1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tâm sự !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ranger83, 09/06/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ranger83

ranger83 Thành viên quen thuộc

@Hoangthuy, smkt: Vì cuộc sống tương lai con em chúng ta, em sẽ cố gắng hết mình, chỉ còn vương vấn 1 chút thôi ạ.
    Bắt đầu bằng 1 tin nhắn " . . . ! " và thế là câu chuyện bắt đầu " H có chuyện gì à?".
    - vẫn biết H trách C, giận C, hận C nhưng trong lòng C . . .
    - H ơi C hỏi thật câu này nhé, có bao giờ H nhớ C không?
    - C hỏi trước đây thôi, C biết mình là ai mà, trước đây có những lúc C nhớ H, ở HN mấy lần, sang nhà H đến cổng đình lại quay về.
    - Cảm ơn H nhiều lắm, H ơi H cho phép C nói với H điều này được không? Chỉ 2 đứa biết thôi, đọc xong H hãy xoá nó đi, chỉ để trong lòng thôi, C hứa sẽ không làm gì ảnh hướng đến HP của H đâu.
    - Mong muốn 1 lần đi biển cùng H và quay mặt ra khơi hét thật to 1 câu " A Y E ", rồi chạy lại bên H ôm H thật chặt. Xem như hôm nay mình đang ở biển có được không H. Đừng giận C nhé.
    - Thế là đẹp rồi, chúc mừng H. Sau một thời gian làm KT, sau khi ta gặp nhau lần đấy, có 1 lý do mà kể cả giờ đây C cũng không thể nói ra để H biết, vẫn biết lúc thành công thì cũng đã muộn, rồi sau này sẽ có 1ngày C sẽ nói cho H biết, sau này H cho phép C đến thăm cháu được không, 1lần cũng được, sẽ không bgiờ làm phiền H nữa.
    - Có những điều con người ta nói ra rất đau lòng, thà để người khác oán trách mình hơn là để ngwời ta biết, cuộc đời có hậu về sau, giờ này H vẫn oán trách C, hồi sau H sẽ hiểu C thôi.
    - Vậy H có biết C y H như thế nào không? Sau khi gặp H, C phấn đấu rất nỗ lực đến khi lên được PGĐ nghĩ rằng lúc ấy C sẽ gặp H và nói . . .
    - H có biết tại sao không??? Làm sao H có thể biết được đây, C nói vậy không có ý gì đâu, chỉ vì . . . từ mai và mãi mãi C không còn cơ hội đó nữa. Chúc phúc cho H.
    Mọi chuyện đã quá muộn, nó không còn thấy oán trách, nó nhắn tin với C chỉ đơn giản vì nó tò mò, nó muốn biết con người ta như thế nào vậy thôi.
    Ghi lại để thấy rằng, có thể anh không phải là người hiểu mình nhất, chiều chuộng mình nhất, nhưng anh lại giành cho mình tất cả: một tổ ấm, 1 nơi bình yên và 1 TY chân thành. Mình đã lựa chọn đúng
  2. ngusidauyeu

ngusidauyeu Thành viên mới

Một làn gió thoảng qua, một tia nắng lung linh, một chút gì để nhớ, để thương, để yêu.............
  3. Young_Fairy

Young_Fairy Thành viên mới

Tuổi nào nhìn lá vàng úa chiều nay
    Tuổi nào ngồi hát mây bay ngang trời
    Tay măng trôi trên vùng tóc dài
    Bao nhiêu cơn mơ vừa tuổi này
    Tuổi nào ngơ ngác tìm tiếng gió heo may
    Tuổi nào vừa thoáng buồn áo gầy vai
    Tuổi nào ghi dấu chân chim qua trời
    Xin cho tay em còn muốt dài
    Xin cho cô đơn vào tuổi này
    Tuổi nào lang thang thành phố tóc mây cài
    Em xin tuổi nào còn tuổi nào cho nhau
    Trời xanh trong mắt em sâu
    Mây xuống vây quanh giọt sầu
    Em xin tuổi nào
    Còn tuổi trời hư vô
    Bàn tay che dấu lệ nhòa
    Ôi buồn!
    Tuổi nào ngồi khóc tình đã nghìn thu
    Tuổi nào mơ kết mây trong sương mù
    Xin chân em qua từng phiến ngà
    Xin mây xe thêm mầu áo lụa
    Tuổi nào thôi hết từng tháng năm mong chờ...

4. Twenty_F

Twenty_F Thành viên mới

Thấy nhớ 1 người
  5. cau_vong

cau_vong Thành viên mới

Chị àh, nếu làm 1 điều gì đó ko thoải mái, ko vui vẻ, liệu ngta có làm được mãi ko ...Cứ kìm hãm mình mãi thì liệu có thoải mái ko?Công việc cũng vậy, có cố bao nhiêu mà ko cảm thấy ở chỗ làm thoải mái thì ko chóng thì chầy ngta cũng bỏ việc mà đi cơ mà ...Đừng ép mình, nói thẳng với anh ý suy nghĩ của chị rồi tìm cách giải quyết đi ...Đừng tự tạo áp lực cho mình nhá ...Đầu tiên mình cứ phải vui đã chị nhỉ???Chúc chị vui
  6. cu_non_lon_ton

cu_non_lon_ton Thành viên mới

Anh yêu! Em đã bắt đầu cảm thấy có điều j đó khang khác rồi!
    Rồi sẽ là gì đây
  7. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Vậy là bạn đã cưới rồi à. Không gì hơn là chúc bạn hạnh phúc bên người mình yêu
    Hãy tin vào sự lựa chọn của mình
  8. hoabattu2003

hoabattu2003 Thành viên mới

Hi, người hạnh phúc là người biết bằng lòng với những gì mình đang có và cố gắng cho thực tại.
    CHÚC CÔ GIÁNG SINH VUI VẺ BÊN GIA ĐÌNH
  9. ranger83

Hôn nhân, nó không ngờ làm thay đổi cuộc sống nó quá nhiều. Quá nhiều điều trước đây nó chưa lường hết được, nó chỉ đơn giản nghĩ về hôn nhân sẽ HP khi 2 người sống có TY trách nhiệm với nhau. Hồi ấy, nó chả nghĩ được nhiều chỉ nghĩ sắp được về sống cùng người nó yêu thương thì thấy thật tuyệt. Nhưng rồi .........
    Cuộc sống chẳng đơn giản như nó vẫn nghĩ, hay ít nhất cuộc sống không còn đơn giản như lúc nó còn được bao bọc bởi bố mẹ nó. Bước chân đi lấy chồng, nó mới biết nhiều khía cạnh khác của cuộc sống. Rằng người ta không phải cứ sống thật, nói thật là tốt mà đôi khi cần lươn lẹo 1 tí, dối trá một tí, buôn dưa lê bán dưa hấu 1 tí và ti tỉ những thứ nó biết là cần mà cũng đêck thèm quan tâm nữa vì đã quá mệt.
  10. ranger83

Nó khao khát có được một người bạn ............