1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tản mạn Cà phê

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi SangFe, 21/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Tối thứ 7, hẹn cụ Andray đi tản mạn cafe Sì Goòng cho nó hết cái ngày thứ 7 mong đợi đến và mong đợi đi!!
  2. amateur25

amateur25 Thành viên mới

Một mình vào Dư Âm ngồi nói chuyện 1 lúc với chủ quán, 1 cảm giác vui vui.
    1 ly fê đá, gã vắt vẻo trên sân thượng, 1 mình 1 bàn phóng tầm mắt về fía xa xăm, rít 1 hơi thuốc, gã lại bắt đầu.....
  3. habee20

habee20 Thành viên mới

Chẳng mấy khi về nhà. Bố đãi con gái bằng tách cafe bà gửi từ Lâm Đồng ra. Con gái uống cafe TN quen rồi, tự nhiên vớ được tách cafe của bố, nó như bắt được vàng ấy !
    Cafe của bố có vị đậm thật tuyệt và tuyệt nhất là bố pha rất đặc. Đấy mới là cafe !
  4. KTQ24

KTQ24 Thành viên mới

Cafe ngon hay ko còn tuỳ thuộc vào tâm trạng của minh khi uống nữa, có ai tin ko? Tất nhiên tôi nói thế không phải là khi mình vui thì có thể uống cafe ở bất kỳ chỗ nào cũng thấy ngon. Mỗi quán cafe ở hà Nội đều có một nét đặc trưng riêng. Cafe Giảng thì có cafe trứng, uống cafe ở Cafe Nhĩ thì lại uống đen đá bằng cốc vại ( cốc chỉ nhỏ hơn cốc bia Hà Nội một chút! ). Uống đen nóng ngon thì là ở Cafe Nhân Láng Hạ.
  5. buonphienvalolang

buonphienvalolang Thành viên mới

Bóng tối đen như ly cafe, bóng tối đắng như ly cafe, em uống từng ngụm
    nhỏ, từng ngụm nhỏ... chẹp, ngon và nồng nàn, những gì tôi cảm nhận từ cafe. Khi
    buồn cũng như khi vui. Khi tôi ngồi trong một góc quán, gọi cafe, cảm nhận và nhớ
    đến gia đình, bạn bè, cuộc sống... cho đến những hôm "tâm hồn buồn bã và u tối",
    vẫn thấy như có người đang chia sẻ cùng mình...
    Cafe Sơn, Hàng Nón là nơi khá thú vị đấy...
    Cafe Nhân Láng Hạ, gần nhà tôi, thỉnh thoảng đi về tạt vào tý rồi vù về nhà cho an tâm.
    Gì nhỉ, có một quán cafe, không biết có phải là cafe Nuôi ko, ở trên đường Thái Hà, đến mỗi một lần, cùng một anh bạn mình đang hơi "tê giác" thì cafe ngon đặc biệt. Cái này gọi là cảm giác thôi nhé, vì sau này chẳng có cơ hội đến đấy thêm pa` kon ạ. Tớ bị knock - out. Tớ chuyển quán cafe dạng này đi nơi khác...
  6. GD

GD Thành viên mới

Xin có vài lời bình phẩm về bài copy của bác Bảo Trung.
    GD Kính chuyển!
    Được GD sửa chữa / chuyển vào 15:17 ngày 10/11/2005
  7. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Xin ngả mũ kính phục về kiến thức cafe của bác GD, chắc bác rất hay đi uống cafe??còn tớ,thú thực tớ chưa biết hết 1/10 các quán nêu trên. Coppy cho bà con tham khảo thôi, chứ tớ chỉ thích ngồi ở quán rượu
  8. queen_83

queen_83 Thành viên mới

Rượu hả? thế anh cho 1 bài giới thiệu các quán rượu anh biết xem nào. Em cũng đang muốn thử đây
  9. GD

GD Thành viên mới

Bác Bảo Trung quá khen thôi. Âu đó cũng là cái thú của em: thích la cà quán café. Thêm nữa vừa qua em fải đi thảm khảo một loạt các quán café để mở cho riêng mình 1 cái ở trên Cầu Giấy, ặc ặc .... Cái nghề café cũng nhiều thứ hay nhưng cũng nghiệt ngã bác ạ.
    Em cũng rất thích rượu nhưng thường không dám uống vì chơi nhiều món đó vào thì không những dư vị mà cả hậu quả để lại đến sáng hôm sau, ko còn sức đi cày nữa nên ko dám uống. Nhưng vẫn rất thích có dịp được chén tạc, chén thù cùng bè bạn. Bác lên danh sách giúp em và mọi nguời trong KBC đi.
  10. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

To: em queen
    Bên này là topic cafe, nếu muốn tìm hiểu về các quán rượu xin mời em ghé sang topic Cái thú uống rượu, ở trang 48 có một bài viết về khá hay về các quán rượu của em baggo182, Thời gian tới anh sẽ cập nhật thêm.
    To bác GD: Hy vọng sẽ có dịp được ngồi đối ẩm với bác.