1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tán gái Tây ?Helppppp

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kojizo, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kojizo

kojizo Thành viên mới

tán gái Tây ?Helppppp

có con bé người Đức rất dễ thương mới sang trường em, nhưng em ý chỉ ở đây 5 tháng , xin hỏi các huynh kinh nghiệm tán gái Tây với?
    ngoại ngữ em ko tốt thì có cách nào bù đắp đây??
    hiện cũng đã nc điện thoại và email qua lại 2,3 lần, em ý còn mời e tuần sau đi ăn trưa và đi du lịch bụi ngày CN

thời gian để tấn công rất ngắn ( 5 tháng )
    bất lợi về vũ khí ( ngoại ngữ )
    đc mỗi cái thuận lời là tính tình cả 2 đều nice như nhau và ... học cùng nghành
    e ý chưa có người yêu , e đây ko to cay tốt củ nhưng vẫn cao hơn em ý khoảng 8cm
  2. Xmen5

Xmen5 Thành viên mới

Có những 5 tháng thì ngắn cái gì mà ngắn, đủ thời gian để chú đá cả lượt đi lẫn lượt về. Cứ rủ nó đi chơi bời, ăn nhậu, ba bủng nhiều vào, không cần tán đâu. Cứ tự nhiên như cái xiên, cái gì đến nó khắc đến. À, hỏi nó xem có muốn học tiếng Vịt không?
  3. 050580

050580 Thành viên mới

4. ElLula

ElLula Thành viên mới

Cứ chân thành là ổn mà...
    Nhưng cái rào cản ngôn ngữ là hơi khó đấy...Chẹp.!Bác tranh thủ học tiếng Anh từ cô ấy và dạy cô ấy tiếng Việt luôn...Những lúc như thế,tình cảm càng dễ phát triển...
    ........
    5 tháng rồi chia tay nhau,nhưng với người nước ngoài,họ có thể lại sớm quay lại với bác thôi...kiểu đi bụi ý...dành tiền để quay lại VN...Thiếu gì những chuyện tình như thế
    ......
    Chúc may mắn
  5. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Ý của bạn là em "tây" đó sang Vn học 5 tháng hả?
    Thám tử tư 844
    -----------------
    BÍ MẬT - KỊP THỜI - CHÍNH XÁC - KHOA HỌC - KHÁCH QUAN
    ---------------------------------------------------------------------------
    Add: #54, 95/8, Chua Boc - Dong Da - Ha noi
    Tel: (84-4)3564.2117/0904.774.844
    Y!m: thamtutu844
    Website: http://www.thamtutu844.com/
  6. yamaha6141

yamaha6141 Thành viên rất tích cực

Chắc chú cũng xác định yêu kiểu này để chiến,đúng không?vậy cứ để mọi thứ tự nhiên,chỉ cần dành thời gian gần gũi nhiều là ok
  7. jemand

jemand Thành viên mới

Bác chủ topic định tán bằng tiếng Anh hay Tiếng Đức vậy. Nếu bác không biết tiếng Đức thì pm cho em. Em cho vài câu có cánh bằng tiếng Đức cho nó phong phú khi bác viết SMS hoặc Email.
    Gái Tây hay gái Ta thì cũng là Gái cả mà, cũng cần sự lãng mạng. Tuy nhiên nghe nói gái Tây thích trai Việt ở điểm galang. Tức là đi ăn uống chơi bời con trai Việt thường trả tiền hết. Không như bọn trai Đức kẹt sỷ. Đàn ông Đức tiết kiệm đến ghê người.
    Đồng thời trong ứng sử thì cũng lên chú ý đến những điểm sau:
    - Khi ăn thì nên ngậm miệng lại mà nhai nhé.
    - Đi với gái thì nhớ sách đồ và mở cửa nhé.
    - Không được hút thuốc trong phòng, nếu muốn hút thì ra ngoài.
    - Phải yêu quý chó.
    PS: Nhớ cho 5 sao vào nick nếu thấy ok.
  8. kojizo

kojizo Thành viên mới

cảm ơn bạn
    mình & cô ấy giao tiếp = tiếng anh.( mặc dù tiếng anh mình ẹ ), cô ấy đang nhờ mình dạy tiếng Việt và tiếng Indo ( tiếng Indo mình cũng đủ để giao tiếp,vì sau 5 tháng ở đây cô ấy sẽ sang Indo làm nghiên cứu )
    tiếng anh mình ẹ , dường như cô ấy cũng thông cảm cho điều đó , thường nói chuyện đt đc 1 lúc thì mình hết vốn từ , nên tán tỉnh thật là khó khăn , mình cũng chưa buông lời ong ve gì ,mới chỉ thăm hỏi ,quan tâm linh tinh thôi...cô ấy vẫn vô tư lự,chắc cũng chưa cảm nhận đc gì từ mình
    ....rào cản ngôn ngữ là vậy nên mình chưa dám chủ động thể hiện cho cô ấy biết tc của mình với cô ấy lúc này (cảm thấy mặc cảm về ngôn ngữ quá )
    được cái là ông thầy giáo mình rất khoái gán ghép mình với em này -và mình cũng tânm sự với ông ấy là mình khoái nó rồi , ko biết ông ý đã mách lẻo với em chưa nữa
    vấn đề lớn nhất bây giờ là mặc cảm ngôn ngữ quá các huynh ah
    tiện đây hỏi : tán gái tây = điện thoại đc ko? kiểu linh tinh ngày vài phút ? nghe nói người Đức thực dụng, mình fone nói chuyện thường xuyên quá sợ nó lại bảo thằng hâm thừa thời gian+$
    Mình thấy thích em này thật sự , em nó tính cởi mở và mình thấy no'' ... hay hay , xác định nghiêm túc các huynh ah.
    Mong các Khổng Minh giúp vài ba nước cờ
  9. jemand

jemand Thành viên mới

Bạn có thể dùng ngôn ngữ quốc tế mà:
    -Ngắm nhìn say đắm....
    - Chạm nhẹ, cầm tay...
    -Nụ cười và ánh mắt...
    PS: Thích thì tán, nghĩ ngợi gì là thành hay ko, đúng ko nào. Cứ đi rồi sẽ đến
  10. mike89

mike89 Thành viên mới

Chăm đi du lịch bụi cả em ý nhiều vào, đi đuợc riêng thì càng tốt xin các cụ cho làm vài cái tour qua đêm ý , vài lần là xúc đưọc ngay ý mà
    P/s : về luyện tiếng thêm đi nhá bác , ko đến đoạn gay cấn lại bẩu "em nói tiếng E đi , a chả hiểu cái j cả " thì yêu =))