1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tán bạn học cũ. Ae tư vấn giúp. !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Nam011994, 08/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Ế thì chẳng phải ế đâu. Em qua facebook thì cũng có mấy đứa đưa đẩy tán. Mà chính cáo hôm qua cũng nói :" ở khoa mấy đứa thích t nhưng t chưa thích ai cả".
    Mà bây h nhắn tin thì nhắn cái gì ạ bác. Em ko có lấy một ý tưởng nhắn tin nào cả. Tự nhiên đang đêm nhắn hỏi han vu vơ thôi ạ.
  2. Mr_Lady_Killer

Mr_Lady_Killer Thành viên tích cực Đang bị khóa

kệ nó,Cáo nào chẳng muốn nâng giá mình lên, quan tâm làm gì.
    Giờ đến nhắn thế nào ông bạn cũng đi hỏi thế này thì. Nhắn bừa đi, sao phải nghĩ kĩ làm gì.
    Vài ý tưởng đây, ông bạn cài cắm thế nào phải tùy vào hoàn cảnh:
    câu open
    -em ơi bắn anh 2000 để nhắn tin đi =))
    -
    giả sử nó kệ (nó rép gì kệ nó nhé)
    -Thế cho a mượn 10 tin nhắn đi, mai a trả chầu kem :D
    ------------------------
    -I miss u
    -hả a nói gì
    -a đang nghe bài đó, hay lắm =))
    -------------------------
    -Một ngày vắng em, bước chân buồn tênh....
    -
    Sao vậy?...em đây mừ.. sao lại buồn
    -không! anh mới mất đôi dép =))

Nhăn nhở tí thôi nhá.
    Nam011994 thích bài này.
  3. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Vãi chưởng. Nhắn vậy sến quá ko bác. Vừa hôm qua còn t vs mày thôi mà. Mà hôm qua nó còn có ý là khi nào về que nó mời lại em. Nó nói thế là xã giao thôi hay thật nhể.
    Vs lại em hỏi ngu: có nên cứ đợi xem khi nào nó nhắn cho mình trc ko nhể.
    --- Gộp bài viết: 15/08/2016, Bài cũ từ: 15/08/2016 ---
    Vs lại bác cho em hỏi kiểu này thì thời gian khoảng bao lâu để rứt điểm nhể. Chứ nhanh quá thì ki đc mà lâu la thì tốn công sức thời gian em ko chịu nổi. Vs lại có khi nào để biết mình hơn vùng friendzone chưa. Chứ bây h em vẫn ở vùng đó nên ko dám tỏ vẻ gì hơn bạn bè cả.
    --- Gộp bài viết: 15/08/2016 ---
    à mà hôm đi chơi có chụp mấy cái ảnh mà cáo lại bảo ko đc up facebook. hay kệ mẹ nó mình up cái vào tường nó kiếm chuyên để nói nhể. đong thời làm dấu tuyên chiến vs mấy tk nào đang tán nó....
  4. Mr_Lady_Killer

1. "hôm qua nó còn có ý là khi nào về que nó mời lại em" -> hơn xã giao 1 tí
    2."có nên cứ đợi xem khi nào nó nhắn cho mình trc ko nhể" -> đàn bà nó k bao giờ chủ động nếu chưa yêu. giờ bạn nhường quyền chủ động cho nó thì ca này k đi đến đâu.
    3. "Vs lại bác cho em hỏi kiểu này thì thời gian khoảng bao lâu để rứt điểm nhể" -> vs bạn thì tôi đoán là gần tháng.
    4. "khi nào để biết mình hơn vùng friendzone" -> khi Cáo bắt đầu phát tín hiệu để bạn mạnh dạn tấn công.
    5. "cáo bảo ko đc up facebook" -> nó không muốn công khai khi chưa là gì của nhau. Có thể, có 1 số Gà khác cũng đang lăm le hơn,Cáo chưa muốn ngả về bên nào.
    6. "up cái vào tường nó kiếm chuyên để nói" -> up đi để Cáo nó chửi cho.
    7."làm dấu tuyên chiến vs mấy tk nào đang tán nó" -> comment fb của nó là mấy thằng kia sẽ biết.Mà theo tôi, mk tán thì tập trung hạ gục Cáo cho nhanh chứ mấy thằng kia nó làm gì thì kệ con ** nó bạn ạ. Mk có can thiệp đc đâu.

Giờ chưa rủ đi chơi đc thì nt + gọi đt nc vui vui vs nó thôi. Đủ để tạo thêm thiện cảm thôi.
    Nam011994 thích bài này.
  5. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Bác cụ thể hộ em ý bác gần tháng là em bỏ cuộc à bác.
  6. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Bác cho em xin cái nhìn tổng quan xem. Những dấu hiệu trên có thể cáo coi mình vào dạng tiềm năng làm người yêu ko hay chỉ đi chơi như bạn bè bt thôi ạ.
  7. Mr_Lady_Killer

-Lúc đi chơi Cáo có biểu hiện gì quá mức xã giao k ? vd : đánh, đấm, thích gì làm đấy, không ý tứ hay thậm chí chửi bậy =)) hay không ? Nếu có thì chắc chắn trong frendzone
    -Cáo có e ngại, giữ ý, tế nhị , giả nai k ? Nếu có thì Cáo có ý đẩy quan hệ trên mức tình bạn.
    Đấy là 2 luồng đấu hiệu rõ nhất vào lúc này.
    A, ông bạn có nick bên tathy.com không, tôi mượn :D
    Nam011994 thích bài này.
  8. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Tathy.com là gì bác. Em ko có
    Mà Từ hôm đi chơi về là tối chủ nhật đến nay em vẫn ko nhắn nổi một tin nào. Em van chả biếyt nhắn gì. Bác vào giúp em mới. Mấy gợi ý của bác em thấy sến quá. Em chả dám nhắn thế. Vs lại lần tiếp rủ đi chơi thì là sau bao lâu vậy bác. Mà từ hôm đó cáo cũng im luôn. Mà chả ý ới gì va em cả
  9. Mr_Lady_Killer

Vấn đề của bạn k phải k biết nhắn gì mà là k dám nhắn. Bạn sợ nếu nhắn 1 tin k hay thì Cáo sẽ k rep tin nhắn, bạn sợ mất thể diện của bạn. Chừng nào còn có suy nghĩ này thì bạn không tán nổi Cáo của bạn. Cứ nhắn bừa đi, k nghĩ đc gì hay thì nc bt thôi.
    Bao lâu rủ đi chơi thì tùy vào tình hình của bạn, bạn k nói làm sao tôi tư vấn. Cảm thấy thân thiết cởi mở vs nhau thì lúc nào đi cũng đc. Còn cứ im lặng thế này thì rủ nó đi đc là khó đấy. Nc vs nó nhiều vào.
    Bạn đợi nó mở lời trước thì thôi đừng tán nữa. Chưa yêu, chưa thích thì Cáo nó không bao giờ chủ động đâu. Cáo nó muốn cảm thấy mình có giá, mà chủ động trước thì còn gì là giá nữa.
    Tư vấn cho bạn, cứ phải nói rõ ràng rành mạch thế này tôi cũng thấy chán. Mất hết cả phong cách dụng ngôn.
    Bạn chai mặt tí đi, lao vào mà tán. Cứ đà này sớm muộn Cáo nó cũng yêu thằng khác.
  10. Nam011994

Nam011994 Thành viên mới

Chính xác là em sợ bác ạ. Em sợ cũng như lần trc em nhắn nó biết mình tán nó sớm quá nó giữ khoảng cách. Bác nghĩ bây h sau 5 năm ko gặp ko nói chuyện. Đánh độp cái sau 1 buổi đi chơi mình ngỏ ý tán tỉnh nó thì nó có đề phòng và dần dần loại mình khỏi dạng tiềm năng ko. ??