1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TẢN MẠN XỨ THANH ...( Hay :cẩm nang về xứ Thanh ) !!

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi GREEN_BAMBOO_new, 10/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GREEN_BAMBOO_new

GREEN_BAMBOO_new Thành viên rất tích cực

TẢN MẠN XỨ THANH ...( Hay :cẩm nang về xứ Thanh ) !!

Thanh Hoá - Ôi hai tiếng thân thương ấy đã ăn xâu vào vào máu mủ mỗi người con xứ Thanh , những người con đang ngày ngày gắn bó với mảnh đát quê hương, làm đẹp quê hương , hay dù Nam Bắc ngược xuôi , hay ai đó đang vất vả vật lộn trong bể đời bon chen đi nữa. Tất cả đều hướng về xứ Thanh thân yêu , về một quê hương Anh hùng cả trong dạn bom và cả khi hoà bình , Bởi rằng ai cũng mong muốn cho đất nước tốt đẹp , muốn cho quê hương giầu mạnh .... Vạy tại sao chúng ta , những người ở cái diễn đàn này lại không làm một cái gì đó thiết thực nhỉ , chúng ta là những nguời con Thanh Hoá Online mà , chúng ta phải biết lợi dụng thế mạnh của chính mình , thế mạnh online ấy . Chính vì vậy mà tôi cũng muốn làm một cái gì đó thiết thực , cái gì đó mà mọi ngươi có thể góp sức mình vào , ....và có thể pha chút hài hước nhé ....Vì vậy mà cái Topic này là : Tản mạn xứ Thanh , nơi đay tập hợp tất cả những gì gọi là tản mạn ... .

Thật sự , cái Topic này dành cho tất cả mọi người , bất kể ai cũng tham gia đc , miễn là bài viết đó mang tính ....tản mạn..... , không , mà đó là những tản mạn ( có thể vui một tý ) Về những Địa phương trong tỉnh hay , Các danh nhân xứ Thanh , Hay về Ẩm thực truyền thống , làng nghề truyền thống , hay hay ...Du lịc ...có thể cả quảng cáo nữa .................vậy mọi người hãy đóng góp chút công sức đi nào !!! Bài nào hay sẽ đuợc Vote Ngay ...

Thanh Hoá anh hùng , nhũng người con Thanh Hoá cũng anh hùng , vậy hãy anh hùng với những bài tản mạn nào ... pls

Được sửa chữa bởi - GREEN BAMBOO vào 22/05/2002 19:55
  2. GREEN_BAMBOO_new

Thanh hoá , nơi nổi tiếng với Rừng vàng biển bạc , con người Thanh Hoá hào hoa hiếu khách ( cũng thật cần mẫn nũa ----->BAMBOO ) . Với tryền thống 2000 năm lịch sử , Với những ưu đãi mà thiên nhiên ban tặng , Mỗi vùng , mỗi địa phương của Thanh Hoá đều mang nhuẽng nét đẹp , những truyền thống riêng của mình , Vì vậy tôi xin mở đầu bằng khúc tản mạn về Thành Phố Thanh Hoá nơi đầu não của quê hương !!!
    .................................
    Thành phố Thanh Hoá là trung tâm kinh tế , chính trị , văn hoá ...., ai cũng biết rồi hè hề , Nơi đay có lịch sử phát triển vào lại lâu đời nhất của tỉnh nhà , và trở thành trung tâm giao lưu buôn bán đã 20 năm qua .... ấy chết 200 năm qua chứ , rồi dần dần trở thành nơi đô hội của cả tỉnh , là nơi mà mọi người có thể nói câu ...giá mà .....*** thì xướng , Và nơi đây , 7 năm trước , đã chính thưóc bước sang một giai đoạn mới - Lên Thành phố , Thành Phố Thanh Hoá từ đó sánh vai cùng cường quốc năm châu ....á không phải , là cùng các thành phố trên khắp năm châu ( tự hào chút ), hoà mình vào nhịp chảy liên hoàn của sự phát triển , của guồng máy công nghiệp , dần đưa quê hương Công nghiệp hoá hiện đại hoá , tân tiến hoá , ......hoá ..hoá ...hoá Thanh Hoá ... . Hic từ nãy giờ lan man quá , chẳng sát ván đề gì cả , em không quen viết mà các bác , Thôi vậy nhé , em xin đi vào cái nhỏ thôi này --------> tiếp : Đến Với Thành phố Thanh Hoá , mọi người không thể bỏ qua được khu du lịch Hàm rồng , mọi người nhớ nhé , HÀM RỒNG đó , nó nằm cách trung tâm thành phố 30 Km về phía bắc ...quên nữa hic 30Km là về tới quê Hậu lộc của em rồi - xin lỗi em nhớ nhà quá , xin chỉnh lý sai sot nhe , là cách trung tâm thành phố 3Km về phia bắc thôi , nằm tren Quốc lọ 1A nhé . Bạn đến với Hàm Rồng là đên với những dồi thông ngút ngàn xen lẫn những thung lũng mộng mơ - kỳ thú và mát mẻ ( cắm trại thì tuyêt cú ...). Bao quanh là những ngon núi nhấp nhô , không cao nhưng hùng vĩ , coi nào 1 , 2......6 .7... ô la la 9 ngọn tât cả , kéo dài , gắn liền nhau như rồng như lân đang uốn lượn doc theo dóng sông Mã lững lờ trôi . Tôi cũng không biết sự tích Núi Hàm Rồng là như thế nào , nhưng Hàm rồng bây giờ thật hùng vĩ nên thơ . Động Long Quang trên núi đầu rồng , đúng với cái tên của nó , ở đây ta co thể ngắm nhìn bao quat cả khu trong ánh sáng lung linh huyền ảo - thật diệ kỳ , tạo hoá thật tài tình , tạo hoá cũng rộng lương j nữa ... chu choa còn cả đọng Tiên sơn ở núi Rồng nữa , nơi đây lưu giữ những tạo vật thiên nhien kỳ thú hấp dẫn lòng người ...Mời bạn đến thăm . Bạn sẽ thấy Hàm Rồng không chỉ là một là một khu bảo tàng lịch sử mà còn là một nơi du lich lý tưởng . Nhưng tựu chung lại , đọng lại dấu ấn nhất trong mỗi chúng ta , đó là mỗi ngọn núi , dòng sông , tấc đất cây cầu như là những hên vạt sống đã ghi lại những chiến công hiẻn hách của quân dân Hàm rồng nói riêng ,của tinh thần Thnah Hoá nói chung . Giờ đây , khi bạn đặt chân vào thành phố , là bạn lừng lững thấy trên ngọn đồi Cảnh Tiên dòng chữ Quyết thắng , dòng chữ từng làm khiếp đảm quân thù trong kháng chiến chống Mỹ xưa kia , và ngày nay , nó Hiện diện cho tinh thầnh Thanh Hoa anh hùng
    Thui , bấy nhiêu thôi , mệt quá , mai pót tiếp ...mọi người tham gia cái nhẩy !!! 5* chờ đón đó ..............
    À quên , hãy Vote 5* cho tui đi , nhanh lên rồi tui còn viét tiếp ...
    Rau má Lá la là la ...ha ha ...Pls..
    Được sửa chữa bởi - GREEN BAMBOO vào 10/05/2002 14:50
    Được sửa chữa bởi - GREEN BAMBOO vào 10/05/2002 14:52
  3. GREEN_BAMBOO_new

Hic hic , sao thế này , bài của tôi , hu hu ... , hu bao công sưc của tôi , hic hic , bài về thành phố thanh hoá hu hu , có ai doc đc không , sao ma nó trắng xoá thế này ...............hu hu
    Rau má Lá la là la ...ha ha ...Pls..
  4. GREEN_BAMBOO_new

E tui chỉ cho mọi người cách đọc bài thứ 2 này : Hãy click vào chỗ : trả lời ấy , là đọc đc . .......thế nhé , nhớ vote 5* ...
  5. ngotau

ngotau Thành viên mới

CAI ONG GREEN BAMBOO CHAN PHEO NAY. DOC BAI ONG CHAN PHEO THE AI THEM GOP VUI.PHAI CHO THEM CHUT KHI THE NUA CHU VAY MAY RA CO NGUOI UNG HO DO.
    CON TUI CHANG THICH THAM GIA BA CAI VU NAY DAU, VI TOI LA CHUA NHAC VIET. NGOI GO MAY THU DO LAU BO XU, DEN CA TIENG VIET CO DAU TUI CON NGAI NUA LA../.. HỪ HỪ
    AKANE SAKAI
    Được sửa chữa bởi - GREEN BAMBOO vào 14/05/2002 12:06
  6. dt_vinhvn

dt_vinhvn Thành viên quen thuộc

ahhahha!111
    dề tài của ông buồn quá ,ahhahha o co ai tham gia là đúng rồi ông hãy vào chủ đề tui nói đi đảm bảo với ông sẽ đông khách ok ít nhất cung sẽ có tui tham gia cố gắng nhé.
    dt_vinhvn hehhehhehhe

vinh
  7. GREEN_BAMBOO_new

Hic , hic .., công cốc , êm tuy không biết viết thật ( em học chuyên Toán từ nhỏ ...Hic) , nhưng đây là ý tưởng và em muốn mọi người tham gia , thấy bài nào khong hay các bác có thể post bài khác theo ý tưởng của các bác , hic hic . Mà muc dích của cái Box này cũng là vì Thanh Hoá , không chỉ gặp gỡ mà còn phải giao lưu , phải giới thiệu mà ....hic ..thế mà các bác lói êm ...ê chề ..hu hu , thôi , em tạm ngừng ..các bác không ủng hộ nữa là em sẵn sàng DEL cái Topic này đi !!!
    Em có mấy lời thế thôi !!!
  8. dt_vinhvn

dt_vinhvn Thành viên quen thuộc

hehhehhehhe!
    dừng khóc ông ơi ko sao đâu măc dù biết chủ đề của ông rất bổ ích nhưng........... ông hãy thực tế một chút .box chúng ta mới thành lập điều quan trọng bây giờ là thu hút nhiều thành viên tham gia , con chủ đè nào thì... tuỳ ,con lòng tự hào dân tộc thì để sau đi ....... lúc đã đông bà con anh em rùi thì tha hồ mà vỗ ngực thanh hoá nhà ta .
    thui đừng buồn nữa mặc dù tui biết bài viết của ông rất công phu........ cũng tiếc thật .mà thôi cố găng chơi chủ đề khác đi tui chờ để đọc bài mới của ông đấy
    vinh
  9. GREEN_BAMBOO_new

Hic ...
    Em và tôi hai người xa lạ , Gặp nhau rồi từ lạ hoá ...xa hơn !
  10. hallmark

hallmark Thành viên quen thuộc

ô chu choa , cũng hayhay và sáng tạo đấy chứ , có thể tiếp tuc đi , để mọi người biết đến THANH HOÁ ...trở thành Cuốn cảm nang THANH HOÁ trên TTVN ...he he