe đến bài hát đó nó cũng thấy hơi chạnh lòng nhưng dù sao hôm qua vẫn là một buổi tối đặc biệt. Phải nói rằng lâu lâu rồi nó mới có cái cảm giác thoải mái như thế. Hôm nay mấy đứa trong lớp cũng rủ đi nhưng mọi người đi muộn quá! Lúc chiều nó để điện thoại trên phòng nên nào có biết gì đâu.
    Mà hình như lâu rồi nó không còn cái cảm giác thấp thỏm chờ điện thoại hay tin nhắn của ai đó. Nó cũng không còn muốn cầm điện thoại bên mình. Nếu cách đây nửa tháng thì có lẽ mỗi tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ đều làm nó cảm thấy giật mình thon thót. Có lúc nhìn thấy hơn chục cuộc điện thọai và mấy tin nhắn mới thôi mà nó mở ra thật nhanh như thể nó đang chờ đợi một điều bất ngờ gì đó vậy.
    Qua rồi cái thời mơ mộng ảo tưởng về một thứ vẫn goi là vĩnh cửu nhưng dường như dù nó có cố gắng đến đâu thì nó vẫn chỉ là một cô bé 21tuổi mang tầm hồn của một đứa trẻ và những suy nghĩ già dặn của những bậc đàn chị mà thôi. Nó yếu đuối hơn cái vẻ bề ngoài mà nó bộc lộ, nó mạnh mẽ hơn những gì mà nó thể hiện và đôi khi trở nên yếu đuối đến kỳ lạ.
    Đâu phải cứ khóc mới là buồn, đâu phải cứ cười là vui. Đôi khi có những giọt nước mắt còn sung sướng hơn là những nụ cười. Đôi khi đằng sau nụ cười lại là những giọt nước mắt. Nó đa từng nghe một câu nói:" MỘt người bạn thực sự là một người biết bạn buồn ngay cả khi bạn đang cười". Vậy là nó chưa từng có một người bạn thực sự sao???
    Mấy hôm vừa rồi cái Diệp lên chỗ anh Ngọc. Hai người vẫn vui vẻ khi ở bên nhau nhưng họ gặp nhau không phải để yêu nhau mà để chia tay. Diệp nói với anh Ngọc rằng:" Nếu như trước kia anh lên với em để nói lời yêu thì giờ em lên với anh để nói câu chia tay". Anh Ngoc không những không bất ngờ với việc Diệp lên gặp anh mà anh còn nói rằng anh không thích như thế.
    Đôi khi nó tự hỏi sao con trai bọn anh lại khó hiểu đến thế? Khi yêu có thể hi sinh tất cả nhưng chỉ cần cảm thấy tỉnh cảm không còn nồng thắm nữa là có thể vứt bỏ tất cả. Nếu như tình cảm là thứ dễ dàng có được, dễ dàng từ bỏ thế thì con người ta đâu phải cố gắng làm gì? Chả lẽ mọi người luôn tâm niệm rằng không có người này thì có người khác hay rồi sau này mình sẽ tìm được một người tốt hơn sao? Nếu thế thì có lẽ thế gian này đã chẳng có ai phải thất tình, chẳng có ai phải đau khổ.
    Thôi chẳng muốn nói đến nữa, buồn lắm, mệt mỏi lắm, thất vọng lắm. Dạo này chơi bà ở lớp vừa lên tay vừa đỏ thật. Cứ chơi là thắng chơi là thắng, được cái ngồi với chơi chung với con bạn toàn bốc bài với chia bài cho nó. Mấy đứa kia nhìn mình giờ cũng hốt. Nó toàn trêu mình đúng là "đen tình, đỏ bạc". Mà có lẽ thế thật. Ngày trước vừa gà vừa không may, chơi bài toàn thua thôi thế mà dạo này chơi lần nào cũng thắng. Ôi cái số tôi, chán chả buồn nói nữa :-<
  9. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Đang ngồi thì giật tờ lờ mình vì thằng bạn buzz một phát rồi gửi cho cái này. Khổ thế đang không muốn nghĩ nhiều nữa mà nó lại bới ra cho mình có việc để làm chứ. Thôi thì post lên cho cả nhà đọc và nghiền ngẫm xem có đúng hem nha! Em là em chả muốn nghĩ gì nữa, mệt lắm ý, đau đầu lắm ý.
    " Ta sợ mất một ai đó nhưng bản thân ta lại không níu giữ, ta muốn người đó quay lại nhưng lòng kiêu hãnh đã đẩy người đó đi xa hơn.Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành."
    Được v0jk0j sửa chữa / chuyển vào 21:10 ngày 12/05/2010
  10. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

em cần 1 bài để được tạo topix ! mong các bác thông cảm và em xin được chúc cả nhà luôn được vui vẻ ạ ! thanks