1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tán con trai có nhiều cách ko a?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi xuka_yeu_nobita, 05/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Greenrose87

Greenrose87 Thành viên mới

ban hãy tự tin lên ,vì con gái ko fai cứ qua ngoại hình đc là ok mà cách chém gió,nói chuyện ban với anh í thế nào
    mình nghĩ bạn quan tâm anh í bằng một số cách như đến nhà chơi,sang bạn anh í rồi rủ anh ấy đi chơi
  2. ke_du_ca

ke_du_ca Thành viên mới

Kinh nghiệm thực tế của em hay là em chỉ ngồi và tưởng tượng thế?
  3. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Là bạn bình thường mà xồng xộc đến nhà người ta đã là không hay chứ đừng nói là đang đi tán [-X
    Vác mặt đến chơi bọn zai nó oánh giá ngay.
    Nếu em gái là người năng động thì hãy tổ chức 1 buổi đi chơi rủ các bạn anh ý( mà em quen ) và bạn em. Coi như giao lưu ấy. Như thế sẽ đánh giá thêm rất nhiều điều về zai. Xem có đáng để mình bỏ công sức ra tán hay không :D

p/s : mà em chủ topic chạy đâu mất rồi ấy nhỉ ?
  4. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Cũng như con trai thôi. Tâm lý con gái là : nếu mèo đến vồ mỡ ngay thì chứng tỏ con mèo đấy không thú vị lắm :D
  5. xuka_yeu_nobita

xuka_yeu_nobita Thành viên mới

@} mừng ngày phụ nữ 20-10@}

E có bé bỏng gì đâu, a ấy cũng thế nên e nghĩ, a ấy xét cô nào trc tiên là nghình sơ cua, tài chính...nhưng đôi khi điểm mạnh của tài chính có thể lấn át và đánh bại cái thứ 1 và ngược lại...rất nh trường hợp cô dâu thì xấu..chú rể lại rất bảnh choẹ..

A ý ko fải tuýp bảnh bao tốt mã đâu, tốt gỗ ntn e cũng chưa biết dc hết tường tận, :-bd, nhưng e chỉ thấy 1 điều là e và a ý, như e đã nói rồi, là ít cơ duyên vì ít liên quan, rủ đi chơi e nói rồi là e chưa bgiờ rủ ai đi cả, mà cũng ko có lí do gì nta fải đi, ăn uống thì đồng nghiệp của a ý ko tha thiết gì đâu, ng lớn cả rồi, toàn ng quan tâm chuyện lương lậu thôi.

E mà sành điệu giàu có thì đắp lên ng mấy loại son phấn, váy áo đầu tóc đắt tiền, rồi xe xịn Sh chẳng hạn, nhìn thấy a ta chắc tự động đến đong e, bắt chuyện với e, nhưng e đâu có như vậy, nếu e như thế chắc giờ đang ôm con xem phim chứ đâu có ngồi xin tư vấn [-X

Hồi trc khi chưa đi làm, e ko nghĩ đồng nghiệp lại khô khan vậy đâu nhé, họ cũng trẻ, nhưng ra trg 1 năm 2 năm là có gia đình hết, mà chẳng tha thiết gì chuyện tụ tập đi chơi, thế nên tán a ấy khó quá, e tự tin vui vẻ đó chứ, nhưng con gái thời nay luôn luôn bị động, như gnày xưa thời các anh ga *****, yêu là tán ko nghĩ ko lo chuyện cứơi xin, nhưng bi giờ, ngta thấy có đáng để tán, có xiền hay ko họ mới tán cơ..e thì con nhà bình dân, chẳng chu cấp gì cho a ta nếu cứoi xin, có con..e chỉ lo dc cho e là tốt lắm rồi..:-ss
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    :-??Đúng là con gái thái độ ko thể hiện hết tình cảm, có thể cười với rất nh ng, nhưng tình cảm và sự chú tâm thưcj sự lại dnàh cho 1 ng, cũng có thể ko có vẻ gì qutâm ngta, nhưng thực ra luôn săn tin, cũng có khi có vẻ mặt ko vui khi ở bên cạnh ngta, nhưgn thực chất là vui nhưng đang lo lắng..v...Có thể là có cảm tình, và bật đèn xanh cho ngta tán, thì ngta lại hiểu lầm là mê tít ngta rồi, nên ngta theo đuổi càng nồng nhiệt , nhưng thực chất là tội gì ko bật đèn xanh cho tất cả các a, vì vẫn là hoa chưa có chủ..

Nói tóm lại là gái trai nhà giàu đơn giản hơn thì phải, họ yêu ai thì lấy nhanh, ko ưng thì chia tay nhanh bắt bồ mới..còn ng bình dân như e thì khác, đàn ông bi giờ, chỉ rình chờ gái cao cấp vừa giàu vừa đẹp thôi, tội gì lấy ng bình dân, e cũng chỉ cần 1 a bình dân, thế thôi cho đời nó phẳng, nhưng đến 1 a bình dân giờ cũng khó mà tán nổi..~XMà anh ý của e thì từ bé đến hồi cấp 3 nhà a ý so với HN là gần cao cấp, chỉ có về sau đó thì cứ dần dần bình dân thôi, nên cách nhìn gái của a ấy khắc khe, a ấy thực tế..hoài bão xa xôi nên ..hay e bỏ của chạy nhỉ, dù sao mình cũng chưa là con dã tràng..[r24)]
    e đọc bài " con gái có lúc hững hờ.." có nói cô gái cao hơn chàng trai, tiện e nói luôn là e cao hơn a ấy, e chưa từng để mắt tới ai có chiều cao như a ấy, :-w a ấy chỉ tầm 1m65 thôi, ng HN mà thế là thấp, nếu là ng tỉnh khác thì bt. ~XE cao hơn nên nói c thấy ngại quá chừgn là ngại, mà lạ 1 điều là chẳng hiểu sao với bất kỳ 1 ng con trai nào, hơn = , < tuổi e, cao thấp hơn e e ko ngại, nhưng với a ấy thì sao mà ....^:)^ a ấy biết e đang tìm đối tượng nên e càng ngại hơn...xuất hiện trc mặt a ấy e hết ngại cái nọ lo cái kia, a ấy to giộng quát ai thì e toát hết mồ hôi..:P ko giải thic nổi. Thế gọi là dát trai đúng ko ạ, nhưng sao với trai lạ thì e cứ trơ ra, ko biết ngại là gì, với đồng nghiệp cũng thế, nhưng sao với "đối tượgn" là bao nhiêu tự nhiên của e cứ chui xuống đất hết, e run cuống cả lên..nhìn e ko ai bảo là sợ trai cả vì bt e có sợ ai đâu. có ng nghe kể chuyện e đến phòng của a ấy mà ko dám vào gặp, hỏi han, lại lòng vòng mấy chục phút ở ngoài sân rồi ra về, là ko thể tin dc, vì bt e rất tự nhiên với mọi ng cơ mà...có ai biết e bị làm sao ko, làm thế nào để ko run nữa...Có 1 ng khuyên e nên gọi a ấy bằng tên, xưng là mình hoặc tớ thì nói chuyện ko làm a ấy ngại và e ngại vì nghĩ rằng đang "tán"( dù a ấy hơn e 1t thì a ấy cũng biết làm sao nếu e xuưg hô vậy, gọi như vậy e đỡ run hơn thật).

a ấy ko fải là ng duy nhất e hãi kiểu này..trc đây cũng từng hãi 1 ông..nhưng cũng trong sáng chả có hôn hay ôm gì như a ấy với 1 cô bồ cũ..đấy là e nghe thiên hạ nói là cũ..còn đương thời hay ko thì e ko giám định đc.
  6. mrlinh89

mrlinh89 Thành viên mới

Bạn này làm như con zai ham tiền lắm ý, những thằng như thế thì vứt mẹ đi :D
  7. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Cưa giai dễ ợt . Bước 1 là chăm chút hình thức , thơm tho xinh tươi để him luôn muốn được chạm vào mình . Bước 2 là chăm chút tính tình,hãy giả vờ là bạn luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu anh ấy . Bước 3 là đến khoản nội trợ nếu thích happy ending. Trai nào cũng thế mà thôi , nhiều anh ra vẻ kiêu ngạo không khéo là vỏ bọc của thiếu tự tin đấy.
    Đừng để nó biết mình cưa nó , phải làm nó tưởng bở nó cưa được mình .
    Ôi rời , đàn ông khác phụ nữ . Phụ nữ có thể ban đầu không thích ,sau mưa dầm thấm lâu mà thích . Chứ đàn ông quan trọng ấn tượng ban đầu ,ban đầu mà đã không có thiện cảm thì khó lắm .
  8. xuka_yeu_nobita

xuka_yeu_nobita Thành viên mới

:-w toi chua tung biet ai kieue con gái lúc đầu ko thich sau lại thich như mấy cái slogan của mấy bạn ở trong bài này nhé,rồi cả "yêu nhau chi vi yêu .."đấy, tinhf yêu theo tôi là fai có sự chia sẻ ban bè, nói chung là fai hợp nhau, yêu hay ko thì nhìn cái cách ngta nói chuyện với mình, những gì ngta vì mình mệt nhọc mà vẫn làm., số luwognj thời gian 2 ng đi chơi với nhau, chia sẻ nhau..vv...là biết chứ sao, ..Con gái dễ bị ấn tượng, nhưng đó là gái tuổi teen, ngày xưa mình bị ấn tượng, chứ giờ gần 29t rồi, biết nhận thức đc thế nào là cs, cs cần fai có kte, là chuyện 1+1=2 mà.

:-" Ông anh toi hay nói rằng con gái thich 1 ng lúc gặp ban đầu, nhầm to, con gái hay xét 1 ng theo kiểu tình cảm và cái gì gần gũi có thật, ko thic h thứ tình cảm ảo, nhìn ngắm từ xa ko 1 câu hỏi han nói chuyện, hoặc hết sức thể hiện trc mặt tôi mà ko hề nói 1 câu với tôi, chỉ nói với mấy cô bé bên cạnh tôi trc mặt tôi..vv..con gái ko thich ng đến với cô ấy, thể hiện với cô ấy hay thu hút cô ấy, chỉ vì có ng` nhờ làm vậy, có ng xúi hay khuyên làm vậy, vì đàn ông fai ra đàn ông, có tình cảm hay thành ý hãy đến, còn ko thì ko nên giả dối..
    con gái già, đến tuổi nên lấy chồng như tôi nhận thức dc là, nếu 1 ng đàn ông con trai thích tôi, thì trước tiên sẽ bắt ch và làm quen với tôi, bởi vì thích ai thì như tôi, bao giờ chả muốn ngồi cạnh ng đo', nhắn tin với ng đó, chụp ảnh chung..rồi hát chung...đi mua quần áo chung..đi liên hoan đồng nghiệp cùng nhau, mời ng đo' về nhà ăn cơm cùng gia đình mình , đi du lich hay dã ngoại cùng ng đó, đi xem ca nhạc cùng..xem ng do'd lam việc
    v...v.v..
  9. hoahongden1408

hoahongden1408 Thành viên mới Đang bị khóa

khuyên bạn 1 câu sau 24 năm tớ có mặt trên đời là đừng vội bộc lộ tình cảm của mình bạn ơi.
    có điều kiện gần gũi trong công việc thì thỉnh thoảng liếc mắt đưa tình, quan tâm anh ý 1 chút thôi .
    Cái này phải kiên nhẫn từ từ, không thể nóng vội được, nóng vội là hỏng hết bánh kẹo.
    các cụ nói rồi
    cứ bắn tín hiệu là bạn có để ý đến anh ý để anh ý hiểu, hiểu rồi thì việc chấp nhận tình cảm của bạn hay không là việc của hắn.
    còn nếu hắn làm như
    thì bạn nên quên hắn đi là vừa, tránh đau khổ cho mình về sau vì
    có yêu có thích, là tình cảm của riêng bạn, còn hắn có thích có yêu hay không là việc của hắn.
    Chúc bạn may mắn và hạnh phúc
  10. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Ặc, 29 tuổi sắp già khú rồi mà bà chị chính tả ngôn ngữ lộn tùng phèo lên thế ? Hic , đọc đau cả mắt . Rất nhiều em gái lần đầu không thích rồi sau mưa dầm rồi yêu , sống chết vì yêu đó nhé , chẳng qua chị chưa gặp thôi . Còn giữ quan điểm đó thì năm 31 tuổi lại quay lại diễn đàn nhờ tư vấn tiếp mất .