1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÁN GẪU & THẮC MẮC HỎI HAN

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi Quan_Di_Ngo, 27/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demtp

demtp Thành viên mới

Da... em demtp kính chào bác Quan. Da em mới post hai bức thư pháp của nhóm bút lân, mong bác xem qua và góp ý giúp em, hẹn bác chủ nhật sẽ ghé qua để uống trà với bác. chúc bác vui.
    Hậu sinh demtp kính thư
  2. quanghanguyenus

quanghanguyenus Thành viên mới

Chào các bác!
    Cho em hỏi chỗ nào mua nghiên và bút với!
    Loại tốt ấy
  3. quanghanguyenus

quanghanguyenus Thành viên mới

Chào các bác!
    Cho em hỏi chỗ nào mua nghiên và bút với!
    Loại tốt ấy
  4. rosered

rosered Thành viên mới

Ở miền Nam thì tôi không biết nhưng nếu bác ở Hà nội thì có thể ra các cửa hàng hoạ phẩm đều có bán nhưng theo tôi họ không am hiểu lắm về thư pháp nên phải chọn mới tìm được loại tốt. Có một cửa hàng văn phòng phẩm nằm ở khoảng giữa phố Hàng Mã, có bán nghiên, bút, khá tốt nhưng bán cho khách rất hách dịch, giá lại hơi cao. Tốt nhất bác nên tham khảo ở đó trước rồi ra ngoài tìm, chắc chắn có loại tương tự mà giá mềm hơn.
  5. rosered

rosered Thành viên mới

Ở miền Nam thì tôi không biết nhưng nếu bác ở Hà nội thì có thể ra các cửa hàng hoạ phẩm đều có bán nhưng theo tôi họ không am hiểu lắm về thư pháp nên phải chọn mới tìm được loại tốt. Có một cửa hàng văn phòng phẩm nằm ở khoảng giữa phố Hàng Mã, có bán nghiên, bút, khá tốt nhưng bán cho khách rất hách dịch, giá lại hơi cao. Tốt nhất bác nên tham khảo ở đó trước rồi ra ngoài tìm, chắc chắn có loại tương tự mà giá mềm hơn.
  6. ukbox

ukbox Thành viên mới

phố hàng bồ chỗ cắt lương văn can có cửa hàng bán các đồ hoạ phẩm nhưng chú ý là không phải cửa hàng to quay ra LVC mà là cửa hàng lụp sụp sát cạnh đấy (rẻ hơn nhiều hơn), nếu mua nghiên to phải đặt trước thì phải.
    TB; nghiên có thể đến cửa hàng sứ Giang tây cũng có, khá đẹp hôm trước xem triển lãm đồ sứ cũng thấy họ bầy.
  7. ukbox

ukbox Thành viên mới

phố hàng bồ chỗ cắt lương văn can có cửa hàng bán các đồ hoạ phẩm nhưng chú ý là không phải cửa hàng to quay ra LVC mà là cửa hàng lụp sụp sát cạnh đấy (rẻ hơn nhiều hơn), nếu mua nghiên to phải đặt trước thì phải.
    TB; nghiên có thể đến cửa hàng sứ Giang tây cũng có, khá đẹp hôm trước xem triển lãm đồ sứ cũng thấy họ bầy.
  8. katyusha

katyusha Thành viên mới

Em muốn nhờ các bác mà không dám lập topic riêng vì sợ bị các bác chê la spam box. Em sắp thi ĐH rồi còn vài ngày nữa thôi, và chợt nhận ra mình cần, rất cần một chữ TĨNH. Em muốn nhờ bác Quản hay ai đó gửi (online theo đường internet thôi) cho em một chữ TĨNH,cỡ của hình đủ để làm avatar thì càng tốt. Cảm ơn các bác trước.
    PS: quên mất, em xin bác là xin chữ Hán, mong bác gửi sớm!
  9. katyusha

katyusha Thành viên mới

Em muốn nhờ các bác mà không dám lập topic riêng vì sợ bị các bác chê la spam box. Em sắp thi ĐH rồi còn vài ngày nữa thôi, và chợt nhận ra mình cần, rất cần một chữ TĨNH. Em muốn nhờ bác Quản hay ai đó gửi (online theo đường internet thôi) cho em một chữ TĨNH,cỡ của hình đủ để làm avatar thì càng tốt. Cảm ơn các bác trước.
    PS: quên mất, em xin bác là xin chữ Hán, mong bác gửi sớm!
  10. Quan_Di_Ngo

Quan_Di_Ngo Thành viên mới

Kính nhắn bác Rosered:
    Quản bận đi triển lãm và tham gia hội chợ kinh tế ở Quảng Ngãi từ ngày 27/06/2004 - 05/07/2004. Kính nhờ bác và bác Boy@ chăm sóc Box nhà.
    Thời gian vừa qua bệnh tật liên miên, khiến sức khoẻ không cho phép Quản Online, mới vào thấy box trầm quá ! Kính nhờ quý bác khuấy động phong chào lên cái nhé. Tri ân bác Rosered cùng quý bác thành viên!
    Quản Di Ngô
    Được Quan_Di_Ngo sửa chữa / chuyển vào 11:17 ngày 24/06/2004