1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tâm sự truớc têt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Mr.CuBi, 05/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mr.CuBi

Mr.CuBi Thành viên mới

tết sắp đến rồi cả nhà ạ...nếu k phải về quê cũng ông công ông táo em cũng k nghĩ tết gần đến thế...ở trên thủ đô tối mắt làm việc, k để ý thấy không khí tết, chỉ thấy các cửa hàng sale rất nhièu, lác đác vài con phó bán đào bán quất, thấy trên fb ảnh các em chụp ảnh vườn đào...không thấy liên quan gì tới mình..

về quê rồi thấy rất khác...
    nhà nhầ ngừoi người đều treo cờ đở sao vàng, đèn nháy lung linh (vào buổi tối) để đón tết, các bác các mẹ ý ới rủ nhau đi chợi, ngừoi sắm quần áo, ngừoi mua thực phẩm ủ 10 ngày tết, ngừoi mua bồng bồng, người mua đào, người mua quất, mua mai...mẹ mình thì đã ngắm gà nhà ông Anh hay gà nhà bác Lan ngon hơn, bố thì lau rủa mấy chậu cây cảnh k quên để thừa ra một chậu đón cây đào mà mình sẽ mua về (lên diễn đàn đọc đựoc công nghệ làm mai giả nên em k mua mai nữa nhân tiện bác đưa topic đấy có đọc topic của em thì em cảm ơn nhé)...em gái mình với mấy đứa bé hàng xóm đã xôn xao thứ 3 sẽ đựoc nghỉ tết rồi (thấy ghen tị vì mình 28 mới đựoc nghỉ)...không khí tết tràn ngận cơ thể, tràn ngập ngôinhà và tràn ngập con xóm nhỏ,.

các bác hàng xóm thấy mình mua đào thì sang ngắm và bình luận...đến tết mới đựoc nghe các cụ bình luận về thế cây...nào là thế rồng bay, thế phát vượng, lại còn thế rước lộc vào nhà...nghe mà mở mang đầu óc

mua mấy cái đĩa hài năm nay về bật cả nhà cùng xem, cườithì ít bình luận về quảng cao thì nhiều...việt nam đúng là rất việt nam...thật tới mức thô...xem hài mà chỉ thấy quảg cáo mái lợp với thạch rau câu long hải...

bây giờ mình ngồi cơ quan mà lòng chỉ muốn về quê sắm sửa dọn nàh đón tết cùng bố mẹ...may mà nhận luơng cũng sớm cũng kịp gửi tiền về cho bố mẹ mua sắm...năm nay tết đựoc thưởng ít...cơ mà cũng k sao...mấy hômm trước còn buồn cơ mà về thăm nhà thấy cả nhà mạnh khỏe vui vẻ đón tết cùng nhau là đựoc rồi, tiền bạc nhiều ít thì cũng hết cả thôi...nói đi thì cũng phải cảm ơn mấy ngân hàng, nghĩ ra cái Thẻ, cái Internet Banking,...để mình tiện gửi tiền cho bố mẹ cũng tiện mua đồ trong miền Nam rồi nhờ ngừoi ta ship tặng luôn cho ông bà cậu mợ ở trong đấy (ông em bị hen nên cứ đông về là lại vào miền Nam tránh rét...năm nay bà cũng đi cùng)...cậu mợ vào đấy ngót cũng chục năm rồi mà mình chưa năm nào vào thăm đựoc, cũng may năm nay mình đăng ký cái internet banking của ngân hàng VIB (mới đầu dùng cũng chán xong gần tháng nay được nâng cấp nên nhanh hắn) - cũng cảm ơn ngan hàng luôn, nhờ thế mà tết ý nghĩa hơn, năm ngoài chỉ gọi điện chúc cậu mợ thôi năm nay lúc rảnh mình lên fb tìm shop đồ ở miền nam, guiử tiền cho ngta, guiử luôn cả tiền ship, người ta ship luôn cho cậu mợ cùng 2 đứa, người miền nam thân thiện và nhiệt tình thật

mình cũng phải sắm cái gì cho mình thôi hehe mói làm quả dầu xoăn tít, bây giờ phải mua gì cho hợp với quả đầu mợ-thím ấy ) co mà mình cứ phải đợi đến khi của hàng sale thật nhiều mua cho nó đỡ phi (gian quá các bác nhỉ)

ôi...nhớ tết quá...em đọc lại cứ thấy mình viết như bà cụ non ấy! chúc cả gia đình ttvn đón tết vui vẻ hạnh phúc cùng gia đình, bạn bè và những ngừoi mà mình yêu thuơng nhé...năm tỵ phát tài - bình an nha!
    (chúc thế thôi chứ em vẫn sẽ lân la diễn đàn đấy) hihih.