1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự với những anh em!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi _anh_yeu, 03/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Tâm sự với những anh em!

Có khi anh sẽ chọn chú em là người đầu tiên anh nói. Anh với chú khởi đầu quen nhau qua TTVNOL. Ngày chú mới vào đây, mấy lần anh PM nhắc nhở, rồi khóa nick đầu tiên của chú, chú có nhớ không? Rồi sau, anh em chơi với nhau, càng ngày càng thân.

Mọi người còn trêu anh em nhà này như đôi uyên ương ý, suốt ngày đi với nhau. Mà anh có phải suốt ngày đi với chú đâu, chỉ mỗi khi chiều về đi vào quán rượu mới gặp chú đấy chứ.

Rồi chú đi làm, anh mừng lắm. Rồi chú bỏ làm, anh sốc. Rồi chú lại đi làm, anh lại hy vọng. Rồi chú bỏ làm tiếp. Nghĩ buồn chú ạ. Mọi người cũng muốn giúp chú nhưng chắc cách duy nhất là tự thân vận động thôi. Cứ thấy cảnh chú chẳng làm gì, vất vưởng, mỗi ngày qua đi là một ngày chú tiến một bước ngược, giật lùi ý, là thấy cám cảnh lắm rồi.

Anh có tâm sự với chú nhiều rồi nhưng đến giờ này chú vẫn đâu đóng đấy, buồn ghê. Chú có cảm thấy cuộc sống của chú nó mô-nô-tôn lắm không? Chú có biết tam thập nhi lập là cái tuổi nào không? Chú có thấy bố mẹ mình đang già đi cần có cháu bế không? Chú có thấy nếu chẳng làm ăn gì thì lấy vợ vào sẽ thế nào không?... Còn nhiều vấn đề nữa chứ.

Anh hy vọng viết lên đây để chú có đọc thấy nó mới thấm chứ lời nói gió bay, mãi rồi vẫn thế thôi.
  2. anhnh20

anhnh20 Thành viên mới

Thì tâm xự với đứa em anh.
    Anh nói thật với chú là trừ những lúc anh thích chú ra, còn lại là anh ghét chú.
    Thế chú nhá.

3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Mình chẳng hi vọng là được ai đó tâm sự như vầy, ganh tỵ ghê ha
  4. Cooler

Cooler Thành viên rất tích cực

Em đã từng mong có 1 người anh tâm lý và tình cảm giống anh vậy, và từ khi quen anh hình như em đã toại nguyện
  5. C4ovut

C4ovut Thành viên mới

Tâm sự với cái Lan. Cái Lan mà xinh xinh ơi là xinh xinh ý ế ná !!!
    Lan ê, tau iu mài nhìu nắm í ế á ná ợ !
  6. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Nhưng anh ơi xin anh đừng có giận vội.Còn tờ xanh là còn hy vọng.Thế mà!
  7. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Cảm ơn mọi người ủng hộ
    Nói thêm,
    Anh muốn nói thêm với chú em rằng chuyện yêu đương của chú nhiều lúc cũng làm anh nẫu ruột lắm. Yêu đương gì mà cứ như là đôi bạn thân thân, chả ra tình yêu gì cả. Nhiều khi cả tuần chả thấy chú nhắc đến em nó, có khi thi thoảng mới thấy hai đứa đi chơi với nhau (hay là áo gấm đi đêm thì anh không biết). Vẫn biết chú tự ti cái gì đó nhưng mọi việc cứ lung bung thế nào ấy.
    Tình yêu của chú phẳng lặng hơn cả một góc ao thu. Chả thấy cái nhiệt tình của tuổi trẻ, cái nồng nàn, cái đắm đuối của những đam mê đôi lứa. Cứ như thế mãi, chả biết khi nào chú mới lấy được vợ, chẹp. Trong khi, tuổi 30 ập đến với chú đến nơi rồi. Chú lại là con cả trong gia đình nữa. Liệu mà lo đi.
    Có lẽ với chú, anh chỉ tạm thời nói bấy nhiêu thôi.
  8. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Chuyển sang nói chuyện với em khác nhá
    Ngày đó, em nói lời chia tay với TTVNOL, anh đã thực sự xúc động, không cầm lòng được em ạ. Anh nghĩ sự ra đi của em chỉ là một hành động dối lòng. Bởi em đã gắn bó với anh chị em ở đây nhiều. Trong lòng mọi người cũng như cá nhân anh, em luôn có một phần của ký ức, em luôn là một trong những vì sao luôn lấp lánh ánh sáng của tình bạn, của những yêu thương và gắn bó.
    Khi em nói em đi, một sự ra đi được nhiều người tiên đoán, vì thế sóng gió không nhiều, bão giông chẳng nổi, một vẻ ngoài êm ả như một xóm chiều nơi cuối rừng quê anh. Duy chỉ có một con sông kia như bị những con sóng ngầm cầy xới xuống đáy những vun vén bấy lâu. Nhìn mặt anh chàng thời điểm đó, anh nghĩ thế. Mọi người (trong đó có anh), và tất nhiên cả anh bạn kia nữa, đều tôn trọng quyết định đó của em, vì đó chính là tương lai mà em lựa chọn.
    Hôm gặp lại, em cười mà nét mặt em đầy thảng thốt. Có cái gì đó cứ mang mác, phảng phất trên khuôn mặt em. Anh muốn hỏi, muốn chia sẻ lắm chứ, nhưng chẳng tiện, em ạ. Anh chỉ cầu mong cho em có một cuộc sống bình yên hạnh phúc, để anh chàng kia chẳng phải chống chọi với những sóng ngầm, và nó chẳng phải lăn tăn gì nhiều vì em.
    Dù nói gì đi chăng nữa cũng chẳng thể nói hết những gì anh nghĩ.
    [nick]
    Được _anh_yeu sửa chữa / chuyển vào 15:15 ngày 08/09/2008
  9. BayXau

BayXau Thành viên mới

Bác yếu có cái topic tình cảm quá
  10. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Bác này tâm sự với ông anh chứ có tâm sự gì với "em anh" đâu nhỉ???? Lạc đà rồi nhá
    Em cũng ké tí tâm sự....
    Cũng quen bố em qua TTVN, tuy nhiên thì anh vẫn đành lòng phải nói ra rằng, em còn bé lắm, mà chờ đợi em thì đến bao giờ?
    Có lẽ em cứ tự nhiên lớn lên, tự nhiên xinh đẹp đi. Rồi đến lúc em lớn thì (nếu có thể) anh sẽ quay trở lại.
    Dù lòng đau lắm nhưng anh đành phải nói những lời như vậy,
    Em cứ lớn lên, hồn nhiên và xinh đẹp nhé!