1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[ Tâm sự nghiêm túc] Tớ muốn có 1 đứa con

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi onamiowada, 09/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

mềnh đang nghĩ. mềnh có nên hợp tác hay ko nhờ?? mềnh là mềnh mún hai em chứ ko phải 1
    (nghĩ thôi nhá)
  2. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Hic..... Cứ nghĩ đi em nhé.
    Lúc nào nghĩ ra thì hợp tác. Anh vẫn đang Available, chả có mảnh tình nào vắt vai cả.
  3. nguoicohuong

mà mềnh nghĩ chủ tp ít hơn cả tuổi mềnh [:D] ...

Đợi em tí em nghĩ :-bd
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    nói phét vừa thôi bác nhà em.. cháu đòi ti kìa [:D]
  4. onamiowada

Cái ảnh ở mấy trang trước là anh chụp khi làm hộ chiếu đấy. 15 năm trước đây, cho nên trông trẻ hơn em là phải. Giờ thì....... già rồi.....
  5. nguoicohuong

Già thì ai chẳng già. có ai chống lại dc thời gian đâu mà bác dọa em hả giời [:D] ..

Thế nhưng, cái đề vấn đề muốn có con và muốn lập gia đình theo bác nó có dính vào với nhau ko ạh??

Với văn hóa VN có gia đình mới có con dù gia đình ấy ko biết là có tlai ntn.. nhưng vẫn phải có gia đình và sau đó mới thành mẹ thành cha...

Cứ cho là bác sẽ có con với 1 người (đảm bảo 1 số điều kiện của bác ..đặc biệt ko từ phương thức đẻ thuê) nhưng sau đó bác có nghĩ bác se lập gia đình ko ạh.. lúc đó lại gây ra chuyện j thì bác biết rồi đấy..
    Suy nghĩ tí đi bác :))

Lúc nào đặt tay lên ngực tuyên thệ : đời này kiếp này oni sống đời cô lựu quyết ko vợ .. bác với em tính tiếp [:D]
  6. onamiowada

Em ạ, có 1 đứa con xong rồi thì chăm lo tốt cho nó cũng đã kiệt sức rồi, không còn thời gian nghĩ đến chuyện.... lấy vợ nữa đâu. Khi con lớn, ít phải chăm sóc nó thì anh cũng...... sắp đi ra nghĩa địa rồi.

Vậy, nếu đã có con thì anh không nghĩ tới chuyện cưa cẩm gái gú nữa. Hiển nhiên là thế.
  7. nguoicohuong

Vậy anh cho em xưng anh - em nhé :)

từ những j em thấy, phần lớn con cái lúc còn nhỏ, chuyện con cái lớn lên hầu hết đều do bàn tay phụ nữ uốn nắn. cái này em ko đề cao vai trò của người mẹ,
    Xưa tói nay, nhiệm vụ của đàn ông là ra ngoài làm việc là đi ra ngoài xã hội, có bao giờ đàn ông đủ kiên nhẫn để chăm sóc một đứa trẻ non đâu? có bao giờ anh tưởng tưởng anh sẽ ru một đứa bé lèo nhèo èo èo cho nó ngủ, anh sẽ hát nó nghe mấy cái bài dân ca,. rok rác, popp piếc, từ con cò bé bé tới anh sẽ yêu em trọn đời chưa?? anh có đủ nhẹ nhàng để cho nó bú kô?? rồi chuyện ị đái của mấy đứa nhóc, anh có can đảm đưa đống phân của nó lên mũi ngửi kô? :))

Chăm sóc trẻ em. là thế...
    Rồi khi chập chững biết đi, anh đủ lòng kiên trì chạy theo cháu cho cháu ăn ko? 3tiếng một tô cơm :))
    rồi chiện học...

em thề với anh, khi anh loay hoay toàn tâm toàn ý với mấy chuyện vặt vãnh vớ vẩn ngớ ngẩn đấy của phụ nữ thì a sẽ ko đủ thời gian gái gú a b c nhưng lúc đó anh ko là đàn ông.. anh biến thành phậu nữ ko cần sang Thái Lan rôi

(đừng bảo chuyển trách nhiệm đó sang cho bên nội anh ạh)

cho nên anh bảo, khi có một đứa con anh phải chăm sóc nó em nghe cứ như cô tik ấy :)
    Chuyện có con và chuyện gái gú hoàn toàn không liên quan j tới nhau anh ạh, anh biết thừa ra còn j ;)) ;)) ;))
  8. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Chèn, phét giè, thật chứ. Em tưởng tnhiên đc làm single mom à?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À mà em với bác ona nc hợp ghê nhể? ;))
  9. nguoicohuong

Rõ là khổ, anh làm em nhớ cháu em :(( .. em ở với nó từ lúc nớ 03 tháng tới lúc nó 09 tháng :((
    Cháu em hơn bị ngoan. :(( đẹp zai :(( lùn tí là do theo nòi bố :((
    P/s : anh mà lùn thì + thêm phí mua sữa Nhật bủn cho cháu cao nữa nhá ;)
  10. onamiowada

Bố anh cũng chăm sóc mấy chị em anh từ lúc anh mới 11 tháng tuổi kia (vì mẹ anh ở xa). Anh được thừa hưởng tất cả những kinh nghiệm của ông cụ.

Và tất nhiên, anh và bố anh chưa từng đi Thái Lan đổi giới tính. Lúc cần 2 bố con vẫn thét ra lửa đấy![:D]