1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tản mạn những xúc cảm !( chỉ dành cho thành viên rồ-man)

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi meomeo84, 12/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomeo84

meomeo84 Thành viên quen thuộc

Tản mạn những xúc cảm !( chỉ dành cho thành viên rồ-man)

Những cơn mưa mùa hạ.
    Phố đã tím bằng lăng.
    Một thời đã xa nhưng không ai muốn quên.Những kì thi, những cuộc chia tay và những trang lưu bút.
    ?????
    Gió làm gẫy 2 nụ hoa xương rồng đang nở. Những nụ còn lại cũng không thèm lớn tiếp. Ghét gió phũ phàng.
    ?????
    Lâu lắm rồi không đọc báo và vì thế mà chẳng thuộc bài thơ nào. Các nhà thơ đang làm gì nhỉ? (Nó tránh không nhớ tới bạn bè. Vì tụi bạn chắc đang học bài. Còn nó thì không).
    ?????.
    Nỗi nhớ đôi khi thật khó chịu. Không thể nhớ hết mọi thứ nhưng lại thường thích nhớ những cái vớ vẩn.
    Đôi khi muốn quên lại càng thêm nhớ.Lạ!
    ?????.
    Những dấu chấm câu, ai nghĩ ra mà thật kì diệu!
    Dấu phẩy trông giống hình con nòng nòng - chờ đợi ngày biến thành con ếch. Nên dấu phẩy biểu hiện sự chờ đợi .
    Dấu chấm dùng khi diễn đạt hết ý - thể hiện sự vẹn toàn.
    Dấu hỏi giống hình cái tai đang mở rộng- sự lắng nghe.
    Dấu chấm than ?" giàu cảm xúc và biết khen ngợi mọi người!
    ?????..
  2. khuc_mua

khuc_mua Thành viên mới

Tặng cho những người bạn bài thơ này, rất là hay nhưng tôi nghĩ rằng cũng ít người biết. Mình đã đọc lâu lắm rồi có thể không còn nhớ chính xác mong mọi người thông cảm.
    Người em mong đợi
    Ngày mới quen em
    Anh hứa hẹn đủ điều
    Em ngỡ anh là ông tiên, trong những câu chuyện cổ
    Em giả bộ ngây ngô
    Xoe tròn đôi mắt nhỏ
    Uống những lời anh để ở đầu môi
    Em không ngờ
    Anh nông nổi quá thôi
    Em lại tin vào những lời anh nói
    Tình yêu đâu phải là tiếng gọi
    Những chân trời xa với vượt tầm tay
    Anh không phải là người em mong đợi
    Người em mong đợi không hứa hẹn điều gì
    Nhưng ánh mắt phải cháy lên ngọn lửa
    Trái tim chân thành nâng đỡ bước em đi
    - Hà Thiên Sơn-
    Những cuộc chia tay và những trang lưu bút nhắc tôi nhớ đến bài thơ này.
  3. mimanchi_paolo

mimanchi_paolo Thành viên mới

chủ đề này hay wa'' ,tiếp tục duy trì đi bà con ơi.
    Bi giờ phải đi học rùi ,để măi post vậy .
    " buổi chiều ngồi ngóng những chuyến mưa qua " -> mưa thật he he...
  4. mimanchi_paolo

mimanchi_paolo Thành viên mới

có những buổi chiều em ngồi nhìn hoàng hôn dần buông ,khoảnh khắc lá rơi ,khoảnh khắc giờ đây .. có khoảnh khắc nào anh để lòng mình đi vào cõi nhớ ,nơi ấy khắc tên em?
  5. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Mưa Ngâu...
    Gió không mạnh như gió Bấc, mưa cũng chẳng phải mưa Rào..Những cơn mưa cứ dai dẳng như đang chờ đợi điều gì đó, hay mưa cũng đang buồn như ai...!!!
    Mẹ bảo nơi mẹ bây giờ vẫn đang có nắng, thèm đưọc phơi nắng thôi nhưng cũng chẳng đủ một giờ rảnh rỗi để làm những gì mình thích.
    Gừng bảo bây giờ HN đang mưa, cũng là mưa Ngâu...G bây giờ có còn hay dạo chơi trên phố cổ? Mùa Thu bắt đầu chưa nhỉ?Sinh nhật G cũng vào giữa mùa Thu...
    Mưa bao giờ mới ngớt?!Gió vẫn dịu dàng đi cùng những cơn mưa...Lạnh khiếp!!!
  6. BangHue

Không thấy ai romance nữa nhỉ?cho em rếh lai trang này nhé.
  7. mavinh

mavinh Thành viên mới

Cu ngo rang trai tim minh da soi da lau roi- Ngo dau hom nay...doc vai cau tho vo van ma thoi...the ma dot nhien nhung noi nho nhung vo van xua kia lai tro ve...cuong loan nhu mot con bao to pha huy tan tanh nhung thanh tri ma minh da xay dung bay lau nay de bao ve mot diem nhay cam nho nhoi trong trai tim cua minh.
  8. queen_83

queen_83 Thành viên mới

Có một lúc nào đó em sẽ giật mình quay lại để nhìn những chặng đường mà mình đã qua .Có nhiều niềm vui , nhiều mất mát ,nhiều tuyệt vọng ...và có anh . Liệu thời gian có làm bào mòn những kỉ niệm , liệu cuộc sống có làm thay đổi tình cảm của chúng ta ?Em không biết liệu em có tin được hay không , nhưng em vẫn thầm mong cho niềm tin của em là mãi mãi dù cho có ai nói gì , điều đó ko quan trọng ...phải không anh?
    Trời Hn đang lạnh quá . Mùa xuân rồi mà , thế mà chẳng ấm áp lên 1 chút nhỉ ....
  9. BangHue

U always tell me that in this world, each one has their own soulmate. That some where... some one... is made for u.
    I always laugh at u, never bealive what ever u said, but...now...may be... i don''t know!
    ANy way, i''ll try all my best..for ... what ever it is!!!
  10. nha_o_xa_qua

nha_o_xa_qua Thành viên mới

Mấy hôm nay trời chuyển lạnh trở lại.Phượng tím lại chúm chím bắt đầu những nụ hoa nở sớm.Hè chưa đến mà sao mình nghe lòng nao nao, chỉ mong mùa thi đến và qua thật nhanh...
    Đã lâu rồi không còn cái cảm giác thân thuộc giống như khi mình ở trên mảnh đất quê hương, nơi đây không có những cánh đồng thẳng cánh cò bay, không có những bờ đê trải dài khuất bóng...chỉ có gió, gió... và bụi...EM đang thẩn thơ ngồi nhớ anh, nhớ buổi chiều đầu tiên gặp anh .. nhớ cái nắm tay cảm thông, bờ vai che trở...Vậy mà đã xa...
    Cảm ơn anh vì tất cả những điều tố đẹp, vì những khi anh đến đúng lúc, và vì anh đã thức dậy trong em trái tim con gái!!!.Cảm ơn anh nhiêu flắm Bondôc ơi!
    Sao em vẫn nhớ anh đến thế...!!! Có lẽ đấu ấn đầu tiên bao giờ cũng khó phai!
    Ngoài kia gió vẫn lạnh...