1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[ Tâm sự nghiêm túc] Tớ muốn có 1 đứa con

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi onamiowada, 09/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Khó nói nhỉ..... Nhưng đơn giản là tớ thích có 1 đứa con ( và gia đình tớ cần có 1 đứa cháu trai), nhưng không muốn có vợ.

Tớ rất yêu trẻ con, và có nhiều kinh nghiệm chăm sóc giáo dục trẻ con ( kinh nghiệm thực tế trông giữ mấy đứa cháu cho các bà chị tớ). Tớ cũng đủ điều kiện tài chính để nuôi con. Ngoài ra còn có ông bà già tớ phụ giúp chăm sóc.

Vậy, tớ muốn kiếm 1 bạn gái nào cũng muốn có con, nhưng không có điều kiện thường xuyên chăm sóc và dạy dỗ ( ví dụ như hay phải đi công tác xa chẳng hạn).
    Bạn ấy có thể để con lại cho tớ chăm sóc, lâu lâu về thì đến thăm con vô tư, chứ không như đẻ thuê - một khi giao con xong là cả đời không được gặp con nữa đâu ạ. Chỉ có điều không thể mang con rời khỏi nhà tớ, vào một ngày xấu giời nào đó.

Đơn giản là thế. Kể ra thì cũng có thể rào trước đón sau, vòng vo Tam quốc cho nó tế nhị hơn. Nhưng có lẽ nói đơn giản vậy cho nó dễ hiểu.
    Bạn nào cùng ý tưởng thì PM vào hòm thư cho tớ nhé.:x
  2. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Haizzz khó bác ạ. Khó lắm. Phụ nữ thường ko muốn rời bỏ con mình nhất là khi lên kế hoạch để đẻ (trừ khi có vài người thuộc nhóm chẳng may)
  3. trangbac

trangbac Thành viên mới

hazzz, dù sao thì năm mới chúc mong muốn của anh sớm đc thực hiện :)>-
  4. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

@trangbac Thank em. Hy vọng là vậy.

À.... Cái này tớ nói rồi đấy. Không phải sinh xong là bỏ con đâu. Bất cứ lúc nào cũng có thể đến thăm con, chăm sóc con, đưa nó đi chơi, nếu muốn. Chỉ đơn giản là những lúc bận rộn hay phải đi công tác xa thì yên tâm đã có gia đình tớ chăm sóc con cho.

Tớ nghĩ sẽ là hợp với bạn nào thích có 1 đứa con, nhưng ít có điều kiện trực tiếp nuôi dạy chăm sóc, và cũng không muốn bị ràng buộc vào những nghĩa vụ của 1 người vợ, 1 người con dâu.
  5. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Giờ mới phát hiện ra là phụ nữ nếu muốn tự có con một mình sẽ dễ hơn là đàn ông muốn tự có con một mình :D. Số lượng bà mẹ đơn thân lớn hơn ông bố đơn thân rất nhiều. Chỉ là áp lực sau đó lên các bà mẹ đơn thân thường rất rất lớn.

Chúc bác thành công
  6. thanh229tn

thanh229tn Thành viên mới

Ng phu nu neu muon sinh con 1 minh se de thuc hien hon ng dan ong rat nhieu. Nhung do chi la de co 1 dua tre thoi. Theo e de nuoi nang em be truong thanh moi la van de. Em da tung nghi den chuyen neu vai nam nua k gap dc ng fu hop thi se tu sinh 1 dua con. Nhung nghi cho cung thi thuong dua be lam anh ah, lon len trong 1 gia dinh k tron ven co du cha va me voi tinh yeu thuong cua cha me danh cho nhau thi thiet thoi ve tinh than va anh huong ve tinh cach nhieu lam.
    (k go dc TV vi dung dien thoai, moi ng thong cam nhe)
  7. Cao_boi_mien_Tay

Cao_boi_mien_Tay Thành viên mới

Bác ra bệnh viện, teen nó đẻ rơi đẻ vãi nhiều , đẻ xong cho đứa con đi càng nhanh càng tốt, không thì bán cho bọn buôn trẻ em lấy 10 triệu , bác thương những đứa trẻ ấy thì mang 1 đứa về mà nuôi, xong là đứt đoạn luôn, không lo bố mẹ nó quan tâm hay tìm đứa bé đâu
  8. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Nếu cần một đứa bé có huyết thống của anh thì hơi khó ạ.
    Nếu không cần có cùng huyết thống thì anh nên đi nhận con nuôi.

Mà anh nên xoá mấy dòng cuối "Bạn nào cùng ý tưởng thì PM vào hòm thư cho tớ nhé", nếu không sẽ không phù hợp với box Tâm Sự ạ.
  9. coldcool

coldcool Thành viên mới

tớ cũng muốn có con và không nhất thiết cứ phải có chồng mới được !
  10. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

thế điều kiện là con của bác hay không? (Em chỉ tò mò thôi)