1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tắm thế nào mới là sạch ?????????????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi minhmin, 26/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songvedem

songvedem Thành viên rất tích cực

Tớ cũng ko thích kỳ cọ nhiều, sợ đau mà Nói là ko kỳ cũng ko đúng lắm, nhưng nói chung là rất nhẹ. Hoàn toàn chả có đồ kỳ cọ gì như của Chick. Có muốn xem lớp da dầy thì gặp SVD nhé
    Tớ giống FoolKiss: chuyên đánh răng dưới Shower. Tắm mà ko gội luôn thì ko chịu nổi. Nói chung là All in 1 trong 1 lần tắm. Tớ tắm cũng nhanh, trung bình là 20 phút. Cực nhanh là 5 phút, lâu là 35- 40 phút

Mùa hè ngày tắm 1-2 lần, nhưng mùa đông ngày nào cũng phải đủ cả tắm gội mới chịu được
  2. TinyChick

TinyChick Thành viên rất tích cực

To @silkysilk: tớ ở Việt Nam đó chứ bạn ở Hà Nội thì ra hàng tắm hơi nào cũng có mô hình vậy thôi.
    Chắc tớ viết chưa rõ, hihì, tự nhiên thấy tắm hơi thời nay giống với kiểu xông hơi các cụ nhà mình nên đem ra so sánh làm bạn hiều nhầm ý :)
    Tắm hơi bạn có thể đến bất kỳ một beauty salon nào thường cũng đều có cả.
    Tớ mới tắm hơi ở Ngọc Khánh và Bảo Sơn, BS thì phòng tắm hơi là dạng bonus trong phòng tắm, không tốn tiền. Còn NK thì sauna thu tiền riêng, tính ra bằng với vé bơi nhưng tất nhiên phòng tắm hơi to, đẹp hơn. Hình như ở Oasis chỗ Láng Hạ cũng có bể bơi và sauna nhưng tớ chưa thử, bạn có thử thì review cho tớ biết với :)
    To @songvedem: người da dày thì em đã được thấy lấp ló trong topic nhà họ Nok. rồi
    Được TinyChick sửa chữa / chuyển vào 12:52 ngày 30/07/2004
  3. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

tớ quen rồi, trước khi ra đường là fải tắm gội nếu không thì không tỉnh táo và thơm tho được,...mùa đông cũng bắt buộc fải tắm gội hàng ngày, dù lạnh đến mức độ nào đi chăng nữa...hình như mình sạch quá dễ chết thì fải....
    đi học về tắm, đêm mà có đi chơi lại vẫn fải nhẩy vô bathroom để là công việc lương thiện thêm một lần nữa rồi mới tới đoạn dressing....
    tớ chẳng mua dụng kụ rì để kỳ lưng hết , ko thích fụ thuộc vô mấy cái này...cứ nghiến răng mà kỳ bằng tay thôi.... not really vainy though....
    thích nhất là nghịch trong bath tub, mua bubble soak, đổ vô, ròi mang một lũ đồ chơi của trẻ con vịt mẹ với 12 con vịt con cho vào bathtub rồi nghịch hahhahha....
  4. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Tớ sắp về thôi chưa đi sauna ở nơi nào ở HN cả. Ở chỗ tớ thì toàn tắm hơi kiểu khô, chứ ko thấy chỗ nào tắm lá như ở HN nên mới thấy lạ Oasis thì ngay gần nhà tớ, mà tớ chưa lên đấy lần nào nên ko biết sắp tới về nếu thử thì sẽ recommend cho
  5. songvedem

songvedem Thành viên rất tích cực

Xem phụ kiện đồ tắm của Chick xong, chạy ra Toilet check lại thấy mình chả có cái gì cả , khăn mặt cũng ko có. Chỉ có cái khăn thấm sau khi tắm chứ cũng ko dám lau vì sợ rách. Chỉ rửa mặt = tay thì chắc da mặt dầy lắm nhỉ, chắc là tại dùng OMO All in 1 nhiều nên da cũng trắng và mịn ra phết
  6. thieu_cai_ay

thieu_cai_ay Thành viên mới

Tớ tắm táp nhanh thôi - ào ào là xong, nhưng giống em Fool là hễ cứ tắm là phải gội, tách rời ra không được tắm xong thấy da dẻ nhẵn nhụi là sạch rồi - còn thời gian tắm thì còn tuỳ xem hôm đó " lặn lội" ở đâu nữa
    Nhưng em fool nè, em cứ tắm là đánh răng à? thế ngày em đánh răng mấy lần? sau 3 bữa là đương nhiên đánh răng rồi nhá, cộng thêm 2 cữ tắm => 5 lần à? choáng vật hihihi
    mùa đông thế này thì bẩn chết nhờ
    úi zời, thế sau khi cưới thì nhờ chồng à? ngộ chồng đi công tác thì nhờ ai ? hàng xóm ? hê hê ......... đùa tý nhá
  7. Outline

Outline Thành viên mới

Bạn tắm bằng muối cát ấy, 5 ngày dùng 1 lần, sản phẩm chuyên dùng để tẩy tế bào chết, các thẩm mỹ viện cũng hay dùng loại ấy , dùng xong thấy da mịn màng và sạch lắm.
    Có thể dùng chung với sữa tươi, da sẽ càng mịn màng hơn.
    Chúc các bạn càng ngày càng xinh đẹp
  8. bAbY_fAt86

bAbY_fAt86 Thành viên mới

ôiiiii...nghe thì toàn đạt tiêu chuẩn ISO sạch, nhưng mờ biết được đấy!!!
  9. 37h11nps

37h11nps Thành viên mới

Một số kiến thức cơ bản:
    -Luôn có dầu gội và xà bông<có thể là sữa tắm>.Không được nhầm lẫn khi sử dụng.
    -Để tắm có chất lượng nên vận động trước khi tắm.Làm vậy tăng tiết mồ hôi và chất bã.Giảm lượng hồ môi sau tắm.
    -Cách thức tắm tùy mỗi người nhưng ít nhất 2 ngày phải tắm 1 lần đối với nam và 1/1 đối với nữ.