1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tán lại người yêu cũ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi doilong, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doilong

doilong Thành viên mới

Có lẽ các bạn nữ không hiểu được cuộc sống xã hội phức tạp thế nào,Những chuyện thế này có lẽ chỉ có đàn ông con trai hiểu rõ hơn.Khi ra đi ai không mong vẫn giữ được người yêu bên cạnh.nhưng tôi chỉ nghĩ được rằng tôi không thể bao bọc được cho cuộc sống của cô ấy, cho nên tôi cắt đứt cũng chỉ mong cô ấy yên ấm.Vì cô ấy là người đàng hoàng, làm sao tôi lôi cô ấy theo để sống đời sống lang bạt với mình được, còn bảo cô ấy chờ thì đến bao giờ, đến tôi còn không biết đến ngày về.
    Ngày hôm nay trở về được, tôi cũng không ngờ may mắn đến thế, tôi thật lòg mong được làm cô ấy hạnh phúc.Nếu cô ấy hạnh phúc bên người yêu mới, tôi chúc phuc'''''''' co ay.Nhưng tôi cũng rất muốn chủ động để cô ấy hiểu lòng mình nhưng chỉ sợ lại làm xáo trộn cuộc sống của em, người ấy rất hay xúc động, hoặc biết đâu lại làm phiền đến.Tôi chỉ mong bù đắp cho em những tháng ngày tôi đã vô tâm, đã bỏ mặc người yêu mình.Tôi khẳng định là rất yêu cô ấy.Yêu theo đúng nghĩa từ yêu mà 1 người từng trải 27 tuổi hiểu được.
    Cho đến nay, tôi mới chỉ nói chuyện với cô ấy một lần, tôi hỏi cô ấy có trách tôi không, cô ấy trả lời là cuộc sống mà , có người đi qua, có người đứng lại.Đến nay tôi không dám nói gì hơn.Cô ấy vẫn hỏi thăm tôi qua bạn bè tôi,nhưng tôi muốn nói chuyện trực tiếp với cô ấy liệu có đựoc không, theo các bạn nên để cô ấy biết thế nào là hợp lí hãy tư vấn giúp tôi.
    Được doilong sửa chữa / chuyển vào 02:10 ngày 15/09/2009
    Được doilong sửa chữa / chuyển vào 02:14 ngày 15/09/2009
  2. xiaxia123

xiaxia123 Thành viên mới

Em ủng hộ bác. Sống là phải đấu tranh, mưu cầu hạnh phúc cho riêng mình, đó là quyền của con người. Bác Hồ nói thì sai thế nào được bác nhỉ.
    Em nghe giọng văn bác, thấy bác có vẻ là người bi quan, và nghĩ cho người khác nhiều hơn bản thân mình,
    Ko nói về sai lầm trong quá khứ nữa, vì quá khứ đã trôi qua rồi, Hiện tại bác xác định đây là người con gái của đời mình, và tin tưởng rằng bác sẽ là người mang lại hạnh phúc cho cô ấy, thì bác cứ mạnh dạn bày tỏ tình cảm của mình đi, để cơ hội vuột thêm lần nữa thì k còn lần thứ 3 đâu bác ạ.
    Để yên tâm hơn nữa, bác có thể tìm hiểu xem tình cảm của cô ấy hiện h như thế nào, Nếu ngại đối diện trực tiếp thì bác có thể lấy thông tin từ các kênh bè bạn, người thân của cô ấy. Hoặc đánh tiếng gián tiếp qua những người xung quanh. Nhưng bác phải cẩn thận, những người đó là phải người bác có thể tin tưởng, Chẳng may hỏi nhầm tay trong của thằng ng yêu hiện tại thì mọi việc rắc rối nhé bác.
    Bác cứ mạnh dạn, đã có lòng tin thì thì vững bc tiến, ngại gì vài lời dèm pha của quân xấu bụng, hay bọn tóc dài trí ngắn. Em nể bác đã dám từ bỏ tình yêu trc mắt để lo cho tương lai hạnh phúc của cả 2 người.

Chúc bác may mắn và đạt được như ý nguyện,
    Thân.

Được xiaxia123 sửa chữa / chuyển vào 02:46 ngày 15/09/2009
  3. zo23zo

zo23zo Thành viên mới

cứ thử đi ko lại hối hận
  4. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Hay quá bác ơi ... quả là suy nghĩ chín chắn và rất đàng hoàng ...
    Làm tới đi bác ... e ủng hộ , ngày xưa tự ti vì ko tiền , tương lại mù mịt , h đã co thành tưu mà còn tự ti thì khác gì vứt đi từng ấy năm bôn ba ...
    Thật đàng hoàng , minh bạch , đỉnh đỉnh theo đuổi cô ý lại một lần nữa , dẫu cô ý co lựa chọn thế nào thì sau này bác cũng ko fải hói tiếc vì bác đã làm đã cố găng trọn vẹn ...
    Lên đi ...
  5. alex9xpro

alex9xpro Thành viên mới

Đàn ông sự nghiệp là đầu,em thấy hồi xưa bác làm thế chả có gì là sai cả,bác mà ở nhà ko có sự nghiệp sau này đói há mồm thì hai vợ chồng cũng khổ sở chứ sung sướng gì:-j
    thế nên là bây giờ bác khác xưa rồi,chả có gì mà phải xoắc xít ko giành lại người mình yêu hết.
    Vì cô ấy yêu bác nhiều hơn người kia,nên chỉ cần bác đỡ vô tâm đi thì cô ấy đảm bảo sẽ hạnh phúc hơn khi ở bên bác.
    Mà việc cô ấy hỏi thăm thông tin về bác chứng tỏ biết đâu vẫn còn chờ bác trở về,nên giờ bác làm luôn cho nóng
    Trong tình yêu mà cứ bàn lùi,cả đời hối hận luôn
  6. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Em nghĩ mọi chuyện cần có thời gian... Giờ bác tiến cũng dở, mà lùi càng dở. Xưa mình ruồng bỏ họ, bất kể là lý do j, giờ quay lại, cũng bất kể lý do j, đều làm xáo trộn cuộc sống hiện tại của họ, sẽ làm ng` ta phải suy nghĩ, thậm chí có thể tiếp tục đau khổ.
    Bác thử nghĩ xem, ngày xưa yêu lắm, bác chia tay ng` ta sống dở chết dở. Giờ ng` ta đã có ng` yêu mới, giả dụ ng` đó ko xứng đáng thì ko nói làm j, chứ nếu cũng thật sự tốt và hết lòng yêu thương, ng` đã giúp cô ấy đứng dậy sau cú shock với bác, thì sự trở về của bác sẽ có thêm ít nhất 2 ng` nữa đau khổ.
    Nhưng tất nhiên, bác thật lòng và sâu nặng, thì cũng ko ai ngăn cấm được mong muốn chuộc lỗi và bù đắp của bác với cô ấy cả. Có điều hãy để tất cả quen với sự trở về của bác. Hãy cứ quan tâm, giúp đỡ, chia sẻ với cô ấy như một ng` bạn tốt thật sự. Vị thế của bác bây giờ cũng chỉ có thể làm thế, và nên làm như thế thôi... Thời gian sẽ trả lời tất cả. Vì ng` quyết định chuyện này ko phải là bác mà là cô ấy. Cô ấy có quyết định tha thứ ko, có đành lòng từ bỏ ng` đã ở bên cô ấy khi đau khổ nhất để trở về với bác ko, và nhất là có dám đánh cược cuộc đời vào ng` đã từng làm cô ấy suy sụp 1 lần ko, tất cả còn ở phía trước bác ạ.
    Mình chỉ nên làm những j mình được quyền làm, và đó là ở bên họ, cùng yêu thương che chở cho họ; chứ ko phải tước đoạt hp họ đang có rồi thay thế vào đó là thứ mình cho rằng sẽ là hp với họ. Dù sau này cô ấy có lựa chọn ra sao thì cũng đều là chính đáng, và mình cũng chẳng có j phải hối tiếc cả, phải ko? Chúc bác sáng suốt
  7. minhngoctn

minhngoctn Thành viên mới

thực ra a quyết định sẽ quay lại rồi nên mọi ng đừng nên bàn lùi, theo e thì a nên hẹn gặp mặt 1 lần, nói với cô ấy hết những suy nghĩ của mình, rồi mọi chuyện sẽ rõ ràng ngay thôi, a sẽ biết đc mình nên làm gì tiếp theo.
  8. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Lâu rồi mới có một topic có sự đồng cảm như vậy.
    Cũng chẳng trách ai được. cuộc sống vốn là như thế. Nói thì dễ chứ có mấy ai dám vượt qua thực tại khắc nghiệt để yêu nhau, một túp lều tranh hai quả tim vàng đây.
    Con người thường ở giữa hai dòng nước, chỉ có thể chọn một mà không thể trọn vẹn đôi đường.
    Trường hợp của bạn cũng giống như nhiều người. Cũng phải đành rũ áo ra đi tìm cho mình tương lai tươi sáng hơn. Nhưng có một điều, tình cảm bạn không đủ lớn để vượt qua khó khăn. Đôi khi bạn cho rằng mình làm thế là tốt, là lo cho cô ấy. Suy cho cùng cũng có điều ngụy biện.
    Bạn chia tay trong nỗi buồn nhưng trong lòng bạn nghĩ mình thanh thản, nhẹ nhàng. không muốn cô ấy khổ. Nhưng bạn có biết khi người con gái đã yêu. nếu so sánh sự nghiệp và tình yêu, họ sẽ chọn tình yêu và có thể bất chấp tất cả để vượt qua,
    Bạn ích kỷ bõ lại cô ấy một mình với nỗi chênh vênh hụt hẫng, với câu hỏi tại sao? Mình tin nó sẽ ám ảnh mãi cô ấy vì điều đó và cũng làm mất đi niềm tin vào tình yêu trong tim cô ấy.
    Còn bản thân bạn. bao năm qua bạn cố gắng vì sự nghiệp và bạn có chút thành tựu lại quay về. Có cảm thấy là buồn hay không.
    Bạn để cô ấy ở ngoài cuộc sống mình, không cho cô ấy được cơ hội chia sẽ niềm vui và nỗi buồn cùng bạn. Bạn vui cà tự hào vì mình không muốn người yêu mình khổ, lấy điều đó làm động lực cho mình phát triển và nay đã thành công, bạn có hãnh diễn tự đắc trong lòng thầm nghĩ sẽ dủ sức lo cho người mình yêu.
    Có lẽ bạn sai lầm trong cách suy nghĩ về phụ nữ rồi.
    Trong khó khăn mới biết rõ lòng nhau, Còn nay đã yên bình. Cũng chỉ là đem cho người yêu vật chất, bạn sẽ tự thấy thỏa mãn trong lòng, cao hứng với chính bản thân mình là Ta đủ sức lo cho người mình yêu đây đủ...
    Thôi thì có mấy điều như thế. Lúc xưa mình cũng như bạn, cũng từng bỏ qua tình cảm chân thành chỉ vì lo sự nghiệp. Bây giờ sự nghiệp cũng chưa có gì mà tình thì cũng không có. Mình không có tiếc nuối vì đã chọn là phải chấp nhận.
    Suy cho cùng cuộc sống có bao nhiều, nếu có thì hãy nắm giữ lấy, khi mất đi rồi cũng chỉ để lại day dứt, tiếc nuối trong lòng mà thôi.
    All: cái topic này làm cho nhiều người đồng cảm, sống thật với bản thân mình hơn. Ngay cả bác Quẩy chém gió kinh hồn cũng có chút nhẹ nhàng... Thế mới biết con người không phải chỉ vẻ bề ngài và cái nick...
  9. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Lất lần nữa. Thử thfm dò tình cảm của ngỈời ta 'i ko sau này h'i hận.
    Đợt này anh bận vi?c, ko viết 'c nhiều chứ không cũng vạch 'Ỉờng ch? l'i cho chú quay lại tán 'ấy.
  10. amigo_hn

amigo_hn Thành viên mới

Bạn cứ tự tin gặp gỡ lại ex. Nếu ex phát tín hiệu thì bạn có nhiều cơ hội rồi đó.
    Vì khó khăn nên bạn mới đánh mất người yêu. Cô ấy là người yêu bạn, hiểu bạn sẽ thông cảm cho bạn mà thôi.
    Làm hết tất cả mọi thứ (bây giờ) có thể để chứng minh bạn là người cố gắng và vươn lên.
    Mình ủng hộ bạn rất nhiều