1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tâm sự mỗi ngày

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi v0jk0j, 06/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rongxanhckd

rongxanhckd Thành viên rất tích cực

tớ chỉ muốn nói là tớ thích hắn lắm, cơ mà chả biết làm hắn thế nào cả,
    thôi muốn ra thế nào thì ra
    đi chơi cho nhẹ đầu đã
    viết ra cho nó thoải mái
    mong hắn luôn khỏe mạnh, vui vẻ
  2. AnhMaLi

AnhMaLi Thành viên mới

Thế cơ mà... hi hi câu này của bé voi còi
  3. AnhMaLi

AnhMaLi Thành viên mới

Thế cơ mà... hi hi câu này của bé voi còi
  4. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Chả có nhẽ :-s
  5. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Chả có nhẽ :-s
  6. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Hôm qua thì nhờ trận mưa to đùng mà nó tỉnh giấc còn hôm nay thì vì tiếng đập, đổ,xúc .... Đại loại là không phải một thứ tiếng mà một vài thứ tiếng thì đúng hơn làm nó tỉnh giấc. Cái nhà này lạ thật đấy sang sớm thì không khoan với đục mà cứ phải để dành đến trưa là sao? .............. Bực mình ghê cơ. Dạo này cứ cuối tuần là lãnh trọn trách nhiêm đưa đón đứa em gái đi học thêm. Tuần trước nó bảo mình là:" CHị là cô xe ôm xinh đẹp nhất ở đây đấy!" .Thì đúng thôi nhìn quanh thấy toàn các bố các mẹ đưa đón con đi học, mỗi mình nó là trẻ nhất mà lị. Mà lâu lắm rồi mới thấy nó nói được một câu thông minh. Nó vừa bảo mẹ là chiều nay đi học về mẹ cho 2 chị em vào nhà mẹ Hằng chơi mẹ nhé! Kể cũng lạ bình thường mình xin có khi còn không được thế mà hôm nay nó nói thế mẹ lại bảo là nghe cũng có lý là sao ??? ......................... Thật là chẳng thể hiểu mẹ nghĩ gì nữa. Hức :( .
    Tự nhiên lại thích trời mưa thế không biết, như cái đợt nghỉ 30/4,1/5 ý! Hôm đó cũng phải đưa cái Hạnh đi học. Cái cảm giác phóng xe máy nhanh hơn bình thường để những hạt mưa bay vào mặt, cảm giác lạnh đến vô hồn nhưng lại có cái gì đó khá thoải mái. Nó thích mưa, thích tắm mừa và đặc biệt là thích nghich nước. Nhớ lần đi chụp ảnh đợt noel. Hôm đó đi qua lăng bác thì thấy người ta bật vòi phun nước thích thật đấy! kể ra hôm đó cũng chụp được khá nhiều ảnh đẹp. Để tim lại xem có cái nào post lên nghich nghich một tí. Thử xem cái cách lão kia dạy mình post ảnh có đúng k :)

Được v0jk0j sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 16/05/2010
  7. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Hôm qua thì nhờ trận mưa to đùng mà nó tỉnh giấc còn hôm nay thì vì tiếng đập, đổ,xúc .... Đại loại là không phải một thứ tiếng mà một vài thứ tiếng thì đúng hơn làm nó tỉnh giấc. Cái nhà này lạ thật đấy sang sớm thì không khoan với đục mà cứ phải để dành đến trưa là sao? .............. Bực mình ghê cơ. Dạo này cứ cuối tuần là lãnh trọn trách nhiêm đưa đón đứa em gái đi học thêm. Tuần trước nó bảo mình là:" CHị là cô xe ôm xinh đẹp nhất ở đây đấy!" .Thì đúng thôi nhìn quanh thấy toàn các bố các mẹ đưa đón con đi học, mỗi mình nó là trẻ nhất mà lị. Mà lâu lắm rồi mới thấy nó nói được một câu thông minh. Nó vừa bảo mẹ là chiều nay đi học về mẹ cho 2 chị em vào nhà mẹ Hằng chơi mẹ nhé! Kể cũng lạ bình thường mình xin có khi còn không được thế mà hôm nay nó nói thế mẹ lại bảo là nghe cũng có lý là sao ??? ......................... Thật là chẳng thể hiểu mẹ nghĩ gì nữa. Hức :( .
    Tự nhiên lại thích trời mưa thế không biết, như cái đợt nghỉ 30/4,1/5 ý! Hôm đó cũng phải đưa cái Hạnh đi học. Cái cảm giác phóng xe máy nhanh hơn bình thường để những hạt mưa bay vào mặt, cảm giác lạnh đến vô hồn nhưng lại có cái gì đó khá thoải mái. Nó thích mưa, thích tắm mừa và đặc biệt là thích nghich nước. Nhớ lần đi chụp ảnh đợt noel. Hôm đó đi qua lăng bác thì thấy người ta bật vòi phun nước thích thật đấy! kể ra hôm đó cũng chụp được khá nhiều ảnh đẹp. Để tim lại xem có cái nào post lên nghich nghich một tí. Thử xem cái cách lão kia dạy mình post ảnh có đúng k :)

Được v0jk0j sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 16/05/2010
  8. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Thật sự là thấy mệt lắm ý nhưng thôi vẫn chưa thấy buồn ngủ. Định ol xem có ai không? Nhưng thực tế thật phũ phàng, lúc nào trong list cũng có cả đống bạn ol vậy mà chẳng mấy khi thấy mọi người vào hỏi thăm :-<. Chán thật đấy! Mà sao mắt cứ mở thao láo ra thế này không biết nữa. Vừa đọc được một câu thấy hay hay :"Em chẳng bao giờ muốn đổ lỗi tại ai...Chẳng bao giờ muốn tranh cãi rằng ai sai, ai đúng?Lúc bối rối, mắt em buồn lúng túng. Đứng một mình cứ nghĩ lung tung. Em chẳng bao giờ muốn giận ai lâu..Chỉ dỗi một chút, cho đau đầu ai đó...Em không bao giờ cố tình nhăn nhó...Chẳng qua là đang cố để anh lo... để chứng tỏ là anh có yêu em!". Căn bản đọ xong cũng thấy có tí giống mình đợt trước. Thực ra nhiều lúc chẳng thích giận anh đâu nhưng vẫn cứ muốn giả vờ một tí cơ. Ngày mai lại bắt đầu một tuần mới rồi! Thời gian trôi nhanh quá! .............................Mới ngày nào còn ngồi trên ghế nhà trường giờ đã là cô sinh viên, chẳng mấy chốc là đi thực tập. Rồi cũng phải lo cơm áo gạo tiền. Đi làm là có cả đống việc để nghĩ mà cứ nói thế thôi chứ lúc ra trường lo tìm việc cũng đủ chết ý chứ. Không nói đâu xa ngay bà chị mình giờ cũng đang nộp hồ sơ đi xin viêc.................. Thôi cũng chẳng muốn viết gì nữa cố gắng ngủ mai lấy sức dậy đi học.
    Chả hiểu sao tự nhiên thấy nhớ ông ngoại nên muốn ảnh post lên :D
  9. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Thật sự là thấy mệt lắm ý nhưng thôi vẫn chưa thấy buồn ngủ. Định ol xem có ai không? Nhưng thực tế thật phũ phàng, lúc nào trong list cũng có cả đống bạn ol vậy mà chẳng mấy khi thấy mọi người vào hỏi thăm :-<. Chán thật đấy! Mà sao mắt cứ mở thao láo ra thế này không biết nữa. Vừa đọc được một câu thấy hay hay :"Em chẳng bao giờ muốn đổ lỗi tại ai...Chẳng bao giờ muốn tranh cãi rằng ai sai, ai đúng?Lúc bối rối, mắt em buồn lúng túng. Đứng một mình cứ nghĩ lung tung. Em chẳng bao giờ muốn giận ai lâu..Chỉ dỗi một chút, cho đau đầu ai đó...Em không bao giờ cố tình nhăn nhó...Chẳng qua là đang cố để anh lo... để chứng tỏ là anh có yêu em!". Căn bản đọ xong cũng thấy có tí giống mình đợt trước. Thực ra nhiều lúc chẳng thích giận anh đâu nhưng vẫn cứ muốn giả vờ một tí cơ. Ngày mai lại bắt đầu một tuần mới rồi! Thời gian trôi nhanh quá! .............................Mới ngày nào còn ngồi trên ghế nhà trường giờ đã là cô sinh viên, chẳng mấy chốc là đi thực tập. Rồi cũng phải lo cơm áo gạo tiền. Đi làm là có cả đống việc để nghĩ mà cứ nói thế thôi chứ lúc ra trường lo tìm việc cũng đủ chết ý chứ. Không nói đâu xa ngay bà chị mình giờ cũng đang nộp hồ sơ đi xin viêc.................. Thôi cũng chẳng muốn viết gì nữa cố gắng ngủ mai lấy sức dậy đi học.
    Chả hiểu sao tự nhiên thấy nhớ ông ngoại nên muốn ảnh post lên :D
  10. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Mưa .........
    Mưa ........... Hôm nay trời mưa ................ mưa to quá .............. Chưa bao giờ trời mưa mà mình thấy vui cả.
    Mưa gợi nhớ về bao kỷ niệm ....................... Mưa làm mình mệt mỏi.
    Mưa thế này .......... ngại đi học lắm .................. ngại phải cầm ô xuống đường.
    Mưa ..................... mọi người đều vội vã trên con đường dài ..................... Chỉ có một mình mình là chậm rãi ............... chậm rãi bước từng bước ................ đễm từng bước ..................... đếm từng hạt mưa rơi ..................... và cố để nước mắt không rơi.
    Nhưng mà đứng dưới cơn mưa ............... có ai thấy mình khóc đâu ..................... vì vậy mà càng lại muốn khóc.
    Cứ mưa là thấy buồn ................... mặc dù mình biết .................... đôi khi chẳng có gì để mình buồn cả ....................... vậy mà vẫn thấy cô đơn ..................... vẫn thấy có khoảng trống không thể lấp đầy được.
    Giá như .........................
    Giá như ............................................
    Giá như ............ trời đừng mưa
    Giá như .................. anh không trở về bên em vào một ngày mưa
    Giá như .......................... trong cơn mưa .................... có người biết mình đang khóc
    Giá như .............. có ai đó đi cùng mình dứơi cơn mưa
    Giá như ..................... trời đừng mưa .................... để mình không bao giờ thấy buồn .............
    Giá như ................................ anh lạ trở về bên em ................ vào một ngày mưa
    P/s: Anh à! Em hi vọng anh sẽ suy nghĩ kỹ về những gì em nói. Có thể với anh khoảng cách đó quá xa để chúng ta có thể có một kết cục tốt đẹp, có thể anh cho rằng dừng lại bậy giờ là điều tốt cho em. Nhưng anh ạ tình yêu của em thì luôn mách bảo em rằng em có thể chờ. Nếu như anh không trở về thì em sẽ là người đi. Em sẽ đến nơi nào có anh, có tình yêu của chúng ta. Em có quen một người bạn, người yêu của người bạn đó cũng là bộ đội, một năm họ cũng gặp nhau có đôi lần thôi nhưng họ vẫn yêu nhau và vẫn hạnh phúc cho dù không được ở bên nhau. Và rất nhiều những người khác cũng làm được vậy tại sao em lại không thể. Hãy cho anh, cho em một cơ hội anh ạ. Anh hãy coi đây là thử thách của chúng ta. Nếu thực sự em không thể chịu được em sẽ dừng lại được không anh?
    Text