1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự Vespa.

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 13/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cu_lan

cu_lan Thành viên rất tích cực

Thú vị thật, đọc những gì bác Thắng viết mới thấy vì mình quá quen với kiểu Hải Phòng nên không cảm nhận được các hình thái và phong cách của người Hải Phòng. Hoá ra là Người ngoài chăn mới biết trong chăn có rận.
    Cám ơn bác Thắng đã dành cho Hải Phòng và anh em Hải Phòng những thời gian và tình cảm nồng thắm.
    Baomeo - QBC Co.,
  2. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

Xin chào các bác,
    Thế là em đã đưọc toại nguyện với một cú đi 100km mất 7 tiếng đồng hồ ê mông trên "con ong" chăm chỉ ... năm lần dưng lại mở búa xua cào cào sửa chữa (mà có biét gì đâu mà sửa với chữa, mở ra cho oai thôi) cuói cùng thì cũng về đến nhà. vô số lần phải dắt bộ, bị "nhìn đểu", trời ơi là trời ... nhưng sao thế nhỉ (?) cư thích và ... lại săm tiếp vì chư thay đã, chưa đủ !!!
    Ông thứ hai thì đúng là tuyệt cú mèo, nhưng mà vì ngu quá nên "trời không mưa mà lại ướt hết cả người" vì dắt bộ, sướng thật vì hôm đó là đêm, không ai thấy, mà có thấy họ cũng nghĩ là "hết xăng roòi ..."
    Bác Thắng phải tập huấn cho em thôi, vì mỗi lần hỏng là phải gọi điện khắp nơi tìm thầy thuốc ...
    Các bác cho em chơi với các bác để học tập nhé, em chả biết gì đâu, bọn bạn em nó nói rằng em "ngố" đó mà ...
    Em đang nghĩ kế để kiếm thằng nữa "gấu" hơn mới đã ! nhưng mà mấy tên sumô đó cũng chiếm nhiều diện tích quá.
    Có bác nào ghét em thì cư nói để em còn biết mà cãi lại nhé, kẻo không biết em nói ra lại tụt quan điểm đấy !
    Chào các bác
    vietcuong
  3. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

Xin chào các bác,
    Thế là em đã đưọc toại nguyện với một cú đi 100km mất 7 tiếng đồng hồ ê mông trên "con ong" chăm chỉ ... năm lần dưng lại mở búa xua cào cào sửa chữa (mà có biét gì đâu mà sửa với chữa, mở ra cho oai thôi) cuói cùng thì cũng về đến nhà. vô số lần phải dắt bộ, bị "nhìn đểu", trời ơi là trời ... nhưng sao thế nhỉ (?) cư thích và ... lại săm tiếp vì chư thay đã, chưa đủ !!!
    Ông thứ hai thì đúng là tuyệt cú mèo, nhưng mà vì ngu quá nên "trời không mưa mà lại ướt hết cả người" vì dắt bộ, sướng thật vì hôm đó là đêm, không ai thấy, mà có thấy họ cũng nghĩ là "hết xăng roòi ..."
    Bác Thắng phải tập huấn cho em thôi, vì mỗi lần hỏng là phải gọi điện khắp nơi tìm thầy thuốc ...
    Các bác cho em chơi với các bác để học tập nhé, em chả biết gì đâu, bọn bạn em nó nói rằng em "ngố" đó mà ...
    Em đang nghĩ kế để kiếm thằng nữa "gấu" hơn mới đã ! nhưng mà mấy tên sumô đó cũng chiếm nhiều diện tích quá.
    Có bác nào ghét em thì cư nói để em còn biết mà cãi lại nhé, kẻo không biết em nói ra lại tụt quan điểm đấy !
    Chào các bác
    vietcuong
  4. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Tâm sự đời Vespa cơ nhỡ
    Ồ, mới đây mà đã 4 năm kể từ khi tôi bị Vespa đánh gục. 4 năm với đủ thứ hỉ nộ ái ố ai lạc dục, với vô vàn những tình huống dở khóc dở cười. Và cũng ngần ấy năm đầy ắp tình cảm với Vespa và những kẻ cuồng si Vespa. Có ai dám âu yếm gọi người yêu của mình là "Con ong đít nhọn của anh", hay "Con vịt bầu mông tròn của anh" không? Thế mà chúng tôi, những gã râu quặp, dám đấy!
    Và những tay cực đoan đầy ghen tị đang chạy Lambretta, đừng cáu làm gì khi chúng tôi gọi hội của mình là hội Vespa cổ! Giống như máy nhắn tin được gọi chung là Phonelink và xe máy được gọi chung là Honda. Bác gàrù cáu có kém gì đâu khi mụ Vespa 3 bánh của bác được tất cả mọi người gọi là xe Lam. Thực ra, tất cả chúng tôi đều thích gọi hội của mình bằng những cái tên đầy ý nghĩa hơn nhiều: Hội bảo vệ bà mẹ trẻ và em Việt Nam; Hội những người đàn ông bị phụ nữ ngược đãi; hay Hội bảo trợ đàn ông lang thang cơ nhỡ.
    Sáng nay ngồi uống cà fê tán dóc cùng Định Lambretta, chợt nhìn nhau lo ngay ngáy. Oái, nhỡ vài hôm nữa, các cô gái tuyệt vời của chúng tôi trong cơn cuồng nộ không mắng chúng tôi là "Đồ đểu!" mà lại mắng là "Đồ cái thứ chạy Vespa!", không "Đồ đàn ông cà chớn!" mà là "Đồ đàn ông chạy Lambretta!"... Thì sao nhỉ?
    Những người phụ nữ yêu kiều, những cô nàng ong và vịt bầu bé bỏng của tôi ơi, cứ ngoáy đuôi nữa đi, cho cuộc đời của những gã lang thang cơ nhỡ như chúng tôi đỡ cô đơn...
    Ồ, tôi Vespa bé bỏng
    Loay hoay mỏi mệt lang thang
    Ồ, tôi Vespa lóng ngóng
    Lận đận dọc, lận đận ngang...
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 15:26 ngày 24/09/2003
  5. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Tâm sự đời Vespa cơ nhỡ
    Ồ, mới đây mà đã 4 năm kể từ khi tôi bị Vespa đánh gục. 4 năm với đủ thứ hỉ nộ ái ố ai lạc dục, với vô vàn những tình huống dở khóc dở cười. Và cũng ngần ấy năm đầy ắp tình cảm với Vespa và những kẻ cuồng si Vespa. Có ai dám âu yếm gọi người yêu của mình là "Con ong đít nhọn của anh", hay "Con vịt bầu mông tròn của anh" không? Thế mà chúng tôi, những gã râu quặp, dám đấy!
    Và những tay cực đoan đầy ghen tị đang chạy Lambretta, đừng cáu làm gì khi chúng tôi gọi hội của mình là hội Vespa cổ! Giống như máy nhắn tin được gọi chung là Phonelink và xe máy được gọi chung là Honda. Bác gàrù cáu có kém gì đâu khi mụ Vespa 3 bánh của bác được tất cả mọi người gọi là xe Lam. Thực ra, tất cả chúng tôi đều thích gọi hội của mình bằng những cái tên đầy ý nghĩa hơn nhiều: Hội bảo vệ bà mẹ trẻ và em Việt Nam; Hội những người đàn ông bị phụ nữ ngược đãi; hay Hội bảo trợ đàn ông lang thang cơ nhỡ.
    Sáng nay ngồi uống cà fê tán dóc cùng Định Lambretta, chợt nhìn nhau lo ngay ngáy. Oái, nhỡ vài hôm nữa, các cô gái tuyệt vời của chúng tôi trong cơn cuồng nộ không mắng chúng tôi là "Đồ đểu!" mà lại mắng là "Đồ cái thứ chạy Vespa!", không "Đồ đàn ông cà chớn!" mà là "Đồ đàn ông chạy Lambretta!"... Thì sao nhỉ?
    Những người phụ nữ yêu kiều, những cô nàng ong và vịt bầu bé bỏng của tôi ơi, cứ ngoáy đuôi nữa đi, cho cuộc đời của những gã lang thang cơ nhỡ như chúng tôi đỡ cô đơn...
    Ồ, tôi Vespa bé bỏng
    Loay hoay mỏi mệt lang thang
    Ồ, tôi Vespa lóng ngóng
    Lận đận dọc, lận đận ngang...
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 15:26 ngày 24/09/2003
  6. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Khiếu nại khiếu nại!!!
    Vespa nào có thể lang thang ngang dọc chứ em Vespa bé xíu có 1 cái gara rất là êm ái, nhất định chỉ nằm chơi 1 chỗ cho các anh thèm!
  7. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Khiếu nại khiếu nại!!!
    Vespa nào có thể lang thang ngang dọc chứ em Vespa bé xíu có 1 cái gara rất là êm ái, nhất định chỉ nằm chơi 1 chỗ cho các anh thèm!
  8. garu333

garu333 Thành viên mới

Thương thay cho cái em vespa xinh xắn giữa đường...chỉ tay bác Thắng nhà mình .... mèn đét chỉ tay ai mà đẹp thế .. cái đường tình duyên gia đạo cứ là thẳng tắp rõ mồn một không có một ngõ nào để quẹo cua ehehee... tướng này mà để râu thì quặp hết biết kakakaa
    Bác Thắng à hê hê garu mới cộng trừ nhân chia ra cái công thức này
    Dữ liệu phụ nữ và vespa cùng có những đường cong và châm chích như nhau
    Do đó phụ nữ = vespa
    Từ đó nếu phụ nữ ngược đãi ta thì ta yêu vespa vì đã có sản phẩm thay thế có tính chất tương tự
    Trong trường hợp tạm thời mình ngang bằng phụ nữ
    Nếu phụ nữ + 1 em vespa > thằng đàn ông ( giá trị )
    Điều đó khẳng định 1 lần nữa để luôn được ngang bằng và tiếp tục mê vespa không nên làm tàng với những cô gái chạy vespa
    Không biết mình tính toán đúng không nhễ
    Rắc rối quá đê kikiki bác nào có bài giải khác mình thi tán... hoc. cai''

9. garu333

garu333 Thành viên mới

Thương thay cho cái em vespa xinh xắn giữa đường...chỉ tay bác Thắng nhà mình .... mèn đét chỉ tay ai mà đẹp thế .. cái đường tình duyên gia đạo cứ là thẳng tắp rõ mồn một không có một ngõ nào để quẹo cua ehehee... tướng này mà để râu thì quặp hết biết kakakaa
    Bác Thắng à hê hê garu mới cộng trừ nhân chia ra cái công thức này
    Dữ liệu phụ nữ và vespa cùng có những đường cong và châm chích như nhau
    Do đó phụ nữ = vespa
    Từ đó nếu phụ nữ ngược đãi ta thì ta yêu vespa vì đã có sản phẩm thay thế có tính chất tương tự
    Trong trường hợp tạm thời mình ngang bằng phụ nữ
    Nếu phụ nữ + 1 em vespa > thằng đàn ông ( giá trị )
    Điều đó khẳng định 1 lần nữa để luôn được ngang bằng và tiếp tục mê vespa không nên làm tàng với những cô gái chạy vespa
    Không biết mình tính toán đúng không nhễ
    Rắc rối quá đê kikiki bác nào có bài giải khác mình thi tán... hoc. cai''

10. daicatu

daicatu Thành viên rất tích cực

chà....vậy là đã 9 tháng trôi qua kể từ cái ngày mình "trích"thử một "bi" "vespa IN của thằng bạn bạn thân - cái thằng đã đưa mình vào đời. mới 9 tháng trước thôi trong tay không có xu nào mà mỗi lần đi đường thấy có em vespa cổ nào lượn qua trước mắt là lại lên cơn, chỉ muốn nuốt sống cái thằng đang ngồi trên xe. sau bao ngày suy nghĩ vắt cả óc mà không có cách nào kiếm ra tiền để mua xe......chợt một sớm mai thức dậy nghe thấy tiếng mấy đưa nhà hàng xóm rủ nhau đi mua hồ sơ đăng ký thi đại học,,mình mới chột dạ : " con đường giải phóng bức sức bấy lâu nay của ta là đây" ..hi hi... u bảo vào đại học thì cho 2 vé mua xe nhưng năm ngoái trượt nên đi xe bus...hiện dang học tại aptech định không thi nữa nhưng mà.....các bác biết rồi đấy , dã nghiện rồi cai sao nổi...thế là có bao nhiêu tiền đổ vào đi ôn thi chộm vì không muốn nói cho u kẻo khi thi truợt thì hu hu... ăn đủ...sau bao ngày vất vả cực nhọc thức khuyê dậy sớm , ngày báo kết quả thi đã đến.....và.......trên sân nhà em đang dựng 1 em Sprint (em này bác Thắng nhà ta khuyên mua vì em cao quá) và một em ACMA long lanh như viên ngọc trai...
    mấy hôm trước em lại câu được một thằng dẫn nó vào đời như em ngày xưa vậy.em đang chờ Hoasy butsat ra để em mua cho nó em stanđar đây
    hi hi...vui quá