1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tán gái Tây ?Helppppp

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kojizo, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Darkflames666

Darkflames666 Thành viên mới

ngoại ngữ chưa cần phải hay, miễn là phong thái tốt, cưa gái cũng vậy, cứ lo mình ẹ thì chả có mẹ nào yêu đâu
  2. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Gái Đức thì tớ cũng có tí kinh nghiệm vì Ex của tớ là Đức. Bọn nó đơn giản lắm, ko ưỡn ẹo như gái Vn đâu, có nghĩa là được là được luôn mà ko đc nó cũng nói luôn.
    Ko tán nó bằng đt nhé, bọn Tây nó ko thik mấy cái trò àh ơi nhắn tin chúc ngủ ngon với chào buổi sáng đâu. Có hay chăng chỉ một vài lần lúc đầu, sau đó là phải bắt đầu luôn.
    Rủ đi chơi cật lực vào, giới thiệu cái này cái nọ, dẫn đi ăn uống cái này cái nọ, làm cho nó vui. Đi du lịch qua đêm, đấy là hay nhất.
  3. vet_con_xau_xi

vet_con_xau_xi Thành viên mới

Ngoại ngữ ko tốt thì có thể dùng "niềm tin" mà tán xem sao, biết đâu lại hiệu quả
    Còn tớ thấy các bạn tây flirt nhau cũng điện thoại chiu chíu đấy thôi, hàng ngày luôn. Nhưng nếu thích thì nói nhanh lắm, chứ ko kiểu ngâm ra độ tháng đâu, cứ tối đa 1tuần là rõ ràng ra thôi, sau vài 3 lần mời đi ăn tối, xem phim, đi chơi ...
    Nhưng ko hiểu nếu ngoại ngữ đủ để hỏi han chuyện trò hàng ngày độ 15-30 phút điện thoại thì lo gì nữa, thế là đủ rồi còn gì. Hay bạn đợi trình có thể sáng tác cả thơ văn thì mới coi là đủ dùng.
  4. cntBuyMeLuv

cntBuyMeLuv Thành viên mới

1. Với hoàn cảnh nì, hãy xác định đây là cuộc tình yêu để yêu, có thêm chút gia vị trong cuộc sống, đừng nên đặt nặng ngắn hay dài làm gì. Ah mà nếu bạn có khả năng sau này sang Đức thì lại là chuyện khác nhá ^__^.
    2.Nên lịch sự nhưng ko cần quá galant, và đặc biệt cần thật đàn ông tự chủ nếu muốn có cái gì to hơn one or several night stand hoặc ko muốn rơi vào cảnh tiếng bf mà thật ra chỉ là lover.
    3. Còn nếu muốn one night stand ở hoàn cảnh bạn và cô ấy thì cực dễ. Dễ đến nỗi lý ra cô ý phải lên đây hỏi cách cưa bạn chứ việc gì mà bạn phải cưa
    Mà thật ra, đàn ông con giai Vn trai Mỹ còn đánh thắng thì sợ gì em gái Đức chứ, đúng không nào ^__^.
    [nick]
    Được cntbuymeluv sửa chữa / chuyển vào 17:56 ngày 15/09/2009
  5. ggbite

ggbite Thành viên mới

Cứ galang rồi luyện câu ai lơp viu thật ngọt vào tây nào chả đổ
  6. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Em co mot cau hoi tuong tu nhu the nay Nhung ma em la Phu nu, va em muon lay chong. em gan day co di du lich, tinh co quen mot ban trong vien bao tan. Sau do em va ban ay cung di tham thanh pho voi nhau. Cac bac di du lich ba lo thi Chac cung biet viec Nhu vay la Binh thuong. Cai Khong Binh thuong o day la bac ay hom do di voi em GIANH tra tien het cho em, sau do bac ay mua cho em may qua Cha la lam qua cho em, tien em len tau hoa. Em len tau roi Khoang 5 phut roi di ra tro lai thi thay bac ay dung tang ngang o truoc san ga. Em truoc Gio yeu mot vai lan roi, dating thi rat nhieu lan, Nhung qua that day la lan dau tien em cam thay co cai gi do rat chan thanh. Em muon tiep tuc, nhung ma em voi bac nay o hoi xa. bac ay dang keu em di du lich voi bac ay trong 2 thang toi. Em van chua quyet DINH, chua biet phai lam gi de co the tien toi mot cai gi do lau dai. Cac bac co y kien gi ko? Em thi Binh thuong, bac Kia cung Binh thuong, ko giau, theo chuan cua Tay thi bac ay cung Binh thuong, Nhung theo chua Viet Nam thi bac ay thuoc dang dep trai. Cac bac cho em xin chut y kien. Thanks cac bac.
  7. kojizo

kojizo Thành viên mới

cảm ơn các bạn
    Ko hiểu sao mình có 1 niềm tin là sẽ lâu dài với em này được , tiếp xúc với nó mình cảm giác nó ko như bọn Tây trên phim .
    Sáng nay gặp nó ở campus , nó cười tươi làm tim mình như chảy ra , mà đặc biệt là lúc nào thấy mình - nó cũng cười rất tươi và trìu mến ( hay là mình đang tự sướng nhỉ , thực sự là cảm giác có cái gì đó đặc biệt từ nó dành cho 1 kẻ vốn chưa tự tin giao tiếp như mình ,nhưng mình cũng k biết cảm nhận đó đúng k nữa.....
    trưa mai mình và nó đi ăn cơm, nó đề nghị mình gia sư indonesian
    Bước đầu cứ thế này đã, còn chuyện tương lai dài ngắn thì mình chưa nghĩ tới , nhưng như bạn gì trên kia đã nói : đã đi là đến, phải ko?
  8. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Với gái Đức thì anh cũng có vài tý kinh nghiệm . Gái Tây cũng như gái Việt , đều thích những thằng trai hào phóng và vui tính . Bất đồng ngôn ngữ chỉ là chuyện nhỏ , vì khi đã khoái nhau rồi thì hiểu nhau dễ lắm hoặc mỗi người đều cố gắng kiên nhẫn nghe người kia giải thích .
    Gái Đức nói riêng và gái Tây nói chung rất tôn trọng quan điểm cá nhân . Cực kỳ ghét thói gia trưởng của giai châu Á và những thói quen xấu kiểu như ngồi thượng cả hai chân trên nghế , ăn nhai chóp chép , miệng không ngậm kín khi nhai . Nói oang oang giữa chốn công cộng......
    Gái Đức nó cũng rất khoái đi chơi cuối tuần , chuyện tiền bạc không quan trọng , kể cả chia đôi thanh toán cũng được nhưng mà nhất thiết phải có một ngày đi chơi với nhau cuối tuần ở chốn công cộng kiểu như vào sàn nhảy , Café , đi dạo trong rừng , hoặc chỉ đơn giản là nằm phơi nắng trên bãi cỏ với nhau cả buổi chiều....Người Việt thì không khoái ba cái trò này lắm , kể cả tôi nhưng vì không muốn phải thẩm du nên vẫn phải cố gắng chiều chúng nó , vì đấy là một nét văn hoá của chúng nó . Và đặc biệt gái Đức nó khác gái Việt ở chỗ rất thắng thắn chứ không loằng ngoằng như gái Việt , thích thì bảo thích , không thích thì bảo không thích . Cái gì thuộc về bạn trai xấu hay đẹp đều nói rõ . Tôi không có ý so sánh cái tính cách nào hay hơn tính cách nào . Nhưng biết được cái tính đấy của chúng nó để mà không ngỡ ngàng khi nó chê thẳng mình , chứ không như gái Việt tế nhị , thấy cái xấu của giai thì lờ đi hoặc không lỡ chê .
    Khi gái Đức nó kết mình thì nó cũng chiều mình lắm đó , cũng thỉnh thoảng nấu cho mình bữa ăn ( mặc dù nhiều món ăn của tụi nó như cám lợn ) , cũng sẵn sàng ngồi nặn trứng cá cả giờ cho giai như nhiều gái Việt .
    Chuyện ******** với chúng nó cũng rất thẳng thắng . Sẵn sàng ngồi trao đổi với nhau hàng giờ kiểu như những vấn đề bình thường khác trong cuộc sống . Khi đã vào cuộc rồi thì rất cầu kỳ kiểu như việc chuẩn bị nấu một bữa ăn ngon . Và trong đầu tụi nó thích gì thì tụi nó nó cũng nói thẳng luôn với ******** , chứ không nằm ỳ ra như nhiều gái Việt ( chẳng biết có sướng hay không nữa mà chỉ có trông chờ vào thằng giai có nhiều kinh nghiệm rồi nó lựa , rồi nó đọc và chiều ) .
    Trai Việt chúng ta cũng chẳng phải việc gì tự ti với chúng nó về chiều cao hay mũi tẹt , mà chỉ cần chúng ta trông gọn gàng sạch sẽ là được . Bằng chứng là thằng tôi thấp hơn con bồ gần một cái đầu mà nó vẫn khoái . Nó bảo đơn giản là tao thích cái tính mày , tao yêu mày , còn tao không quan tâm gia đình tao hay bạn bè tao nhận xét hay đánh giá gì khi tao đi với mày . Người Đức chúng tao là thế , không quan tâm và can thiệp đến quan hệ của người khác .
    Không nhất thiết quần áo phải là lượt bóng bẩy , nhưng sạch sẽ thì nên . Mặc dù tụi nó hút thuốc hôi như cú nhưng nhìn thằng nào thằng đấy vẫn ngon con ( trừ mấy thằng thích sống theo kiểu vô gia cư , phủi ). Còn bồ tôi nó rất ngạc nhiên khi trong ba lô của tôi không hề có lăn lách hay sịt thơm . Vì trong ba lô của bọn giai Tây lúc nào cũng có mấy thứ đó.
    Nói chung tán gái Tây đơn giản hơn gái Việt nếu như hiểu được văn hoá của tụi nó .Với thời gian sáu tháng anh có thể ngủ được với hai con Tây .Không nổ tí nào .Chỉ sợ không đủ sức phục dịch chúng nó . Vì nhu cầu của chúng nó gấp đôi , gấp ba gái Việt . Nhiều khi phải trốn hoặc mong ngày đỏ của tụi nó dài hơn .
  9. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Thật ra ko nên đặt ra một cái gì chắc chắn, một là như thế nó mất thú vị đi, hai là quan trọng đầu tiên ko phải chuyện người ta thích mình ko mà là liệu mình sau khi tiếp xúc nhiều còn thích người ta nữa ko, đúng ko nào : ).
    Cá nhân tớ thì sẽ muốn trao đổi tìm hiểu thêm về anh ta chút chút đã, nhưng do tính tớ thận trọng mà , nhưng bạn biết đấy, đôi khi hành xử thận trọng lại có thể làm lỡ nhiều thứ , thế nên, tuỳ bạn lựa chọn thôi. Nếu bạn thấy đủ tin tưởng bạn có thể đi chơi với người ta cũng được, cứ vui chơi cho thoả thích đi, nghĩ nhiều làm gì. Đến với nhau được hay ko thì yêu cũng rất vui mà, đúng ko nào
    P.S: Đi chơi chung với một anh Tây thì có khá nhiều cái nhạy cảm, nếu bạn quan tâm thì nên chuẩn bị tinh thần hay giải pháp nhé : ).
    @ chủ top: Tớ ko muốn nói rõ ra, chỉ khuyên bạn vầy thôi : ). Lời khuyên đó không phải có nghĩa là hết hy vọng hay thế nào, bạn hãy cứ nghĩ đơn giản là làm thế sẽ đem lại hiệu quả tốt, vầy thôi .
  10. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Thanks bạn. Tớ cũng đã đi chơi với các anh Tây rồi, cũng hiểu các chuyện nhạy cảm bạn nói là gì. Đối phó thì dễ thôi, cứ nói thẳng ra. Nhưng tớ thật không muốn chơi bời, mà muốn tìm hiểu đàng hoàng, nếu được thì tốt, không được thì thôi, nhưng phải nghiêm túc. Vậy thì làm sao? Thanks trước nhé.