1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự Vespa.

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 13/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. garu333

garu333 Thành viên mới

Sáng nay ngồi uống cà fê tán dóc cùng Định Lambretta, chợt nhìn nhau lo ngay ngáy. Oái, nhỡ vài hôm nữa, các cô gái tuyệt vời của chúng tôi trong cơn cuồng nộ không mắng chúng tôi là "Đồ đểu!" mà lại mắng là "Đồ cái thứ chạy Vespa!", không "Đồ đàn ông cà chớn!" mà là "Đồ đàn ông chạy Lambretta!"... Thì sao nhỉ?

hahahaha !!!! bác Thắng nhà mình xem vậy mà đáo để ...mà ừ nhĩ cái thứ đàn ông vespa gàn dỡ nữa mùa xăng pha nhớt ahahaha rồi cũng có ngày người phụ nữ vespa nhếch môi ..... hummm... mình hiểu nhau quá mà..đồ cái thứ chạy vespa ... mà đã có đàn ông vespa ..phụ nữ vespa ...tại sao lại không có đứa bé vespa nhĩ ...!!!??? nguy ..nguy ...garu tạm thời diễn đạt cái nguy cho các chiến hữu ... xem nha''....
    .... her đang khấn đang ước điều gì nhĩ..!!?? À.. cái thứ đàn ông vespa chết tiệt ... cầu mong sao những đứa trẻ vespa ra đời đều nhớ đời xe và số xe của ...cha nó
    /uploaded/garu333/bauvespa1.jpg[/img
    ...hahaha đúng khuôn dân vespa cổ nhá....
  2. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Gởi các bác nông dân và các bác nhà quê mới bán đất,
    Hôm trước nhân lúc rảnh rỗi có chia sẻ chút tâm sự với các bác. Ai dè đâu có người nhào vô nói năng tùm lum tè le, sợ tâm sự loài chim biển biến thành tâm sự loài chim ó nên vội vàng xóa cho nó được việc nhà nước. Nay rình rình thấy coi bộ êm lại leo lên thả chim biển ra tâm sự tiếp.
    Hai lúa tui là dân nhà quê chân dép mắt toét, dành dụm tiền bán ít giạ lúa mới bày đặt nhảy xe đò lên Sài Gòn làm dân thành thị. Thành thị đâu không thấy, bị cao bồi vườn quần cho tơi tả. Mới biết làm dân chơi không phải dễ! Ông bà mình nói đâu có sai: Giang hồ là ớt hiểm, ủa ... hiểm ác. Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều. Biết vậy mà tưởng không phải vậy, nên cả đám nhà quê nổi mụn tụi mình mới lãnh đạn. Đâu phải chỉ tại mấy ông cao bồi, anh em tụi mình thỉnh thoảng còn gấu ó lẫn nhau. Thành ra ngoài miệng thì xởi lởi sự nghiệp Vespa bi nhiêu bi nhưng trong lòng coi bộ cũng ngán lắm!
    Nói vậy thôi, giang hồ hiểm ác thì ít mà giang hồ hào hiệp chắc là nhiều. Anh em mình coi như xé nháp làm lại. Làm nhiệm vụ không quên vui Xuân. Bác nào nhà dư máy cày bán bớt đê, lấy tiền sắm Vespa lâu lâu chạy đi thăm ruộng cho đời nó lên hương. Coi chừng bị chê là nhà quê mà đòi nông thôn hóa thành thị!
    Ký tên
    Hai lúa

Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 18:54 ngày 24/09/2003
  3. ThangVespa

Gởi các bác nông dân và các bác nhà quê mới bán đất,
    Hôm trước nhân lúc rảnh rỗi có chia sẻ chút tâm sự với các bác. Ai dè đâu có người nhào vô nói năng tùm lum tè le, sợ tâm sự loài chim biển biến thành tâm sự loài chim ó nên vội vàng xóa cho nó được việc nhà nước. Nay rình rình thấy coi bộ êm lại leo lên thả chim biển ra tâm sự tiếp.
    Hai lúa tui là dân nhà quê chân dép mắt toét, dành dụm tiền bán ít giạ lúa mới bày đặt nhảy xe đò lên Sài Gòn làm dân thành thị. Thành thị đâu không thấy, bị cao bồi vườn quần cho tơi tả. Mới biết làm dân chơi không phải dễ! Ông bà mình nói đâu có sai: Giang hồ là ớt hiểm, ủa ... hiểm ác. Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều. Biết vậy mà tưởng không phải vậy, nên cả đám nhà quê nổi mụn tụi mình mới lãnh đạn. Đâu phải chỉ tại mấy ông cao bồi, anh em tụi mình thỉnh thoảng còn gấu ó lẫn nhau. Thành ra ngoài miệng thì xởi lởi sự nghiệp Vespa bi nhiêu bi nhưng trong lòng coi bộ cũng ngán lắm!
    Nói vậy thôi, giang hồ hiểm ác thì ít mà giang hồ hào hiệp chắc là nhiều. Anh em mình coi như xé nháp làm lại. Làm nhiệm vụ không quên vui Xuân. Bác nào nhà dư máy cày bán bớt đê, lấy tiền sắm Vespa lâu lâu chạy đi thăm ruộng cho đời nó lên hương. Coi chừng bị chê là nhà quê mà đòi nông thôn hóa thành thị!
    Ký tên
    Hai lúa

Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 18:54 ngày 24/09/2003
  4. ThangVespa

Cô điệp viên Hatrangg này là khiếp lắm. Dân nhà nghề, âm thầm vào box và âm thầm rút ra không để lại dấu vết. Chiến hữu nào mà không cảnh giác, hớ hênh một chút là vào sổ bìa đen như chơi đấy nhé.
  5. ThangVespa

Cô điệp viên Hatrangg này là khiếp lắm. Dân nhà nghề, âm thầm vào box và âm thầm rút ra không để lại dấu vết. Chiến hữu nào mà không cảnh giác, hớ hênh một chút là vào sổ bìa đen như chơi đấy nhé.
  6. sgh

sgh Thành viên quen thuộc

Hôm 27/7 hay gì đấy , em cũng đangở HP, thấy một dàn Vespa, thì ra đấy là bác ThangVespa ah.
    2h đêm em cũng ăn bánh cuốn ở hồ Tam Bạc đấy, có khi em với bác ngồi cùng bàn
  7. sgh

sgh Thành viên quen thuộc

Hôm 27/7 hay gì đấy , em cũng đangở HP, thấy một dàn Vespa, thì ra đấy là bác ThangVespa ah.
    2h đêm em cũng ăn bánh cuốn ở hồ Tam Bạc đấy, có khi em với bác ngồi cùng bàn
  8. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Không hiểu là bác Thắng đang......... " khen " em .......... hay là đang ...... " cảnh báo " em .... với mọi người nữa.....hihihi....
    nhưng nếu em nhớ không lầm thì em chưa ghi tên bác vào sổ bìa đen cơ mà........sao bác lại la oai oái lên như vậy nhỉ ....
  9. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Không hiểu là bác Thắng đang......... " khen " em .......... hay là đang ...... " cảnh báo " em .... với mọi người nữa.....hihihi....
    nhưng nếu em nhớ không lầm thì em chưa ghi tên bác vào sổ bìa đen cơ mà........sao bác lại la oai oái lên như vậy nhỉ ....
  10. garu333

garu333 Thành viên mới

... ở đời sao lắm thứ phải mê ...mà phải thích mới mê được các chiến hữu à .. có dạo mê bài bài gì cũng đánh cắc tê..xì dzách ..xập xám ..tiến lên ..tá lả ..phỏm ..tùm lum... có hôm buồn quá thiếu tay tự đánh với nhau một mình như thằng hâm...dến một hôm tay hàng xóm tự dưng treo cổ chết ngắc cũng là bạn bài bạc ...ngồi ngẩm nghĩ hay là tại hôm qua nó thua mình vài chục ngàn ...quẩn trí hết muốn thở... bỏ bài bỏ bạc kể từ dạo ấy .... nói tới xe cũng thế ..đã là thằng đàn ông tay nào lại khộng mê xe mê tốc độ ..từ lúc còn đi học đã ky cóp mua phụ tùng về ráp cái xe đạp cho riêng mình .. dư giả chút đỉnh bắt đầu xe này xe nọ đủ thứ xe ..nghe đâu có xe đẹp là đi coi cho bằng được .... nhìn ngẩn nhìn ngơ chỉ mong sao cho cái thằng ăn cắp nào chôm chiếc xe đó đi cho hả cơn ganh tị ..hì hì cái kiểu ganh tị rất Việt nam mà các Bác ...chứ tiền đâu mà mua được cho bằng anh bằng em... nhà thì chật mới cưới vợ về giường tủ không có nhưng trong nhà thì đúng 7 chiếc ..cứ từ 50cc cho đến 400 đủ cả ..hàng xóm nó chửi là điên ..họ hàng thì bảo là hâm...cũng may bà xã không nói năng gì dẫu sao tình yêu bắt đầu từ những chuyến vi vu bằng xe mà ...!!
    Một buổi sáng ..xấu trời tự dưng thức dậy ...quái giở 2 tay không lên ..2 cái chân cũng thế ... coi như tàn đời nằm 1 tháng trong chợ rẩy ..ra về bệnh không hết cầm trên tay cái giấy ra viện vỏn vẹn vài chữ ... liệt tứ chi ... chưa tìm ra nguyên do ..lúc nào nặng quay lai. ... hehehe may mà nó không ghi là ngũ chi thì xong
    ...... chân tay như thế leo lầu thế nào được ..đành nằm ghế bố chung với đám xe nhìn xe mà ngẫm lại mình có lúc trào nước mắt ... tự dưng có tay lương y đến trị bệnh phán ... anh chạy xe nhiều quá mà đi đường xa nên gió và sương lạnh làm bế huyệt các lổ chân lông..co lại không thoát khí trong người ra nên vậy..ừ nhĩ bác nào thử chạy xe sáng sớm đường xa tốc độ nhanh thì biết da tay cứ tê ra mât hết cảm giác... trong lòng sẵn bực bội kêu đám Gialong vào bán tất .. gia đình thì mừng vì có tiền mua thuốc ..hàng xóm thì thở phào vì từ nay không phải nghe cái dàn đồng ca từ nhà cha hâm đó ( lúc nằm nhớ quá cứ đề máy hết lên ..nằm nghe máy nổ như nghe nhạc hehe )
    .... tưởng chừng cái nợ xe cộ đã dứt ... ai nhè lang thang vào đây lại gặp ngay các bác vespa ba trợn rưởi ..ở đời hâm lắm cũng chỉ được mọi người cho là ba trợn hehehe ...thế là tụ tập băng đảng gặp nhau quên hết sự đời chỉ toàn là vespa và vespa ... thế mới thích các chiến hữu à ..hình như lúc trước có câu khẩu hiệu gì gì.... tất cả dành cho sự nghiệp Vespa ...thì phải hehehe ....
    Ái chòy ...câu chuyện xem ra bắt đầu dài rồi đây .... từ từ các Bác nhá ... sẽ kể tiếp trong chuyên đề mỗi ngày một câu chuyện vespa hehe phải quay lai. công việc hàng ngày thôi ...để còn hào mà tiếp tục sự nghiệp vespa chứ