1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tan gái hơn tuổi

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hahahihi, 14/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hahahihi

hahahihi Thành viên mới

xin chào các bác, em kinh nghiệm tình trường còn non nớt mong các bác chỉ giáo hihi
    Em hiện tại đang là sinh viên cđ năm 2 (trước đây học xong cấp 3 đã đi làm, nhưng giờ đi học lại) e đang quen một cáo hơn 3 tuổi( cáo đã đi làm và có lương ổn định). bọn e gặp nhau tình cờ và e cũng đã add zalo, face của cáo, sau một thời gian nhắn tin qua lại. em đã rủ cáo đi chơi nhưng cáo đã từ chối bởi vì lí do "em kém hơn cáo 3 tuổi, cáo bảo là đi chơi nhìn như 2 chị em nên ngại"...
    Sau đấy em tiếp tục nhắn tin thuyết phục cáo, gọi điện nói chuyện đôi lần và cuối cùng cáo đã đồng ý đi chơi với em
    Tối đấy e đén đón cáo đi chơi, uống cafe, bọn e nói chuyện khá hợp nhau, mặc dù em không hề hỏi nhưng cáo tự kể là trước đây cũng có người yêu rồi nhưng lục đục gì đấy nên chia tay... và bây giờ quan điểm của cáo là "yêu là cưới"
    về phần em thì ngoại hình ok, đẹp trai, trắng trẻo, chém gió tốt, cũng khá là dâm đãng hihi... e kể với cáo là e chưa yêu ai bao giờ cả, cáo ko tin và hỏi tại sao đẹp trai thế mà chưa yêu ai.. em bảo là chưa tìm được người thích hợp và cũng xác định yêu là cưới hehe. đi chơi xong e đưa cáo về. Lúc em về tới nhà thì cáo nhắn tin hỏi em đã về chưa... e thấy cáo cũng có thiện cảm với em rồi các bác ạ... giờ rối quá ko biết làm gì tiếp theo đẻ phát triển mối quan hệ mong các bác tư vấn...
    hiện tại e đang là sinh viên, kinh tế phụ thuộc hoàn toàn vào gia đình. em năm nay hơn 20 tuổi rồi, đến năm 2018 mới tốt nghiệp.. có mỗi con xe máy chính chủ tự mua được hồi đi làm.
  2. Mr_Lady_Killer

Mr_Lady_Killer Thành viên tích cực Đang bị khóa

Có vài ý tham dự vs cậu bạn
    1. Cáo tuổi đấy đứng đắn và đã định nghĩa được thế nào là giá trị của một thằng đàn ông.Cáo đã thực dụng rồi nên mọi sự thể hiện ra ngoài của ông bạn không thể không tính toán.Đừng nói về mấy chuyện ông bạn đang phụ thuộc,ăn bám... mà phải lơ đi nhé.Cáo nó cần chỗ dựa cho tương lai mà nói mấy cái này là chỉ có tạch.
    2."đẹp trai, trắng trẻo, chém gió tốt, cũng khá là dâm đãng" -> Tốt rồi.Nếu đúng thế thật thì ca này 30% có cửa sáng.
    3. Cáo thể hiện như trên chưa có gì khẳng định là cáo có thiện cảm. Đấy là phép lịch sự tối thiểu của con gái khi trưởng thành.
    Bây giờ nhắn tin, nc vừa phải đủ để giữ lại tí ấn tượng với cáo thôi. Nói ít,tinh tế, hài hước.3 ngày thì kiếm cớ gì đấy rủ Cáo đi chơi tiếp.
  3. hahahihi

hahahihi Thành viên mới

Thôi xong bỏ mẹ em rồi..... Lúc trên đường về em có nhắc chuyện kinh tế đang phụ thuộc vào gia đình kiểu như "tiền triệu thì ko có nhưng tiền trăm thì ok" cáo nó lảng luôn sang chuyện khác... em lại đếch biết ý còn nhắc thêm một lần nữa, cáo nó im lặng khoảng 15 giây rồi chuyển sang chuyện khác... 2 ngày sau cáo bị bệnh rồi nghỉ làm tầm chục ngày, trong thời gian đó em thường xuyên nhắn tin hỏi thăm chuyện trò.. giờ cáo đi làm lại rồi nhưng cáo nói là vẫn chưa khỏe hẳn nên e cũng chưa dám rủ đi chơi bác ạ.. bác xem thế nào chỉ giáo em với
  4. Mr_Lady_Killer

Mr_Lady_Killer Thành viên tích cực Đang bị khóa

Nhắc trước rồi mà vẫn không kịp à =)) Lần sau tịt luôn chuyện này đi nhá.
    Cái chỗ gạch chân : bạn xử lí thế cũng đc, nhưng rút kinh nghiệm lần sau thế này : vẫn nt chuyện trò hỏi thăm nhưng mà nên đến tận nơi và quà cáp quan tâm chăm sóc cho Cáo tí. Tầm tuổi Cáo mà k tiền tươi thóc thật thì k nên cơm cháo gì đâu.
    Giờ thế này. Cáo chưa khỏe hẳn thì tiếp thục nt đt hỏi thăm. Kèm theo hỏi qua ý kiến Cáo về vc đến thăm Cáo.Nếu Cáo k từ chối thẳng thừng thì đến.
    Nhắn thế này :
    -Cáo à, em còn ốm k
    -(kiểu gì chẳng nói còn)
    -thế ăn uống nghỉ ngơi cẩn thận vào nhé, k khỏi là a bắt đền e đấy
    -(ơ, đền gì)
    -đền e phải khỏe lại ^_^ (Cáo sẽ thấy rất vui vì đc quan tâm thật)
    -(nói gì kệ n nhé)
    -hay là mai a qua thăm e nhé, ốm hơn chục ngày r,a lo.
    -(nó sẽ làm giá và từ chối nhẹ nhàng,lịch sự)
    -thôi. cứ thế nhé.mai 5 giờ a qua.nhé
    Đến thăm thì trêu đùa vừa phải, đẩy tình hình trở nên riêng tư hơn 1 tí thì ms có tiến triển. Nhé.
    hahahihi thích bài này.
  5. bily28

bily28 Thành viên quen thuộc

1. Cáo đó trải qua mối tình sâu đậm rồi
    2. Bạn phải thể hiện mình là chỗ dựa vững chắc, không quan niệm hơn tuổi hay gì đó
    3. Hiện tại bạn đang xưng hô ra sao? Chị em thì con xa lắm :)))
    hahahihi thích bài này.
  6. hahahihi

hahahihi Thành viên mới

Cáo nó đang ở chung với một người con gái khác, hai người làm cùng nhau bác ak, e cũng có nói chuyện xã giao với người này rồi. người này hơn cáo 2 thuổi (đồng nghĩa người này hơn e 5 tuổi).
    Nên là e cũng ngại vào phòng cáo chơi, chỉ muốn rủ ra ngoài cho dẽ nói chuyện. Hôm qua e thấy cáo đi biển rồi, chắc là đã khỏi ốm.. e tính cuối tuần này rủ cáo đi chơi mà giờ bí quá.. ko biết rủ đi đâu vì lần đầu đi cafe rồi mà giờ đi cafe tiếp thì nhàm quá... hôm uóng cafe cáo có gợi ý với e là có 1 quán kem mới mở (ý chắc muốn đi ăn đây :)
    Nên e định lần này sẽ dẫn đi ăn kem... trong lần đầu gặp nhau bọn e đã nói chuyện về gia đình, sở thích, thói quen các thứ rồi.. giờ đi chưa biết nói gì tiếp theo đây ak
  7. hahahihi

hahahihi Thành viên mới

cám ơn bác đã quan tâm đến bài này của e
    -Cái thứ nhất bác nói thì đúng rồi, e nhớ mang máng cáo kể là hồi đó sắp cưới mà trục trặc gì đó nên chia tay
    -Cái thứ 2 thì trong lúc nói chuyện e gợi ý là bạn bè e bây giờ nhiều đứa toàn yêu hơn tuổi, cáo nói là bây giờ phi công trẻ lái máy bay bà già cũng nhiều nên chuyện đó bình thường. Nhưng cáo nói thêm là "yêu thì tuổi tác ko quan trọng nhưng cưới thì cáo muốn cưới người hơn khoảng chục tuổi vì cáo sợ sau này đẻ thì đàn bà thường già đi nhiều mà đàn ông thì phát tướng, trẻ ra. (Mà e so với cáo bây giờ thì e đã trẻ hơn rồi). em trả lời là cái đó hình thức bề ngoài ko quan trọng, tùy từng người, tùy từng hoàn cảnh... bla bla.
    -Cái thứ ba: hiện tại vẫn xưng hô c/e bác ạ.. nhưng mà nhiều lúc nhắn tin e hay nói trống không. giờ e đang tính ko gọi bằng chị nữa mà chuyển sang gọi bằng tên bác thấy ổn ko ak