1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tán bạn học cũ. Ae tư vấn giúp. !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Nam011994, 08/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Ngày trc em vs cáo học chung cấp 2. Hồi đó nói thật em cũng nhiều gái theo nên ko để ý đến cáo làm gì. Cấp 3 học cùng trường nhưng em vướng vào mấy vụ chơi game rồi chốn học đi chơi bị phụ huynh và giáo viên túm ko biết bn lần nên cũng chẳng quan tâm đến gái gú làm gì. Dần dần đến năm nay là đh năm thứ 3 rồi ae ạ, e mất hết kỹ năng tán gái vì bao nhiêu năm em ko để ý đến gái gú do mải ăn chơi. Nhưng khoảng 3 tuần trc cáo tự nhiên kb facebook với e thì e thấy cáo tự nhiên xinh bất thường. Và em định chiến thử xem.
    --- Gộp bài viết: 08/08/2016, Bài cũ từ: 08/08/2016 ---
    Em có lấy cớ nhờ cáo 1 việc ( nhỏ thôi). Để tạo cơ hội rủ cáo đi chơi mà. Tóm lại cũng ok. Đây là đoạn đối thoại cuối. Như thế này các bác ạ.
    Em: ok. Thế nếu t đc điểm cao. Bao h có tiền mời m đi ăn kem.
    Cáo :thật hở + icon mặt cười.
    Em: nhưng mà nếu ko đc thì m phải mời lại t đấy
    Cáo.: ơ. M mới là người phải mời chứ. Nếu ko đc là do m chọn ko có nghệ thuật.
    Thôi đùa vừa thôi. Muộn rồi đi ngủ đi ko lại xí trai. ( do hôm trc nhắn tin vs cáo em đang dở trận nên bảo muộn rồi phải đi ngủ ko xấu Trai)
    Em. Ok lo thừa. Hôm nào cho đi ăn kem. Thế. Hết!
    Cáo: hì hì. T sẽ nhớ lời hứa này đấy. Bao h về quê nhớ mời t đó.
    --- Gộp bài viết: 08/08/2016 ---
    Thế. Bây h a chị em cho em xin cái nhìn khách quan về vụ này. Và sắp tới lẽ đương nhiên là phải rủ cáo đi chơi. Nhưng nên rủ làm sao cho tự nhiên và nhẹ nhàng thôi. Rm xin chân thành cảm ơn.
  2. Mr_Lady_Killer

Mr_Lady_Killer Thành viên tích cực Đang bị khóa

Vụ này chưa có gì để nói . Cáo rủ đi chơi thì cũng chưa có hy vọng gì vì 2 người học chung cấp 2 nên cáo nó cũng không có gì phải sợ. Có thể là bạn bè chơi với nhau thì thế thôi. Tiếp tục tấn công ác liệt vào nhé.
  3. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Thi bây giờ đương nhiên là bạn bt thôi đã. Nhưng em ko biết trong hoàn cảnh như trên thì rủ đi riêng hay đi cùng team nhể các pro. Và nnế rủ cáo ko đi thì tính ntn ạ.
  4. Mr_Lady_Killer

Chơi riêng chứ chơi chung làm gì cho nó loãng. Rủ thì kiếm cớ gì đó mà rủ. Nó k đi thì tôi bày cho cách này.
    Kiếm cái gì nó thích mà rẻ rẻ ấy để tặng nó. Nhắn như này
    - Tớ mới mua đc cái này đẹp lắm, kiểu gì b cũng thích. Hôm nào gặp tớ đưa cho nhá.
    Cáo nó tò mò, lại là bạn cũ, kiểu gì nó chẳng đi.
  5. HoangAnh1111

HoangAnh1111 Thành viên quen thuộc

Thanks. Bác. Có khi rủ ra hồ gươm nhể bác. Có gì em update tiếp nhé.
  6. Mr_Lady_Killer

Đánh nhanh thắng nhanh. Cáo bây giờ nó khác vs cáo hồi xưa của các cụ. Thích nó thích luôn mà ghét là nó ghét luôn.
    HoangAnh1111 thích bài này.
  7. HoangAnh1111

HoangAnh1111 Thành viên quen thuộc

Bác nói chuẩn tư duy chiến thuật của em quá.
    Mỗi tội từ trc em chỉ có đánh nhanh rút gọn thôi. Cảm thấy ko ổn là em rút gọn rút lẹ luôn. Chứ chưa thắng nhanh bao h.
  8. Mr_Lady_Killer

Ae mk đàn ông thì cũng phải lì lì chứ. Nhiều lúc cáo nó bơ mk chỉ để thử lòng ae thôi. Cứ lao vào tán tiếp. Nó vẫn cứ bơ thì thôi chuyển mục tiêu khác.
    Cáo nó hào hứng thì mình hào hứng hơn nó 1 tí. Nâng dần mức độ lên. Còn Cáo nó hững hờ thì mình giảm xuống 1 tí.
    Quan trọng nhất là làm nó cảm thấy vui vẻ vs an toàn. Nó có cùng lúc 2 cảm giác này rồi thì vồ vập hay hững hờ nó vẫn cứ thích. Đừng mất kiểm soát là đc r.
  9. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

em rủ thì cáo cũng đồng ý đi luôn. nhưng em thấy vụ này sao sao ý. ví như mà đi thì có 2 đứa thì nên cu xử ntn nhể. mà đi chơi rồi thì sau đấy coi như xong việc vì hết lý do để liên lạc vs tiếp cận. nên em chả biết làm ntn nữa.
    --- Gộp bài viết: 11/08/2016, Bài cũ từ: 11/08/2016 ---
    vì em lấy lý do là nhờ cáo cho mượn ảnh, rồi mời đi ăn để cảm ơn mà
  10. Mr_Lady_Killer

Cáo nó mến ông bạn rồi.

Khi có 2 đứa thì tùy hoàn cảnh mà cư xử chứ. Hỏi chung chung thế ai tư vấn đc.
    Vd: nó thân thiện thì chém nhiệt tình, nó im lặng thì nói ít đi tí nhưng phải dí dỏm vs tinh tế, nó đề phòng thì đừng đùa quá trớn,...

Cái chỗ gạch chân : lúc đang đi chơi thì gài luôn 1 buổi đi chơi tiếp theo.
    Vd "hôm nay cún k vui à, thế để cuối tuần(thời gian cụ thể chứ k ns chung chung) a đền cho cún vui hơn nhé"
    " hôm nay chẳng ăn đc gì ngon ngon nhỉ ,để chủ nhật a đưa đi ăn món ngon hơn nhé''

Không biết làm gì thì cứ làm bừa. Mạnh dạn lên ông bạn.
    phoenix_px2002Nam011994 thích bài này.