1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ranger83, 09/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ranger83

ranger83 Thành viên quen thuộc

Tâm sự !

15h30'' ngày 9 tháng 6

Cứ nghĩ rằng sau khi tốt nghiệp sẽ vui lắm, được chơi thoả thích và công việc thì thật đơn giản .......... Nhưng giờ đây là những chuỗi ngày, chả buồn, chả vui ....... Hàng ngày trôi qua như 1 chiếc thuyền quẩn quanh trong 1 cái ao tù ......... Nhiều người nhắc mình, tốt nghiệp rồi thì lo câu kéo ai đó mà lấy chồng đi, ặc lạ thế khuyên với chả răn ........... Ngoài công việc, ban bè và sở thích đi du lịch mình chẳng còn nghĩ ngợi gì nữa cả. Tình yêu á ??? Chẳng muốn nghĩ tới, ờ mình tin trên đời này có TY chân thành nhưng đó là điều kô tưởng với mình .......... Thôi thì cứ chơi đi đã, kệ ............. !

Vì những điều vớ vỉn này mà lập hẳn 1 topic, hihihi

Nó giành riêng cho tớ và cho tất cả những ai có cái gọi là " tâm sự "
  2. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

, có lẽ như thế đi đúng đường rồi... Thích nhất suy nghĩ thế này...
  3. ranger83

0h15'' ngày 18 tháng 6
    Sáng nay mở mắt bằng 1 lời mời đi ăn sáng thật ngon, ấy thể mà chả hiểu sao ngày hôm nay nhiều nỗi buồn đến thế. . . . Gần 12h đêm, tưởng sắp qua một ngày mới bỏ qua những nỗi buồn trong ngày để bước sang một ngày mới .......... Ấy vậy mà một tin nhắn của nhóc làm mình chả còn biết nói gì nữa cả ......... Nỗi buồn giường như chồng chất nỗi buồn và cũng chẳng thể buồn hơn được, mình cảm tưởng thế ........ Vậy là ngồi nhắn tin cho tới tận bây giờ, cũng chẳng cảm thấy mọi thứ tốt hơn tí nào ......... Kô còn muốn làm gì ........ Kô muốn nghĩ gì nhưng lại nghĩ thật nhiều .......
    Mình, rõ ràng chẳng còn tí TY nào giành cho hắn, ấy vậy mà cuộc gặp mặt trong buổi sinh nhật hôm nay vẫn làm mình ngẹn thở .......... Tại sao thế tôi ơi ??? Cố gắng ngoác miệng ra cười ......... UH, chẳng cười mình biết làm gì hơn ??? Tại sao vẫn còn cảm thấy đau như thế ??? Tại mình hiếu thắng chăng ??? Không biết nữa ..........
    Mọi thứ với mình gần đây đều tồi tệ .......... Vậy mà chẳng ai biết mình buồn ......... Uh, biết thì họ cũng đâu thể buồn thay mình được .
    Mình đã muốn viết thật nhiều để trải lòng mình ra cho nhẹ nhõm, nhưng ngay cả việc nghĩ lại mọi chuyện, cảm xúc để lột tả qua qua từng bàn phím cũng làm mình thấy mệt ......... Và rồi lại chẳng viết.
    Trời mưa, khi mà mọi người chạy về nhà hoặc cố tìm cho mình 1 nơi trú ẩn thì bạn lại lấy xe chạy dọc các con đường. .........Bạn đã bao giờ thấy hình ảnh 1 cô nàng lang thang trong mưa ......... lơ ngơ dạo Hồ Gươm ........ vòng qua nhà thờ lớn ...... Nếu bạn đã thấy hoặc hình ảnh đó là bạn ........... ???????? ơ , mình lại dở hơi gì thế này ............. thôi.
  4. ranger83

2h35'' ngày 18 tháng 6
    Mình vẫn kô tài nào ngủ được ......... Lại để cho những suy nghĩ lang thang lang thang ........... Cơn mưa vào lúc này làm mình nhớ tới ngày hôm qua.............buổi liên hoan chia tay với lớp ......... Chắc kô ai để ý trong buổi liên hoan hôm ấy, có 1 con bé muốn hết mình cho ngày hôm ấy nhưng kô dám ............. Một con bé hay để ánh mắt ra xa mặt hồ .......... kỷ niệm 5 năm học với nhau tràn về ............... Lạ một điều, kỷ niệm vui thì ít mà buồn thì nhiều hay tại trong lúc ấy nó chỉ nghĩ được những gì buồn buồn đúng với tâm trạng của nó khi ấy .......... Nó kô hẳn yêu trường, cũng kô hẳn là quá gắn bó với lớp nhưng nó vẫn buồn và lưu luyến .............. Buổi liên hoan đầy rượu, nó muốn nâng ly với một vài người bạn mà có lẽ suốt cả cuộc đời sau này chưa chắc nó còn dịp gặp lại, vậy mà ......... chả hiểu sao nó lại ngồi im bị động .............
    Chính nó muốn tới 1nơi ồn ào, nhảy hát ầm ĩ với những người bạn cùng lớp ........... Vậy mà chỉ vì một cơn mưa, nó đòi dắt xe về sớm ........... nó thích lang thang ............ Ra đến đường Bà Triệu nó định chạy về nhà, nhưng rồi nó lại muốn làm 1 vòng Hồ trong cơn mưa của tối nay, vậy là nó rẽ vào Tuệ Tĩnh, cắt sang Phố Huế, nó chạy thẳng lên Hồ Gươm, làm 1 vòng Hồ nó lại nghĩ tới con bạn, muốn gửi 1 tin nhắn rủ con bạn lang thang cùng nó dưới mưa ............ Tại cơn mưa làm nó thấy cô đơn và nó đang rất nhiều tâm sự muốn san sẻ, nhưng ......... hic, điện thoại của nó hết tiền, tìm mãi kô được hàng nào bán thẻ, nó sẽ nạp và sẽ nhắn tin ............. Nó chạy dọc Tràng Tiền ........ ra ngơ ngáo trước Nhà Hát Lớn, nó biết con bạn nó vẫn chưa đi làm về .......... Nhưng chẳng có cách nào liên lạc, thế là nó lại lang thang ra Nhà Thờ Lớn - cái nơi nó vẫn thường ngồi 1 mình để suy nghĩ về mọi chuyện. Nhìn đồng hồ 22h20'', nó nghĩ đã đến lúc phải về, nhưng nó cố nán lại để nghe được tiếng chuông vang ............. Nó vốn thích cái âm thanh ấy .......... gợi lên được sự tĩnh mịch ( lạ thế ) ............
    Vào lúc này, ngoài kia đang mưa xối xả, tại sao mưa luôn làm nó buồn ??? Những tiếng mưa rơi tí tách .............
  5. ranger83

10h19'' ngày 18 tháng 6
    Nó thầm cảm ơn 1 vài người bạn nó mới quen đã chia sẻ với nó trongn cơm mưa đêm qua .......
    Nó thót tim khi xem những phút cuối Mỹ bị áp đảo ........ Trong bất kỳ mọi chuyện, nó chưa bao giờ thích Mỹ, chỉ duy có trận bóng rạng sáng nay là nó ra sức cổ vũ Mỹ. Và nó thở phào nhẹ nhõm khi trọng tài thổi còi kết thúc trận đấu 1 - 1 là tỉ số chung cuộc, vậy là hôm qua sẽ có ối kẻ khóc ròng khi đặt " niềm tin " vào Ý. Trận bóng kết thúc mà nó vẫn kô tài nào ngủ được, mưa to quá ........... Nó nằm nghe mưa rơi và cả những vệt sáng loáng lên bên ngoài cửa sổ ........... Nó lại ao ước được đi dưới cơn mưa đó ......... Nhưng một mình dười mưa, nó kô đủ sức ........ thậm chí ngay cả việc nghĩ tới điều đó thôi, nó cũng cảm thấy mình kiệt sức ............... Quá mệt, nó chìm vào giấc ngủ lúc nào kô biết ........... Nhưng sáng nay, kô giống mọi hôm, nó đón bình minh khá sớm ............ Và rồi bây giờ nó vẫn đang trăn trở ........... Lại để cho những suy nghĩ lang thang lang thang ...............
  6. bluestory

bluestory Thành viên mới

Các bác ơi! sao cứ thấy các bác buồn mãi thế nhỉ?Sao ma các bác cứ rơi vào mãi cái vòng luẩn quẩn ấy.Rỏ ràng các bác phải hiẻu rằng Người yêu minh trên thế gian còn rất "nhìu "mà.Chả trách cái trang tâm sự nó cứ đầy ra đó
  7. ranger83

@ bluestory : Đôi khi trong cuộc sống có những lúc thăng trầm ........ Em kô buồn vì chuyện TY, nó chỉ là thứ vớ vẩn ý mà .........
    0h31'' ngày 19 tháng 6
    Nó thích Brazil, nhưng hàng tiền đạo làm nó thất vọng quá ........ chả xem nữa ............ nó lướt web ......... Có lẽ khi ta đặt niềm tin và hy vọng quá nhiều ở 1 cái gì đó thì sẽ dễ bị làm cho thất vọng ............
    Nó đang sống ở những phút trầm của cuộc sống ........... Còn 11ngày nữa là nó thực hiện 1 chuyến đi thú vị và nó hy vọng nó sẽ refresh được mọi thứ ..........
  8. ranger83

14h25'' ngày 20 tháng 6
    Lạ thế, tự dưng hôm nay lại có tâm sự vào buổi chiều nắng nóng thế này .......... Vừa thất bại trong 1 chuyện ........... Và đó cũng là lần đầu tiên thất bại khi bước chân lơ ngơ ra đời ............. Chán .........
  9. ranger83

3h46'' ngày 21 tháng 6
    Hic, một ngày mệt mỏi nhưng sao giờ này mắt vẫn thao láo ........ ghét cái cảm giác này thế ................
    Một ngày kô buồn kô vui ......... có cái gì đó len lỏi trong lòng .......... công việc kô tốt và điều đó làm mình chả còn buồn làm gì nữa cả,, chỉ thích được chìm mình trong nước........... Mình đã biết bơi và có thể bơi được cả 1 vòng ........... cũng gọi là thành công với mình trong lúc này . À cả chạy nữa chứ, hic lâu lắm rồi kô khởi động mà hôm nay làm 2 vòng hồ.
    Cảm ơn những người bạn mới quen............
    Tin nhắn " Cô còn uỷ mị lắm, mong là sau chuyến đi này cô sẽ làm mới mình ". Hic, mình mà uỷ mị á? Hờ hờ, lạ ...........
  10. xa_xa_xa

xa_xa_xa Thành viên mới

Đọc 2 dòng mà phát chán vì cái ngôn ngữ chủ đạo xám xẹt của TTVN bây giờ, thật đúng là mệt ....