1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tâm sự mỗi ngày

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi v0jk0j, 06/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Chán cái trường này kinh khủng luôn ý! Không những không được nghỉ ôn thi thì chớ, đến ngày thi cũng vẫn phải đi học. Học cái kiểu khoán cho xong chương trình đây mà. Ngày nào đi học cũng kiểm tra. Kỳ này thì toàn môn bài tập nữa chứ. Chưa kể thi hôm sau hôm trước mới báo. Hỏi thế thì sinh viên ôn kiểu gì ? Thì vẫn biết học là cả một quá trình nhưng kỳ này toàn môn bào tập chương nào cũng cả núi bài tập luôn. Môn nào ít thì 7-8 chương, dài thì chục chương, hơn chục chương. Đi học suốt, ngày nào cũng làm bài tập. Cuối tùân thì ngồi ôm đống sổ sách. Thề rằng sau này có con không bao giờ cho nó học kế toán. Cái ngành vừa khô khan lại chỉ được ngồi một chỗ. Ngày xưa mà không phải vì tức mẹ không cho học trường mà mình thích thì đâu đến nỗi. Chưa kể cả cá bà ở phòng đào tạo trường Thương Mại nữa. Bựa không chịu được, biết mình nộp nguyện vọng 2 nên bắt bẻ. Không thì giờ mình đâu có khổ thế này hả trời. Mà nếu biết mẹ kiên quyết thế thì ngày xưa thi cao đẳng sư phạm thì có khi giờ lại hay. Được đi thực tập ở các trường trong thành phố. Ngày xưa ngu mà đâu có cáo già như bây giờ hả trời.
    Sáng nay đi học cứ tưởng chỉ có mình mình bức xúc thì ra cái Hg cũng bức xúc. Chưa nghe xong đã đọc ngay được vị là liên quan đến cái H`. Chả riêng gì Hg mình nghe xong còn chán chả buồn nói luôn.Lúc cái H quay sang mình nói:
    - Càng ngày càng đổ đốn.
    Lúc đó mình giật cả mình. Nghĩ đi nghĩ lại thấy cái H` càng ngày càng thay đổi. Mà thấy nó cũng tệ thật. Đi chơi đâu thì đi sao cứ phải nói dối với tắt máy làm cái gì. Kể ra thì anh Đ cũng lạ thật. Bực tức cái H` thì nhắn tin cho H làm cái gì. Cái H cũng có phỉa là bảo mẫu của cái H` đâu. AI bảo là bọn em không ai khuyên nó chứ, khuyên chán rồi, bảo chán rồi. Chả hiểu sao càng ngày nó cang ngang đã thế còn thay đổi thao chiều hướng đi xuống nữa chứ. Rồi thì đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma cho mà xem.
  2. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

Người đàn ông tham lam ! và chính sự tham lam đó của mình mà giờ mình đang bị đặt trong hoàn cảnh có thể nói là đi cũng không mà lùi cũng không ? mình không muốn mất ai cả ? nhưng chọn lựa thì mình không thể chọn được cả 2 ? hoàn cảnh của mình thật là chứ trêu . mình biết và hiểu câu dám làm thì dám chịu nhưng ............thực sự mình đang là 1 thằng đàn ông bì ổi.......thật là xấu xa.......hiện tại mình đang bị mất thăng bằng và gặp vấn đề về tâm lý ! mình muốn nói ra hết muốn tìm 1 ai đó để chia sẻ , để tâm sự để giành cho mình 1 lời khuyên....1 lối đi......mình muốn được giải thoát và xin được từ bỏ tất cả........
  3. quanco87

Người đàn ông tham lam ! và chính sự tham lam đó của mình mà giờ mình đang bị đặt trong hoàn cảnh có thể nói là đi cũng không mà lùi cũng không ? mình không muốn mất ai cả ? nhưng chọn lựa thì mình không thể chọn được cả 2 ? hoàn cảnh của mình thật là chứ trêu . mình biết và hiểu câu dám làm thì dám chịu nhưng ............thực sự mình đang là 1 thằng đàn ông bì ổi.......thật là xấu xa.......hiện tại mình đang bị mất thăng bằng và gặp vấn đề về tâm lý ! mình muốn nói ra hết muốn tìm 1 ai đó để chia sẻ , để tâm sự để giành cho mình 1 lời khuyên....1 lối đi......mình muốn được giải thoát và xin được từ bỏ tất cả........
  4. quanco87

5. quanco87

6. quanco87

Mình muốn được tìm 1 chuyên gia về tâm lý ! mình muốn được nói ra hết những gì mình đang có và muốn được tư vấn cho mình
  7. thuhien1st

thuhien1st Thành viên mới

trưa nay, đọc tin nhắn của m, biết m chỉ ở hn hết ngày mai mà t tủi thân lắm, rồi sẽ sớm được gặp m thôi.
    trưa nay cũng đã nói xong, thấy lòng nhẹ bẫng, cũng đoán trước được phản ứng, chắc hết rồi, từ nay mình không nạp tiền điện thoại nữa, chuyển về xài cố định vậy, khỏi phải gọi điện nhắn tin lung tung, hi`
    hè trước được làm cái tay của mẹ, hè này được làm cái chân của mẹ rồi
  8. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Hôm nay tự thấy là mình may mắn hơn những người khác, tự thấy là thêm một lần nữa chỉ cần mình cố gắng là mình có thể làm được. Anh D nói đúng nếu mình không phấn đấu, không cố gắng hết bản thân thì may mắn sẽ không thể mỉm cười với mình. Thật sự em cảm ơn anh nhiều lắm! Cảm ơn anh vì cho dù ở Hà Nội hay đi công tác anh đều không quên cô em gái này. Cảm ơn anh vì không chỉ lắng nghe tâm sự của em mà còn cho em nhừng lời khuyên mà một người bạn bình thường không thể nói với em. Cảm ơn anh vì đã không chỉ là một người anh tốt mà còn là một người bạn hết lòng. Cảm ơn anh vì đã cho em biết thêm nhiều điều mà có lẽ chỉ khi nào ra đường đời va vấp em mới có thể biết.
    Ngày hôm nay sau một buổi trật vật với đống sổ sách < mà thực ra mình cũng có làm được mấy đâu> mình cũng vẫn hoàn thành xuất sắc bài thi môn thuế, môn mà mình vẫn đinh ninh là kiêủ gì cũng phải th lại. Khổ cái là ngày xưa học thống kê toàn bị các cô doạ là kiểu gì lớp cũng trượt 2/3 giờ học xong, thi xong thấy môn thuế cũng bình thường thôi. Thật đấy!........... Ngày xưa học thuế chả biết gì thế mà có mấy bưởi cuối thay giáo viên mà mình đã khác hẳn. Hôm nay lần đầu tiên đi thi không ôn được nhiều mà chẳng có cảm giác gì. BÌnh thường là ca mơ run lắm ý! Giờ thi xong rồi thấy thở phào nhẹ nhõm. Chỉ bực cái là phòng trên được thả quay tệ ga kiểu này chỉ chết mình thôi. Mình thì làm được hết mỗi tội sai toàn chỗ vớ vẩn thế nên không thể được điểm tuyệt đối chưa kể có mấy câu trắc nghiệm mình không chắc chắn lắm. Căn bản có học hành gì đâu, bài tập còn làm được chứ chắc nghiệm thì " ai em chịu". Tối qua ngồi đọc lướt qua vài lợơt, sáng nay cũng đọc những câu liên quan đến lý thuyết. Được cái mình học theo kiểu hiểu nên hôm nay có những câu không học nhưng cung đoác đoán ra được. Hi vọng là đúng vì hôm trước chữa mấy câu của cô mình cũng chịu khó nghe thành ra hôm nay làm cũng khá. Có câu tự luận thì viết công thức nhưng mình không chắc lắm. Trong lớp mấy đứa trùng đề chia ra làm 2 cách khác nhau mà có khi cái bọn chép phao cũng chép sai ý chứ. Tự nhiên hôm nay thi về thấy mình phục mình quá cơ. Tự nhiên tiết kiệm được 50k thi lại. Đang lo hè này phải tiết kiệm tiền để thi lại ai ngờ hôm nay mình lại làm bài tốt thế.
    Mà cũng chắc là sáng nay trút được cái cục tức hôm nọ đây mà. Căn bản là lúc đấy bao nhiêu cơn giận nó dồn nén lại sáng nay kể cho cái H` nghe nó mới bắt đầu tuôn ra. Bao nhiêu cái bực mình về chuyên của cái Hg` là " ly vơ phun" ra hết thế nên hôm nay tâm trạng cũng đỡ khó chịu luôn. Căn bản ngày xưa chơi với cái Q` nên trình đọ mỉa mai với nói bóng nói gió cho người mắc lỗi tự hiểu thi thoảng vẫn cứ trỗi dậy nhiệt tình ý nhưng mà cũng khổ không nói ra thì không chịu được. Trong khi định góp ý thẳng thắn thì mấy đứa kia bảo không nên cứ kệ nó. Ai ma kệ được nói ra cho mà biết là sai, lần sau đừng có làm. Mà kể hôm đó mình nhịn cũng giỏi, khéo không phải là bạn chơi cùng mà chỉ quen biết thì chắc hôm đó mình điên lên ngay chứ chả có chuyện nhịn đến thế đâu. Hi vọng hôm nay lúc mình tức lên mình nói làm nó đủ hiểu. Ghét cái thái độ của ông S lúc nào cũng lôi mấy đứa ra để trêu tức cái Hg`. Hôm nay nó mà dám điên lên kiểu đấy chắc mình cũng cho nó ra bã luôn. COn giun xéo mãi cũng quằn mà, ai mà chịu đựng mãi được. Tính mình thì một khi đã tức mà không nói ra là không chịu được. Hôm nay sướng cái là nói ra được hết, đỡ bõ cái cục tức trong lòng.
    Tự nhiên lại nhớ cái đoạn chat tối qua mà buồn cười quá! Dạo này ai cũng sợ mình ế ẩm hay sao mà hết người này đến người kia bảo giới thiệu bạn bè cho mình mới đểu chứ.
    ................
    - Thế dạo này em thế nào rồi?
    - Em vẫn bình thường
    - Thế đã yêu anh nào chưa?
    - Yêu rồi và bị người ta bỏ rơi rôi :(
    - Anh có anh bạn trai Hà Nội, hiền lành, tốt tính, nhà khá giả, đang đi DH2009. Mỗi tội hơi thấp chắc chỉ cao hơn ưm một chút thôi nhưng được cái nó tập thể hình nên nhìn cũng không đến nỗi nào đâu.
    - Thôi em xin anh. Em chỉ cần một người bình thường thôi. Cao ráo không đẹp trai quá mà cũng đừng xấu quá! Ngoan ngoãn, hiền lành tử tế có công ăn việc làm ổn định và có tương lại là được
    Anh có ai như thế thì giới thiệu cho em
    - Có
    Có anh
    - Thôi em không chơi với người có người yêu rồi đâu, dễ bị xơi nguyên cả lọ axit lắm!
    - Mới yêu thôi chứ có đã lấy đâu mà em sợ
    - Em không thích
    - Thế anh bỏ người yêu em có yêu anh không?
    - Cái đó còn phải xét đã
    - Tại sao?
    - Thì em còn phải xem mức đọ chân thành của anh đến đâu chứ
    - Anh bỏ cả người yêu để yêu em, anh chân thành thế còn gì nữa
    - Thế cơ mà. Cứ biết thế đã
    .............
    Sau một hồi nói chuyện đúc kết lại là em chờ anh lấy 80 triệu thằng anh trai người yêu anh nó vay anh đã
    Thông minh quá mà ai đời đi đặt giấy tờ xe để cho an trai người yêu vay bao giờ cơ chứ. Hắn mà không trả được còn nước anh bán xe đi mà trả nợ nhé ! Biết là có ông bố như thế rồi còn liều. Kiểu này bố anh mà biết thề ông ý cho anh '''' tan thớt" luôn cho mà xem.
    Chưa hết lại được cái H` ở lớp nữa chứ. Thấy nó quảng cáo có ông anh trai muốn làm quen, tưởng nó nói đùa ai dè là nó quảng cáo mình với anh nó trước mới sợ chứ. Giật tờ lờ mình, tự nhiên thấy có người làm quen. Mà kể thế cũng tốt lâu rồi không có ai nhắn tin nói chuyện, cũng chẳng có ai quan tâm. Cũng lâu rồi quên mất cái cảm giác nhận được sự quan tâm từ ai đó. Ít nhất thì cũng lâu rồi mình không có khái niệm để ý đến điện thoại. Thực ra trước kia mình cũng thế này thôi. kể từ ngày yêu anh mới bắt đầu hay nhìn vào điện thoại đấy chứ. Giờ thì hết rồi, đâu còn cái ngày xa xưa ấy nữa. Mà cũng buồn cười, Nó vừa nói với mình là ai quảng cáo bạn bè cũng có câu hiền lành. Giờ đến nó quảng cáo anh họ nó cũng thế. Được cái là nhà hắn gần nhà mình. Bố làm giám đốc công tỵ sông Đà bên Lào. Hắn giờ cũng làm trong công ty sông Đà luôn. Người đâu mà ngoan thế trưa về nhà ăn cơm nhà. Thấy cái H` bảo là hiền lắm mà chưa biết thế nào? Cứ từ từ đã, giờ cũng chả thiết yêu đương gì hết, gọi là có người để nhắn tin cho đỡ buồn thôi.
    Được v0jk0j sửa chữa / chuyển vào 21:01 ngày 10/06/2010
  9. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Khổ quá đi mất. Chả lẽ lại đi thanh minh với từng người. Giờ thì cứ đâm lao đành phải theo lao chứ biết làm thế nào nữa. Nhưng căn bản cũng vui, đã thế lại được quan tâm nên cũng thích. Tự nhiên thấy mệt mỏi vì bỗng dưng có quá nhiều những chuyện không tên xảy đến. Vừa sợ sai lầm lại nối tiếp sai lầm, vừa sợ mọi thứ diễn ra quá nhanh thì kết thúc cũng nhanh nhưng lại muốn thử, muốn cố gắng và muốn một lần sống hết mình. Người ta vẫn nói không thể chỉ nhận mà còn phải biết cho đi. Một tuần qua như một giắc mơ mà nó tưởng trừng như dài đến vô tận. Đơn giản vì nó có quá nhiều chuyện xảy đến cùng một lúc. Những câu chuyện cứ liên tiếp xảy đến khiến nó không thể định hình ra được.
    Hai ngày hôm nay nhà mất điện cũng là hai buổi tối nó gần như thức trắng. Sáng sớm là cái cảm giác ngột ngạt đến khó thở. Đi học mà mắt cứ nhíu lại không tài nào mở ra được. Vừa xem cái lịch cắt đeịn xong tình hình là ít nhất đến ngày 19 may ra mới thoạt nạn cắt điện. Tối qua đứng trên sân thượng thấy nhà nhà đi di cư, người người đi di cư. Với thời tiết này mà không có điện thì ngủ thế nào được cơ chứ. Hai tối thức trăng nhưng lại chả muốn nói chuyện điện thoại lắm. Mấy tối cũng buốn 3-4 tiếng đồng hồ liền cộng thêm 2đêm thức trắng nữa. Giờ mắt nó sắp sưng lên roài.
    Bất giác nó lại nghĩ tới anh, hình như nó lại "nhớ". Nó chợt bấm số điện thoại quen thuộc cho dù nó vẫn nghĩ anh sẽ không bắt máy đâu. Từ trước đến nay anh đâu có nghe số điện thoại lạ. Cõ lẽ đơn giản chỉ là nó muốn biết anh vẫn dùng số điện thoại đó mà thôi. Có lẽ nó sẽ không ngu dốt đến mức làm cái điều ngu xuẩn đó thêm một lần nữa. Dù biết cái gì đã qua thì cũng nên để nó ngủ yên nhưng sao đôi lúc vẫn thấy có cái gì đó nhói đau, vừa muốn bước tiếp vừa muốn dừng lại.
  10. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Viết vì cuộc sống thay đổi hay chính bản thân thay đổi ??? Sự thay đổi đó ở bạn, ở tôi hay .......... do yêu thương không đủ ......... hay ........... do ta đã nhầm lẫn "bạn" và "bè" ???
    Tôi mải miết đi tìm câu trả lời ...... con đường có sương mờ che phủ, có gai nhọn ẩn nấp, có cả hố sâu tuyệt vọng .............. nhưng tôi vẫn bước tiếp .......... khi mệt mỏi có thể nghỉ dưới bóng mát của cây "tình bạn" mà tôi đã vun trồng .............. khi muốn khóc tôi luôn có bờ vai của bạn ........
    Thiếu một ngày nữa là tròn 1tháng .............. nhưng sao tim tôi vẫn đau - đau lắm, hôm đó tôi đã khóc - khóc rất nhiều ....... giờ tôi vẫn khóc nhưng nước mắt chảy ngược vào tim. Bất chợt nhận ra tôi không mạnh mẽ như mình đã nghĩ, không dễ quên như mình đã từng, chưa đủ lớn như cái tuổi 21 và .......... em vẫn nhớ anh.
    Ngày mai ............... tôi vẫn lại bước tiếp, vẫn mỉm cười rạng rỡ ...................... vì tôi biết tương lai còn ở phía trước và quá khứ thì mãi ở sau lưng ................... tôi có thể nhìn lại phía sau nhưng khi bước đi luôn nhìn về phía trước .
    Cám ơn "bạn" vì luôn làm chỗ dựa cho tôi, cám ơn "bè" vì đã dạy cho tôi những bài học đường đời, cám ơn "anh" vì đã là một phần quá khứ của em ......... và cám ơn những người sẽ xuất hiện trên đường đời của tôi !