1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ranger83, 09/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Thế này, nếu em không trả lời được câu này thì hãy nghĩ đến lúc cầm tờ đơn ly hôn và lặp lại câu hỏi nhá. Lúc ấy liệu muộn hơn hay sớm hơn bây giờ?
  2. ranger83

ranger83 Thành viên quen thuộc

Bây giờ cũng là muộn, sau này cũng là muộn chị ạ. Chỉ có điều em băn khoăn làm thế nào mới không sai lầm, dừng lại liệu có là đúng đắn ???
    Anh nói rằng, đây đang là thời gian anh khó khăn nhất hãy thông cảm cùng anh vượt qua rồi mọi chuyện sẽ ổn. Nhưng sự thật là nó không biết còn có thể cố gắng để thông cảm hay không khi chính nó cũng đang cần được thông cảm sẻ chia.
    Đôi khi nó cũng hèn nhát, nó sợ trước quyết định của mình .........
  3. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Chị không biết rõ về hoàn cảnh của em bây giờ lắm nhưng mà theo như những gì em viết trên mạng thì nếu chị là em chị sẽ huỷ cuộc hôn nhân này dù rằng chỉ còn một ngày nữa là cưới.
    50 năm, nhiều lắm đấy, nó gần gấp đôi thời gian em đã sống và gần gấp 3 lần thời gian em bắt đầu biết suy nghĩ về cuộc đời.Hãy tỉnh táo bởi vì sau này thì không chỉ mình em thấy muộn hơn mà còn làm khổ người chồng của em. Cuộc đời không khó khăn mà tự mình gây khó khăn cho mình thôi.
    Chúc em có những quyết định đúng đắn.
  4. ranger83

Có thể em không có được tính cách mạnh mẽ dứt khoát như chị, em còn nghĩ đến gia đình và nhiều thứ khác nữa.
  5. BaoTram

BaoTram Thành viên quen thuộc

Ngày trước chị cũng vì nghĩ đến gia đình , mặt mũi hai họ muh gật đầu . Bây giờ , chị phải sống trong ân hận , ray rứt , ... và thêm cái tội ngoại tình trong tư tưởng ... dù chỉ là tư tưởng nhưng đâu ai biết đến ngày nào chị sẽ chạm mức hiện thực ? Đến bây giờ chị vẫn còn vì gia đình và vì anh quá tốt , quá ân cần mà 0 dám đề nghị ly hôn . :(
  6. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Bố mẹ em có vui không khi biết em bất hạnh?
    Nếu em cảm thấy em cố gắng được trong suốt cuộc đời còn lại thì chị không có ý kiến.
    Thực lòng chị cũng chỉ mong em hạnh phúc thôi.
  7. ranger83

Chị còn ở VN không ạ? Mấy hôm nữa đi dự đám cưới của em nhé !
  8. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Chị không được nhìn thấy cô mặc áo cô dâu rồi. Chị không ở nhà rồi. Sau đám cưới nhớ úp ảnh lên cho chị ngắm với nhá.
    Chúc em hạnh phúc nhá, và nếu đã quyết định thì hãy để cái tôi của mình xuống thấp hơn hạnh phúc gia đình nha cưng.
  9. smkt

smkt Thành viên mới

Lâu chị không vào nên ko biết tin này của em cho đến lúc em nói, hít hít, hơi vô tâm nhỉ. Nhưng em ạ, nếu đã quyết định thì phải tôn trọng quyết định của mình cũng như tôn trọng chính bản thân mình vậy. Cả nghĩ quá, vương vấn quá cũng là một gánh nặng đấy, đừng ngược đãi bản thân nhiều như thế. Dù sao cũng chúc em thật hạnh phúc bởi hạnh phúc là cái vốn có quanh mình mà mình cứ mải đuổi theo những ảo ảnh đã không thấy. Đơn giản hơn một chút và chịu khó ươm mầm nếu như nó không mở ra cho em thấy, em phải tự khám phá nó thôi
  10. ngusidauyeu

ngusidauyeu Thành viên mới

Như thường lệ, cứ chiều thứ 7 là mình lại mò đến dẫu lớp đó chẳng liên quan gì đến mình, đến làm gì ư? đến để xem em có ở đó không, để ngó em 1 chút, chỉ là để được nhìn thấy thôi, thứ 7 tuần trứơc mong lắm lắm vì cảm nhận thấy em đã ở HN, biết rằng em trở về HN trong ngày đó và đã mất cả buổi ngồi đó..... và cảm nhận của mình không sai, em không đến nhưng em đã trở về và anh biết thế. Hôm qua cũng ngồi chờ vì biết chắc rằng em đã về và em sẽ đến và em đến thật, trái tim chùng xuống, tâm hồn trùng xuống bởi . mà tại sao mình lại chạy trốn khi thấy em ở đó, tại sao mình lại không ở lại, tại sao mình hèn thế nhỉ, tại sao mình không giữ gìn người mình yêu nhể, ại sao không vứt bỏ mọi diều để đến với nhau nhỉ, tại sao tại sao mình lại hèn thế để bây giờ đớn đau và đầy cảm xúc khi nghĩ đến mọi điều.......... 1đêm không ngủ...  ai giúp toi với