1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tản mạn bóng rổ

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi Tequiero8, 20/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AQchiphu2009

AQchiphu2009 Thành viên mới

Chà chà vào mạng này thấy lắm cái hay nhưng thú nhất là gặp lại bạn cùng thời. Ai biết ở đây lại có cả một lịch sử BR thời kỳ tôi cùng các bạn ấy đang mài đũng quần trên ghế nhà trường!
    Các bạn ơi, không quên được thời kỳ ấy BR vui lắm, tớ học xong ra trường đi công tác xa Hà Nội bao nhiêu năm thành thử ít biết những sinh hoạt BR hồi trước, giờ nghe các cậu bàn như được sống lại tuổi học trò.
    Tại sao các bạn quên mất tay khá ở Trung học Trung Hoa?
    Đó là Hồng, Vũ (gọi tiếng Quan hoả là Mẩu) và TT Pẩu (tức Bảo). Còn một số nữa, cũng xuất thân từ BR sinh viên. Tôi nhớ..
    Đó là các anh Chí (ĐHTH khoa Lý), Cường (khoa Sinh), rồi ở lứa trên nữa có Hàm (Y khoa, nay cụ này cũng ngoài 70 rồi), Hải (Albert Saraut cũ), Hùng "Tây" ở Gỗ dán Cầu Đuống và mấy vị nữa. Khi nào rảnh ta lại trao đổi tiếp nhé, xin cám ơn tất cả...
  2. nga_manager

nga_manager Thành viên mới

Thêm một đại thụ của BR nữa.
    Con cháu lại sắp được nghe các bác hàn huyên tâm sự nữa rồi
    BR muôn năm!
  3. nga_manager

Các bác thông cảm, cháu vốn hơi quá khích
  4. AQchiphu2009

AQchiphu2009 Thành viên mới

Tôi xin lỗi trước vì đến sau và có thể có cái chưa đúng, vâng.
    Các bạn (già) ạ, các bạn hơi thiếu công bằng với đ/c Quang (5) Thể Công. Anh ấy đánh cánh trái nhiều cái hay phết, lại là Bí thư chi đoàn nhiều năm gương mẫu. Khi Sơn "khí" nghỉ, Quang đánh tổ chức, thay chỗ Sơn và chơi không đến nỗi nào. Ném xa tốt, biết đột phá và xách ứng kịp thời trong phòng thủ. Sau này Q về nghỉ và phụ trách nhà văn hoá Vietnam Air lines là chỗ mà cu cậu Ngô Quang Tùng vào làm trước khi được giới thiệu về VTV3.
  5. nga_manager

Ái chà, đến đầu tháng 7 này lại giao hữu hoành tráng rồi đây
  6. curuagia

curuagia Thành viên mới

Chào bạn hữu, lâu ngày không thấy nhau đâu.
    Hôm nay có chuyên hơi lạc đề song mạnh dạn đề xuất vì tôi biết bạn bè BR vốn yêu thương nhau, nên mới dám đặt vấn đề.
    Tôi muốn tìm 1 con cún nhỏ, không phải fox đâu (nuôi 3 lần đều bỏ) mà là loại lai thôi: nhỏ nhắn, nom na ná con mèo. Ai ở topic BR thương thì xin mách địa chỉ cho nhé, lão phu cám ơn.
  7. curuagia

curuagia Thành viên mới

Tủi thân quá. Lúc vui vẻ ôn chuyện BR được bà con ủng hộ, nay gia đình muốn có chú Cún con làm vui lại kg ai mách!!?
  8. nowitzki

nowitzki Thành viên mới

Không thấy ai đã từng nuôi chó trả lời bác nhỉ
    Cháu chưa nuôi chó bao giờ nhưng cháu tìm cho bác một số địa chỉ web, bác có thể hỏi họ để mua được chú chó ưng ý:
    http://vietdog.com/forum/index.php
    hoặc nếu bác có tên của giống chó ấy thì bác tìm trên google với từ khóa là "bán chó ... (giống mà bác cần)"
    Cháu chúc bác luôn khỏe mạnh để chúng cháu còn được hóng chuyện bóng rổ hồi xưa!
  9. vuongtinhcodon

vuongtinhcodon Thành viên mới

Bác không thích chó fox à.Dễ thương vậy mà.Cháu ngủ với nó suốt tuy hay mắc bệnh ĐÁI TỰ DO và VÔ KỸ LUẬT nhưng xét ra nó vẫn là gióng chó ngoan và đẹp
  10. vuongtinhcodon

vuongtinhcodon Thành viên mới

À quên không mách bác 1 địa chỉ.Theo cháu biết thì ở đầu đường HỒNG MAI đi qua cây xăng 1 đoạn thì sẽ nhìn thấy 1 cửa hàng mua bán chó cảnh.Có thể bác vào đây hỏi người ta sẽ tìm cho bác loại ưng ý.Hồng mai là đường đi vào trường HBT cấp 3 đấy bác.