1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tắm thế nào mới là sạch ?????????????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi minhmin, 26/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhmin

minhmin Thành viên mới

Tắm thế nào mới là sạch ?????????????

Hôm nay em vừa phát hiện con bạn em vừa tắm xong mà người còn bẩn ???????? he he !

Vậy tắm thế nào mới là sạch ạ !
  2. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

Chắc con bạn bác ở bẩn thôi , chứ tui nhiều lúc chẵng thấy mình bẩn chổ nào vẫn đi tắm đấy .
  3. backynhovn

backynhovn Thành viên mới

Đây là kinh nghiệm tắm sạch của bạn tớ:
    - Đầu tiên nó xả nước cái ào cho ướt hết người rồi dùng xà bông cục chát chít lên người, lấy bông tắm kì thật mạnh( chả biết mạnh là bao nhiu) hết đầu cổ tay chân...Sau khi dội nước cho hết xà bông nó lại chịu khó ngồi dùng tay cọ đi cọ lại khuỷu tay, chân, bẹn(?). Dội nước lần nữa. Dùng bọt biển để cọ chân.
    - Tiếp theo đổ sữa tắm ra tay rồi xoa khắp người, tranh thủ tự massage luôn. Nó nói làm thế này để da được mịn màng. Dội nước lần cuối. Rửa bộ phận nhạy cảm bằng nước rủa chuyên dụng. lau người thật khô.
    Hơi tốn thời gian+ nước nhưng tắm thế này thì chả mấy chốc thành ...da em bé.
  4. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

ặ , mơnh cỏằâ tặỏằYng xà bông cỏằƠc tuyỏằ?t chỏằĐng rỏằ"i cỏằâ backynhovn ặĂi .
    Thỏ bĂc ko gỏằTi 'ỏĐu à ?
    Còn nỏằa , cĂi bàn chÂn , vơ 'i giày nhiỏằu , cho dạ dạng cĂi bông tỏm cỏằ vỏôn không sỏĂch , tỏằ't nhỏƠt là lỏƠy bàn chỏÊy chà cho thỏưt mỏĂnh .
    Còn trong cĂi tai nỏằa .
    Tỏằ> mà tỏm là mỏằY nặỏằ>c tỏằô lúc bỏt 'ỏĐu 'ỏn lúc tỏm xong , khoỏÊng 30 phút , hehe . lúc cỏằ rỏằa thơ quay cĂi vòi sen 'i chỏằ- khĂc , chỏằâ làm biỏng tỏt rỏằ"i chỏằ?nh nặỏằ>c ỏƠm cho vỏằôa y 1 lỏm .
  5. SarahMichelleGellar

SarahMichelleGellar Thành viên mới

Các bác cho em hỏi nhé : da em thuộc hàng siêu siêu nhạy cảm thì biết tắm thế nào đây ? Em dùng sữa tắm dưỡng ẩm thì được 1 chai thể nào cũng nổi mụn ngứa, dùng loại diệt trùng thì đỏ da. Ngay cả kỳ cọ mạnh cũng làm da nó đỏ rực lên.
    Hic, người ta tắm ra thì da đẹp, mình tắm ra thì da cứ bị hết thế này đến thế kia, phải đợi khoảng vài tiếng sau thì nó mới trở lại bình thường.
    Mọi người tư vấn hộ em loại bath milk nào tốt nhé ! Thanks nhiều!
  6. BlackWidowKiss

BlackWidowKiss Thành viên mới

Tớ cũng dùng xà bông với sữa tắm nhưng ko dùng bông tắm với bọt biển đâu, đau chít đi được, mà làm gì có gì bẩn đến mức phải kỳ cọ chứ, cứ tráng với xoa nhẹ, xả nước là sạch rùi. Đầu thì dầu gội, dẫu xả. Ai có kinh nghiệm dùng sữa rửa mặt với Glisterin, Taft Gel ko nhỉ?
  7. xautraitieutu

xautraitieutu Thành viên mới

Khỏi dùng sữa tắm đi. Chịu khó nấu nước tắm, bằng các loại lá sát trùng nhẹ, ví du: hương nhu, xả, lá tre, lá bạc hà. Nồng độ và loại lá nào thích hợp, thì bạn phải tự chọn, chứ không ai xem bạn tắm mà phán được
  8. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

tớ một ngày tắm + gội đầu 2 lần...thành thói quen từ xưa đến giờ rồi..ngay cả mùa đông ngày nào tớ cũng tắm và gội đầu nhất là trước lúc ra đường....duy trì thói quen này từ hồi cuối cấp một.....
    vô nhà tắm bao giờ việc đầu tiên là on music loud.....sau đó thì xả nước from head to toes..... tớ ko có thói quen dùng sữa tắm lắm...thích cục xà bông xịn nhưng kỳ được ra nhiều bẩn hơn là sữa tắm trơn như con cóc ghẻ, chẳng kỳ ra được cái rì.....chẳng cần thơm, thích thơm sau khi tắm spray perfume đầy người là okiee.
    tớ thích đánh răng dước vòi hoa sen nè cảm giác ý thích lém....ko chịu được....trước khi bước chân đi chơi hơặc đi học là việc đầu tiên là chui vô bathroom, shampoo, shower, brush teeth under da shower.
    mà theo quan niệm của tớ, đã tắm là fải gội đầu, 2 cái ý là một.... ko bao rờ chỉ tắm ko hơặc là ngược lại.
  9. backynhovn

backynhovn Thành viên mới

Bạn này tắm hay nhờ, 2 lần/ngày( cả gội đầu nữa), khâm phục. Tôi thì chắc chả được cái thú tắm gội của bác vì tôi ở tập thể, tắm nhiều quá e người ta đàm tiếu
  10. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Quái nhờ, sao mọi ng` tắm fức tạp thế! Tớ trung bình ngày tắm 2-3 lần (mùa đông thì có ngày 2, ngày 1) nhg mà gội đầu thì fải cách ngày hoặc hôm nào đi đâu về bụi thì 1 ngày. Tớ tắm ko rắc rồi như mọi ng` nhg thấy da vẫn đâu đến nỗi nào có vẻ tắm cũng nhiều công đoạn nhờ