1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự Vespa.

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 13/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. papilrock

papilrock Thành viên mới

Tâm tư của bác chieu-quan rất đáng tôn trọng, ai cũng chỉ chơi cho mình còn việc giữ món đồ chơi của mình vì một bản sắc đt thì mấy ai quan tâm?. Bác lo lắng vì điều ấy là hoàn toàn đúng, rồi con cháu sau này muốn có 1 chiếc Vespa nguyên bản thì chắc là cực khó ( do bố cháu giữ lại thôi) Lúc ấy chắc xe giả cày một thời coi là thú tầm thường lại lên ngôi,...Dẫu sao đây cũng là chút tâm sự của bác em rất đồng cảm. Mình nói đến chuyện này coi như là tâm sự, có to tát gì đâu mà các bác khác phải gắt lên thế nhỉ. Liệu có ai sở hữu chiếc xe Vespa của mình mà coi đó là vì bản sắc, vì nét dân tộc...? Cách lập luận và tư duy của bác chieu-quan cũng rất xác thực và đáng chú ý. Tôi rất hoan nghênh.
    Được papilrock sửa chữa / chuyển vào 09:20 ngày 24/12/2007
  2. pankxo

pankxo Thành viên mới

Thôi thì việc chơi là của người chơi, còn việc kiếm tiền là của mấy ông buôn xe, sinh ra là người trên cõi đời này xã hội phân công mỗi người một nghề rồi, chẳng trách được ai. Lòng tự nhủ lòng thôi thì cố gắng làm cái nghề của mình , kiếm cái tiền, gom khớ khớ, kiếm được em vespa cổ nào thấy ưng ý thì múc thêm một hoặc vài cái có thể cho riêng mình, tự thoả mãn với cái thú của mình vậy. Còn cái vụ dán Logô Việt Nam là không xong rồi, đúng là nó bóc ngay, quá dễ, hơn nữa nó cũng chẳng có giá trị gì cả, chẳng qua cũng chỉ như là một thứ đồ lô vớ vỉn. Logo thật mấy ai dán đâu, may mắn ông nào sở hữu được một logo xịn ngon ngon thì đút ví, thỉnh thoảng mang ra xoa xoa, ngắm ngiá, hít hà sướng quá, sướng quá
    Ấy vậy nên chẳng nên bàn cãi nhiều làm gì. Chỉ buồn một điều đến khi ta gom được xiền, muốn kiếm một em ngon ngon thì hỡi ôi, giá leo thang quá thể, số tiền dự định nay chẳng mua nổi rồi, (có khi chỉ mua được cái bánh dự phòng,)lại phải kiểm thêm, hoặc lúc đó muốn mua mà kiếm mỏi mắt, xe chạy đi đâu hỡi xe
  3. chieu_quan

chieu_quan Thành viên mới

- @ To bac loa-ken-den-si: Tôi nghĩ là bác chưa đọc kỹ hoặc chưa hiểu ý bài viết của tôi. Cảm ơn bác góp ý!
    - @ To all: Rất cảm ơn các bác đã đồng cảm!
    Xin nói rõ thêm là tôi không phải là thợ làm xe Vespa cổ. Tôi chỉ đặt làm hộ xe cho bạn bè ở những chỗ tín nhiệm thôi. Duyên nợ với Vespa cổ thì chắc là có.
    Chúc cả nhà NOEL vui vẻ!
  4. thangauco

thangauco Thành viên mới

Tôi mới mua 1 con VESPA từ Nha Trang mang ra Hà Nội. ( Theo đánh giá của tôi là tương đối NGON vì đạp 1 phát là nổ ngay - ha ha - Tôi sẽ add photo cho anh em bình luận sau ) Rất muốn tham gia CLB để anh em hướng dẫn cho một số chiêu thức để bắt đầu bước vào con đường "nghiện ngập" . Anh em làm ơn cho biết cách thức, địa điểm, luật chơi... vv và vv
    Tôi đã đọc trên diễn đàn này và rất thích thú những chuyến đi dã ngoại của các bạn VesPa HN cũng như cả nước. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ....
    Rất cảm ơn anh em.
    Tôi cũng giới thiệu luôn: Tôi là Thắng 35 T , 1 vợ, 2 công chúa, nghề nghiệp: Công chức ; Sở thích : Làm việc - xe cộ - nhậu - ....;
    Chào anh em
  5. papilrock

papilrock Thành viên mới

Chúc mừng bác đến với gia đình nhà Ong...
    -Cách trức? Địa điển?..Luật chơi?
    Mùa hè: Chiều thứ 7 hàng tuần 5h30 Vườn Hồng HN.
    Mùa đông: Sáng Cn hàng tuần 9h Vườn Hoa Lê-Nin HN
    Xách Vespa đến ( cũng k nhất thiết ) gặp gỡ ace là vui.
  6. thangauco

thangauco Thành viên mới

7. thangauco

thangauco Thành viên mới

8. thangauco

thangauco Thành viên mới

Như đã nói, tôi add hình con xe mới của tôi lên để ACE bình luận. Đề nghị bình luận khách quan nhé. Đúng quên động viên tôi chút it. Thank
  9. thangauco

thangauco Thành viên mới

Chúc mừng bác đến với gia đình nhà Ong...
    -Cách trức? Địa điển?..Luật chơi?
    Mùa hè: Chiều thứ 7 hàng tuần 5h30 Vườn Hồng HN.
    Mùa đông: Sáng Cn hàng tuần 9h Vườn Hoa Lê-Nin HN
    Xách Vespa đến ( cũng k nhất thiết ) gặp gỡ ace là vui.
    "...Bánh xe quay nhanh nhanh, chiếc thân xe rung rinh, hồn theo ngàn mây trôi..."
    Tôi đọc trong diễn đàn lại nói là Anh em gặp nhau ở quán TIT trong khuôn viên Cung Hữu Nghị. Ở đây lại thấy đồng chí nói là Vườn hoa Lê Nin nhỉ???
  10. papilrock

papilrock Thành viên mới

Cafe TIT ở Cung VX xưa rồi bác ơi. Bác đọc bài đó cũ mèm rồi. bác chịu khó update thông tin mới nhất nhé, không lẽ em xạo bác à?