1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tắm thế nào mới là sạch ?????????????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi minhmin, 26/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TinyChick

TinyChick Thành viên rất tích cực

Hì hì như đã nói ở trên, thỉnh thoảng tớ mới scrub scriếc tỉ mỉ như vậy thôi, chứ không phải lần nào cũng như vậy, cũng không có nhiều da chết để mà kì cọ như thế, scrub hàng ngày lại bị khô da thì chết Đôi khi bị giục giã vì can tội tắm lâu quá, nhưng không sao, con gái mà
    Tắm hơi tớ cũng là món tớ rất khoái, thi thoảng mệt mỏi một tí mà được ngồi thiền trong đấy cũng thư giãn, sảng khoái lắm, nhất là mùi lá Trong lúc tắm hơi cũng có thể kết hợp được một số việc khác cũng khá tiện như hấp tóc, cứ việc tắm táp sạch sẽ, bôi dầu dưỡng tóc rồi chui vào đó, ngồi 10 phút thì ra hít thở nếu thấy quá ngột ngạt, 3 hiệp như vậy là da dẻ vừa đẹp mà tóc lại vừa suôn mượt, đỡ tốn tiền đi hấp tóc
    À, mà ai điệu nữa, ra ngoài làm massage mặt rồi đắp face mask thì tuyệt vời, cream ngấm vào da cực kỳ, do lỗ chân lông da sạch sẽ sau khi tắm hơi và nở ra
    Nghe có vẻ như bạn @aialcy cũng hay đi bơi? Hihi, thế thì giống tớ rồi đây Da mặt có hơi bánh mật một tí cũng không vấn đề, đẹp người và sảng khoái là được rồi
  2. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Công nhận là tắm hơi sướng thật, mà tốt từ trong ra ngoài, giúp lưu thông máu và làm nở lỗ chân lông để lọc chất bẩn. Tắm xong thấy da dẻ sạch bong luôn. Nhưng trong khi nghỉ giữa các hiệp thì nên ra dội nước (shower) rồi vào ngồi ngâm tiếp thì tốt hơn. Khi xong, ra rửa mặt thì phải rửa bằng nước lạnh để spores nó còn khép vào chứ ko nó cứ nở như hoa mãi thì có mà... bụi bẩn nó cứ thế mà tự do chui vào. Nhưng hình như ko nên lạm dụng tắm hơi quá thì phải
    Có ai hay dùng body lotion ko nhỉ? Apply vào lúc nào là tốt nhất? Tắm xong apply luôn thì có tốt ko nhỉ?
  3. choupat

choupat Thành viên mới

Choupat thì toàn tắm xong rồi mới dùng body lotion, tắm xong lỗ chân lông nở ra chắc bôi kem lúc đó là hợp nhất mà ngoài ra cũng chẳng còn thời gian nào mà apply trừ lúc tắm xong vì thời gian không có mà .
  4. TinyChick

Hihi tắm hơi kiểu này giống như xông hơi kiểu truyền thống nhà mình, đun nước lá để lấy hơi nước thì tớ ngồi 15'' phút liền cũng không cảm thấy bí
    Còn tắm hơi theo kiểu khô, ngồi trong buồng xông hơi lát gỗ, dội nước vào đống sỏi đun nóng thì tớ mới thấy cần phải ra ngoài dội nước mỗi 10 phút / lần để tránh mất nước, khô tóc và cần uống thêm nước khoáng để bù nước. Kiểu này tớ không thích nên mới chỉ tắm 1 lần vài phút đã phải chạy ra ngoài, mồ hôi đầm đìa như ép xác vậy
    Theo tớ biết do nghiên cứu từ tạp chí thì tắm hơi kiểu này giảm cân rất tốt nhưng lưu ý với những người bị tim mạch, nếu ngồi lâu cảm thấy mệt quá sức thì nên ra ngay.
  5. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Đúng rồi, đấy là kiểu tắm khô. Ngồi một lúc mà cảm tưởng nước trong người mình chảy ra hết vậy, và ngộp thở nữa, nên chỉ một lúc lại fải ra "tiếp nước" một lần, vào lại thì rất dễ chịu. Tớ cũng chẳng dám ngồi lâu hic có lần còn quá tay đổ một đống nước vào cái lò sỏi thế là nó bốc hơi mù mịt, ko thở được luôn
    Theo kiểu truyền thống của tinychick thì là mình tự đun nước lá, nhưng ngồi ở đâu? đun bằng gì (vừa tắm vừa đun hay là đun xong rồi mới để đấy cho hơi nó bốc lên? như vậy thì fòng tắm fải kín như fòng tắm hơi vậy?) và có đủ hơi nước ko? Có đúng một lần tớ được mẹ tớ xông hơi kiểu này, hồi học cấp 1. Nhưng mà là để giải cảm Mẹ tớ đun một nồi nước lá thật to,rồi bắt tớ ngồi giữa fòng, chùm kín cái chăn lên cả người cả cái nồi rồi ngồi khoảng 15 fút. Công nhận là rất hiệu nghiệm vì sau đấy tớ thấy người khoẻ khoắn hơn có điều hết cả bị cảm ---> lại fải đi học
  6. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Tắm xong tớ thấy da dẻ đang mát rượi nên chẳng muốn dùng lotion tí gì cả hihi tớ thì lại hay dùng trước khi đi ngủ hix không biết dùng lúc nào thì đúng cách và hiệu quả đây?
  7. TinyChick

Àh, í tớ nói là kiểu tắm hơi bằng hơi nước đun từ các loại lá về cơ bản giống với kiểu xông trị cảm mạo truyền thống các cụ nhà mình ấy Tất nhiên tớ vẫn tắm hơi ở ngoài chứ không phải ở nhà.
    Đi bơi xong vào phòng sauna rồi ra massage, không còn gì thư giãn hơn
  8. minhmin

minhmin Thành viên mới

Tình hình là mai em về xin mẹ cho lấy vợ sớm rồi xin luôn tiền mở skin care và xông hơi nhỉ $r10)]$
  9. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Lấy vợ là đủ rồi em à, lấy vợ tức khắc mọi thứ đều tự dưng đẹp lên hết, khỏi cần fải đi đâu care cái gì cả, tin chị đi
    To Tinychick: ý bạn nói là ra hàng có dịch vụ tắm bằng nước lá à? hihi ở đâu vậy? nhưng hình như tnc ko ở VN
  10. minhmin

minhmin Thành viên mới

Em tưởng lấy chồng hả chị ! Hoá ra lấy vợ cũng được á ! Mà có cách nào ko lấy vợ mà vẫn ko cần care gì ko ạ !