1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tán lại người yêu cũ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi doilong, 13/09/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. doilong

doilong Thành viên mới

tán lại người yêu cũ

Chào các bạn, tôi có một câu chuyện muốn nhờ các bạn tư vấn. Tôi năm nay 27 tuổi, thực ra không phải thành viên của diễn đàn, nhưng có đứa em nó khuyên lên đây nhờ anh chị em tư vấn.
    2 năm trước tôi có yêu 1 người.Cô ấy là người rất đặc biệt đối với tôi.Là người khiến tôi quên được mối tình đầu 5 năm của mình.Tôi là người lăn lộn xã hội từ sớm,tất cả tôi học được là từ trường đời.Còn cô ấy thì là dân trí thức ( cũng 1 phần vì lí do này tôi nhờ các anh chị em ở đây tư vấn, vì có khi mọi người hiểu cô ấy hơn tôi).Chúng tôi yêu nhau được năm rưỡi.Cô ấy yêu tôi rất nhiều.Và ngược lại tôi cũng thế.Nhưng hi sinh thì có lẽ cô ấy hi sinh nhiều hơn.Bởi vì ngày yêu tôi cô ấy vẫn còn đang học ( cô ấy kém tôi 5 tuổi),ngày đấy cũng nhiều mơ mộng, bạn bè cũng trang lứa được chiều,còn cô ấy thì phải nhịn tôi nhiều,thay đổi rất nhiều vì tôi.Tôi hiểu điều đó và chính vì những điều đấy tôi càng yêu cô ấy bởi vì cô ấy làm tôi tin vào tình yêu.Nhưng hồi đó cũng vì lí do hoàn cảnh, xã hội, tôi ít khi thể hiện cảm xúc,nhiều khi vô tâm .Yêu nhau được 1 năm rưỡi, cuộc sống của tôi có 1 biến cố phải đi xa thì mới mong cuộc sống sau này tốt đẹp được.Khi ấy đi tôi cũng không biết chắc tương lai của mình như thế nào.Nên tôi quyết định cắt đứt hoàn toàn với cô ấy, không phải vì hết yêu mà vì không muốn cô ấy phải chờ đợi mỏi mòn, khổ sở.tuy nhiên tôi vẫn dõi theo cuộc sống của cô ấy qua 1 vài mối quan hệ ở nhà.
    Chia tay nhau đc 1 thời gian ngắn cô ấy đã có người yêu mới luôn.Đó là người mà ngày xưa tán cô ấy cùng vào thời điểm với tôi. Đó cũng là một người trí thức, tất cả đều ổn định và lại không vô tâm như tôi.Tuy nhiên người tôi yêu vẫn hỏi dò tin tức của tôi qua bạn bè.Do gặp may mắn và có người giúp đỡ, bây giờ tôi đã có thể đàng hoàng trở về nhà và làm ăn tạm ổn, cũng không kém ai.Tôi vẫn còn rất yêu cô ấy và muốn quay lại với cô ấy để sửa chữa lỗi làm và bù đắp những gì đã qua.
    Nhưng thực sự không biết nên làm thế nào.Không hiểu giờ đây cô ấy nghĩ gì.Vì cô ấy sống rất nặng về tình cảm đôi khi lại hơi phức tạp trong suy nghĩ.Nên tôi không biết làm thế nào để không làm tổn thương đến cô ấy.
    ( chuyện tình yêu của cô ấy vẫn bình thường nhưng có vẻ cô ấy không yêu ng yêu như yêu tôi trước kia)
  2. yeuChien

yeuChien Thành viên mới

gì chứ
    gái luôn day dứt mối tình đầu
  3. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

!Coi thường tình yêu, coi thường người yêu ... sẵn sàng vứt bỏ vì tiền ? Giờ kiếm được tiền rồi thì muốn "mua" lại "đồ chơi" ?
    Nếu cô ta "có vẻ" không yêu người yêu hiện tại nhiều = yêu anh ... thì chắc là cô ta "không dám" yêu quá nhiều - sợ bị tổn thương lần nữa mà ... yêu càng nhiều thì tổn thương càng nhiều thôi ... Cách bù đắp đúng đắn nhất cho cô ấy bay giờ là để cô ấy yên với ng mình đang yêu, thế đấy

4. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

Được girl_buong_binh sửa chữa / chuyển vào 02:18 ngày 14/09/2009
  5. anhyeuemlam

anhyeuemlam Thành viên quen thuộc

Đừng phá vỡ hạnh phúc của ng ta
    Đừng làm ng ta đau khổ thêm 1 lần nữa
    Good luck
  6. hoangtronghaivnm

hoangtronghaivnm Thành viên mới

Hồi xưa bạn không tự tin vào tình yêu, bạn mặc cảm khi so sánh với cô í.
    Bây giờ kinh tế khá giả rồi thì tự tin hơn nhiều đúng không?
    Cứ tán lại đi, nhưng đừng vội vàng quá, nếu cô ấy không còn tình cảm với bạn nữa thì nên thôi, tình yêu nó như một vật có khối lượng rất lớn í, nên muốn thay đổi hướng đi của nó thì phải tác động từ từ và phải có thời gian... Haizza, tình yêu thật là phức tạp...
  7. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

Người ta được cái này thì mất cái kia bác ạ.
    Ngày trước bác chọn lựa sự nghiệp của mình chứ không phải em nó.Giờ cũng tàm tạm rồi lại "muốn quay lại với cô ấy để sửa chữa lỗi lầm và bù đắp những gì đã qua."
    Em My nói hơi gay gắt quá nhưng cũng có ý đúng bác ạ.Nếu em nó hạnh phúc rồi thì tha cho em nó.
    Giờ bác cứ liên lạc lại với em nó đi,tạm thời là bạn bè bình thường thôi chứ đừng manh động quá.Nếu bác thật sự có lòng thì cơ hội sẽ tới thôi.
    Chúc bác may mắn...
  8. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Haizz chuyên bác chủ thớt giống chuyện của e quá ... chỉ có điều e kém bác vài tuổi và bạn e thì vẫn chưa yêu ai kả ...
    Đang đinh chia sẽ với bác rồi bắc ghế nghe lời khuyên của mọi thì lại nghe sư fụ My fán thế này đâm chán hẳn ...
    Thế tức là e cũng hết hi vọng sao ??
  9. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Tha là tha thế éo nào. Em ấy chưa cưới thì ta cứ phát tín hiệu. Nhỡ đâu gái đánh hiệu lại thì sao. Bây giờ có tiền rồi, phong độ khác rồi, cơ hội 50/50 tội chó gì không làm quả tái phỏm ko sau lại tiếc.
  10. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Tớ xin lỗi vì nói hơi quá, những tớ thấy khôi hài lắm
    anh nói vì cuộc sống vất vả mà phải - bỏ - người - yêu ... tiền và người yêu ... anh đã chọn tiền hơn ... thế thì tình yêu với anh có là gì đâu, cũng chỉ là 1 thứ vướng víu _ chẳng thế mà anh sẵn sàng vứt nó đi để rảnh chân kiếm tiền? Anh cũng thấy người ta yêu anh thế nào, mà anh thì có đếm xỉa gì mấy đâu ... anh chỉ có mỗi cái suy nghĩ đơn giản là bỏ bỏ bỏ - bỏ cho anh đỡ nhọc xác - lại được cái tiếng tốt "chia tay vì sợ cô ý khổ" ... cái lí do "chia tay vì không muốn cô ý phaỉ chờ đợi mòn mỏi" nghe thì có vẻ cao thương nhưng thực chất là ích kỉ, anh chỉ bo bo nghĩ cho mình thôi ...cái lí do này khôi hài lắm, cũng chỉ là cái lí do yếu ớt chống chế cho việc ko yêu nhiều, ko tôn trọng ng mình yêu thôi ...
    Theo những lời anh nói, người yêu hiện tại của cô ý chẳng thua kém gì anh, thậm chí là còn hơn nhiều thứ ... nếu cô ấy đã hạnh phúc rồi thì sao anh phải phá bỏ mọi thứ mà cô ý đang có đi, vết thương có vẻ lành rồi mà giờ anh lại khơi lên để sửa chữa và bù đắp ? Tóm lại, nên để cô ấy yên đi