1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÁN GẪU & THẮC MẮC HỎI HAN

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi Quan_Di_Ngo, 27/05/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. alibaba29_10

alibaba29_10 Thành viên quen thuộc

Em là người không am hiểu nhiều về nghệ thuật thư pháp, tuy nhiên em rất thích được chiêm ngưỡng vẻ đẹp phong lưu trong mỗi tác phẩm thư pháp. Hôm nay ghé qua box thư pháp, em muốn hỏi về một vài địa chỉ viết thư pháp ở HN, em muốn nhờ cao nhân viết một câu để tặng cho một người bạn thân, tiện đây em cũng xin bật mí luôn để có gì các bác tư vấn thêm cho tác phẩm hoàn thiện, đúng theo ý em.Câu thư pháp mà em định viết tặng bạn thân của em là câu gồm có ba chữ :Lực Quyết Tâm - bằng tiếng trung quốc ( hay chữ hán, đại loại thế, chứ thực ra chữ trung quốc hay chữ hán có giống hay khác nhau thế nào em cũng ko biết) thì các bác bảo em nên tìm đến ở địa chỉ nào? Và cần dặn dò gì thêm em xin được chỉ giáo!
    Đầu xuân mới, em xin chúc các bác sức khoẻ vô biên, gia đình hạnh phúc để tiếp tục lao động, thổi hồn cho những tác phẩm thư pháp Việt bay cao, bay xa hơn nữa!
    Xin cảm ơn các bác đã tham gia chủ đề!
    Ps: Bài trả lời xin các bác gửi bằng tin nhắn để em tiện theo dõi.Thank!
  2. merrimy

merrimy Thành viên quen thuộc

Các bác cho em hỏi ở HN thì xin chữ ở đâu là hay nhất ạh, em đang định xin 2 chữ là chữ Tỉnh và chữ Tĩnh..Các bác có hình nào cho em tham khảo về 2 cái chữ này thì càng tốt. Xin cám ơn các bác ạh
  3. lusciouzx_babii

lusciouzx_babii Thành viên mới

Các pác có chữ " Hiếu " Viêt theo thư pháp ko? Pót cho em xem hình ảnh dc ko ạ. Hoạc các pác gửi vô e-mail cho em . Em xin chân thành cảm ơn.
    e---mail : xaem_talaithay_yeuem0320@yahoo.com
  4. Nakata

Nakata Thành viên rất tích cực

Em xin phép được hỏi các bác về vấn đề giấy sử dụng để viết thư pháp.
    Các bác có yêu cầu gì đặc biệt, loại giấy các bác hiện đang dùng, và giá cả.
    Em đang nghiên cứu sản xuất một loại giấy chuyên để phục vụ các bác, rất mong được các bác chia sẻ ý kiến để có thể phục vụ các bác được tốt hơn. Chẳng hạn như về yêu cầu độ trắng, độ nhám, độ hút nước. Yêu cầu loại sơ xợi nguyên chất (như bột dó chẳng hạn) hay pha với loại bột giấy thường
    Xin đa tạ các bác rất nhiều
  5. ongnon

ongnon Thành viên mới

Các bác cho em hỏi quả thuhoavietnam một đi không trở lại hay sao ý nhở ????? Lâu lắm chả thấy tăm hơi đâu , co le lặn lâu quá
  6. rosered

rosered Thành viên mới

Tôi nghe đồn rằng mạng Thư hoạ sắp mở lại đấy. Đâu dăm bữa nửa tháng nữa.
  7. ongnon

ongnon Thành viên mới

Hy vọng những lời Nam Long chân nhơn nói thật, thuhoavietnam sẽ mở cửa trở lại
  8. metamorphosis

metamorphosis Thành viên mới

Mình có một bức tranh muốn nhờ mọi người giải thích giúp.
    Trong tranh có chữ gì?
  9. ongnon

ongnon Thành viên mới

Trả lời cho bức tranh ở trên, ongnon vốn không thạo thư pháp chữ Việt, nhìn ra chữ KHÔNG thì phải, chả biết đúng không hihi, cái kiểu này TQ hay viết lắm. Ở đó thịnh hành kiểu viết mang phong cách cây cỏ hoa lá hay rồng phượng kiểu như thế này
  10. lananh63

lananh63 Thành viên mới

các bác ơi, papa em rất giỏi xem tử vi. Papa em đang tìm một lớp dạy chữ HÁN NÔM để tiếp tục nghiên cứu về tử vi và những thứ liên quan đến mấy vụ bói toán đấy. Có bác nào cho em xin vài địa chỉ học HÁN NÔM ở Hà Nội không ạh? em xin chân thành cảm ơn bằng cách đưa bác đấy đến gặp Papa em để Papa em xem cho 1 lá số. Muốn hỏi gì cũng được.
    Các bác giúp em nhé. Papa em hiện được rất đông đảo bà con thân và không thân tín nhiệm trong vụ xem số. ( hoàn toàn không lấy tiền, ai muốn cảm tạ thì mang hoa quả tới được rồi )
    Cảm ơn các bác nhiều nhá