1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tản mạn cuối năm.....

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi tulip77, 19/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Tản mạn cuối năm.....

Đi đâu cũng nghe mọi người nhắc đến holiday, ngưòi thì bảo thôi ráng lên kiếm tiền xài holiday, người thì háo hức thông báo sẽ có kỳ nghỉ holiday thật thú vị ở quê nhà, nhỏ bạn mình thì rủ rê đi làm job 2 với nó, sắp holiday rồi nhiều việc làm thêm đã lắm.....
    Sự tất bật của mọi người làm mình cảm thấy được không khí cuối năm... tranh thủ, háo hức. Ngoài phố mùa này nhộn nhịp hơn, họ giăng dây kết đèn ở khắp các ngã tư, các cửa hiệu thì trang hoàng lộng lẫy, thú vị nhất là những ban nhạc kèn tây thổi giữa phố, xa xa góc kia thì có những người diễn trò trông ngộ nghĩnh... Noel lại cận kề rồi
    Nhộn nhịp, lộng lẫy vậy đó nhưng mình nghe nói đến ngày noel là ngoài phố không một bóng người, đêm noel nơi đây không như ở quê nhà, không có cảnh kẹt xe, chen lấn, càng không có quán cafê, bar or night club. Và bạn bảo mình, hãy cứ vui buồn với cuộc sống đang diễn ra nơi đây, đừng so sánh với hồi ở quê nhà nữa.....
    Uh, thôi thì không so sánh nữa. Chỉ nhớ thôi, và nhớ thật nhiều....

Chúc mọi người đón Giáng Sinh hạnh phúc và ấm áp

[nick][/]

Được tulip77 sửa chữa / chuyển vào 02:32 ngày 20/12/2005
  2. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Tôi vẫn tin rằng mùa xuân trên quê mình là đẹp nhất, vẫn tin rằng tiếng cười đầu năm của cô bạn trong trẻo nhất...vì vậy tôi sẽ để dành mùa xuân ..từ từ mang về teri makasi
  3. tulip77

Uh, trong lòng của mỗi người thì mùa nào trên quê hương cũng "đẹp" hơn bất cứ nơi đâu...
    Cứ như thói quen hồi ở vn, đêm noel là chạy ra phố dạo quanh trước đã. Ai dè nơi đây noel vắng vẻ như tết mùng một ở vn mình vậy, hix.
    Cuốc bộ một vòng ngoài phố, lại nhớ cái phố đi bộ ở ĐL. Quang cảnh buồn hiu hắt, cộng với thời tiết se se lạnh lại nhớ ĐL kinh khủng. Thấm thía quá đỗi cái giáng sinh đầu tiên xa nhà, khát khao tình cảm ở quê hương... Trong mình lúc đó Perth như một bức tranh đẹp, vô hồn.
    Các bạn bảo rằng rồi mình sẽ quen... và sẽ quên....
    Ôi, mình quên dễ dàng được không?
  4. trumdonal

trumdonal Thành viên quen thuộc

Ôi, cuối năm về thăm "quê" chút xíu, nhớ mọi người, nhớ không khí năm xưa.... Đi vắng hết rồi.... Chúc cả nhà khỏe, ăn Tết dzui dzẻ nha....
  5. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Người người đi lại tấp nập hơn . Đón năm mới bên mình yêu thương , điều đó ko phải là hạnh phúc tuyệt vời lắm sao ??
    Thế mà giờ đây anh sẽ đón Năm mới một mình , ko phải là với em như năm vừa rồi nữa ... Anh đã mất em rồi sao ?
  6. tulip77

Ui, giờ mới thấy bé trùm
    Chắc bận rộn hơn xưa rùi huh? Cả nhà dạo này ai cũng đi vắng, thỉnh thoảng vào tám với chị đi cưng
  7. libra_angel

libra_angel Thành viên mới

chúc mừng năm mới nhà LDC ..happy and lucky..chụt chụt
    Được libra_angel sửa chữa / chuyển vào 09:34 ngày 31/12/2005
  8. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Dù ngày cuối năm hôm nay mình vẫn gặp nhiều chuyện buồn nhưng cố lên . Năm mới đang đến gần rồi .
    Hãy thả mình vào năm mới , đón chào những điều tuyệt diệu nhất sẽ đến ...
  9. tulip77

Những giờ phút cuối năm thấy nao lòng quá...
    Vậy mà sáng nay đi ra mua đồ thấy mọi người cứ tập nập, bon chen mà mình vẫn chưa nhớ ra đã đến ngày 31 rồi. Tối đến nghe người bạn rủ đi xem bắn pháo bông ngoài phố, mình mới giật mình. Tiếp đó thì những lời chúc "Happy new year" của bạn bè từ Sydney, bên nó đi trước Perth nên đón năm mới trước hết rồi. Nó cố la thật to trong mobile những câu chúc hớm hĩnh, không khí ồn ào náo nhiệt ở Sydney lấn át giọng khàn của nhỏ, nhưng cũng làm mình thấy nôn nao quá đi mất, lẫn hồi hộp...
    Sau đó nhìn lại mình chỉ một mình trong căn nhà bén hỏ này, đón giao thừa đầu tiên nơi xứ chuột túi, ngỗn ngang những nỗi niềm buồn-vui-nhung nhớ...
    Nhìn lên tivi đang phát sóng chương trình đón năm mới mà nhớ những hình ảnh tà áo dài ở quê nhà, những lời ca tiếng việt ấm lòng... hẹn gặp lại vậy, có thể không giờ khắc này tại quê hương?
    HAPPY NEW YEAR TO ALL !
  10. thatwhy

thatwhy Thành viên rất tích cực

Chúc mọi người Năm mới nhiều niềm vui, mong những gì tốt đẹp nhất sẽ đến.
    Tiếp nữa chúc cô tulip77 năm mới với nhiều nhiều nhiều thật nhiều điều tốt lành. Mong nơi đất khách quê người sẽ nhiều cái giống như cái thuở LDc gặp nhau tại DL, SG nhé. Những người bạn, người em sẽ luôn ở bên cạnh tulip77, hãy vững tin lên và hướng về những điều tốt đẹp. Bên Tây ko có café cóc thì cứ uống như cái kiểu ở nhà. NAh muốn gửi một ít café thì phải làm sao, nhớ mật thư cho anh cái address nhé.
    Vèo cái cũng hết một năm, biết bao thăng trầm cũng đã qua đi, còn lại cả những niềm vui và cả những nổi buồn. Thôi thì tất cả cho qua, lại bộn bề với cuộc sống và những giờ phút nghĩ về bạn bé, chợt đến và đọng lại. Rồi lại cuốn theo cuộc s9ống, lo toan.
    Hôm nay online, lúc chiều cũng nhận được nhiều lời chúc, và giờ phút này cũng vậy, những chia sẽ đó cùng gởi đến các bạn, nhóm DL với bao thân thương và trìu mến, chúc cácd bạn vương lên những khó khăn và khẳng định mình, chúng ta hãy cùng nhau cố gắn nhé.
    Tối nay ra phố, chạy qua con đường quen nhưng trong lòng vẫn thấy lạ, hôm nay là ngày cuối năm, phố xá tấp nập hơn, đâu đó cư dân TTVN vẫn thấy gọi nhau và chia sẽ những phút giây sau cùng để đón năm mới.
    Hôm nay Trong Anh khai trương quán ăn, quán nhậu, nhắc đến maybe và những người bạn, ngồi giữa vòng tay bạn bè mà thấy nhớ nhóm Đà Lạt quá. Có lẽ định mệnh đã đưa ta đến, âu cũng là cái duyên và nhiều thật nhiều những kỹ niệm đáng nhớ và hình như cái nợ .. thì không.
    Những gì chưa làm được mong rằng chúng ta sẽ tiếp tục cùng nhau làm tiếp trong năm mới 2006.Mỗi người có một hướng đi riêng, mong rằng con đường chúng ta đi sẽ là màu hồng, khác với khi vào đời, có phải vậy không.
    Năm mới nghĩ về những điều tốt đẹp và điều tốt đẹp sẽ đến, mong cho những ước vọng sớm trở về khi mai kia thức dậy các bạn nhé.
    Giờ phút giao thừa, chúng ta hãy hãy nhớ về gia đình với những người ở xa, mong cho gia đình an lành và sức khoẻ. Rồi khi trở lại đây, cảm giác gần gũi như vẫn còn đó.
    Chúc Năm mới vạn sự ước mong, thành công và sức khoẻ. Chúc nhóm Lâm D(ồng, những người bạn như lời chúc đầu tiên.
    Thân mến.