1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TẢN MẠN

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi doanhhuong, 10/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doanhhuong

doanhhuong Thành viên mới

TẢN MẠN

có khi nào bạn suy nghĩ về những việc xảy ra xung quanh mà không có liên quan đến bạn không?
    Một gia đình nọ nuôi 1 con chó mẹ,con chó mẹ sinh được 6 chú cún con đẹp như tranh,nhưng không may 1 trong số 6 chú cún xinh xắn đó lại bị thiếu canxi nên 2 chân trước của chú đi không được bình thường.Gia chủ thấy vậy nên muốn quẳng chú đi,cô con gái thấy vậy bèn ngăn cản ,cô nói'''' nó đã được sinh ra là kiếp làm chó thì dù thế nào hãy cứ nuôi nó''''.Trong xã hội chúng ta có rất nhiều số phận bất hạnh,họ cũng là con người nhưng lại không được người đời tôn trọng và coi họ là những người vô dụng.Hãy mở cho họ con đường để hoà nhập với cộng đồng để họ tự tin rằng họ vẫn là những người có ích.Việc đầu tiên bạn có thể làm là đừng xa lánh họ.
  2. shoneti

shoneti Thành viên mới

chả ai xa lánh họ đâu.. thường thì họ tụ xa lánh người khác thôi.. đôi lúc con người ta cũng cần "tự ti" một chút thì phải
  3. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Thì tản mạn này! Mọi người cùng đọc nhé!
    Nước mắt online

Tuấn ơi! Hãy ngủ yên!
    Giữa thế giới thật - ảo của mạng, bạn có tin không vào những giọt nước mắt và những tình bạn online? Nhiều người tưởng rằng thế giới mạng là một trò đùa, là ảo, là giả dối, nhiều người bảo người ta chỉ quen biết nhau hời hợt rồi quên, đấy là bởi họ chưa sống thật trong nỗi đau ấy...

Vẫn còn sống mãi, Tuấn chó sói ơi!

Nickname: tuanchosoi
    Tên thật: Vũ Anh Tuấn
    Nơi cư trú: Russia
    Sở thích: Rock, Bóng rổ, ăn, uống, đặc biệt là thích con gái. Ngoài ra... khoái nhất là được nghiên cứu cái mình thích, nhưng trong lúc đang nghiên cứu - Cấm làm phiền...
    Con vật "thần": Chó sói!
    Thông tin mới nhất: Vẫn còn sống sót.

Đây không phải chuyên mục tìm bạn trên báo. Đây là thông tin cá nhân về một thành viên rất quen thuộc trên diễn đàn www.kimlien.net (PTTH Kim Liên), www.svlen.com
    (Sinh viên St.Peterburg, Nga), www.ttvnol.com (Trái Tim Việt Nam Online)... Nhưng thành viên ấy đã ra đi!

Trong suốt những ngày tháng 10 qua, dòng chữ ?oVẫn còn sống sót? mà Tuấn tự viết như một lời định mệnh đã làm không biết bao người bật khóc. Tất cả các diễn đàn đã bật khóc, những giọt nước mắt ứa ra từ bàn phím: Tại diễn đàn của Bộ Giáo dục và Đào tạo (forum.edu.net.vn), ban quản trị quyết định đóng cửa các mục tán chuyện, vui chơi, giải trí... trong vòng 1 tháng để tưởng nhớ Tuấn và chia buồn với gia đình.

Trên diễn đàn của sinh viên thành phố St.Peterburg - nơi Tuấn trút hơi thở cuối cùng - lần đầu tiên đón tiếp một lượng thành viên lớn đến thế để chia vơi nỗi đau và ru giấc bình yên cho người bạn tài hoa bạc mệnh.

Và nữa, ở Pháp, một nhóm sinh viên tình nguyện ngay lập tức thành lập trang web bằng 5 thứ tiếng Việt, Anh, Nga, Pháp, Đức mang tên: www.vuanhtuan.info. Chỉ trong 2 ngày đầu, trang web này đã đón nhận 5000 lượt truy cập. Trịnh Minh Giang - một trong những người sáng lập website - khẳng định: ?oChúng tôi muốn tạo một địa chỉ riêng mang tên Tuấn để tưởng niệm anh và kêu gọi giới sinh viên Việt Nam trên toàn thế giới đoàn kết, giúp đỡ nhau trong những giây phút khó khăn khi học tập ở xứ người?.
    Ngày đưa Tuấn về đất mẹ, quanh linh cữu cậu có hàng trăm bạn trẻ, nhiều người còn chưa hề quen nhau. Họ cầm những bông hồng trắng trên tay, những con người bước ra từ thế giới ảo cứ lặng lẽ đi thành hàng, tiễn đưa người bạn vừa biết nhau hôm trước, hôm nay đã vĩnh viễn rời bỏ gia đình, rời bỏ bàn phím, rời bỏ nickname trở về với cõi vĩnh hằng.

Từ trên mạng, một nhóm bạn bè đã sưu tập và gửi tặng gia đình Tuấn tập bài viết dày trên 500 trang, trong đó có hơn 20 bài thơ và hàng nghìn lời chia vơi nỗi đau mất mát: ?oChẳng biết nói gì nữa khi nỗi đau đã là của chúng ta. Mọi người đều hiểu rằng lời chia buồn với gia đình và bạn bè của Tuấn sẽ sẻ bớt nỗi đau này. Với tất cả chúng ta, thông tin mới nhất về Tuấn chó sói sẽ luôn là: Vẫn còn sống mãi!?

Một linh hồn nhỏ, bay lên những vì sao

Trước ngày Tuấn mất hai tháng, trên diễn đàn TTVNOL cũng chứng kiến một thành viên khác ra đi. Box Thiên văn học và box Liverpool chắc chắn sẽ còn nhắc mãi hình ảnh một thành viên lặng lẽ, hiền lành với cặp kính dày cộp và nụ cười luôn sáng bừng ở tuổi ?ochuẩn bị bước sang 22?: Vuxuanha.

Tham gia diễn đàn trong hơn 2 năm, Vũ Xuân Hà ngày ngày gom nhặt, vun đắp và dành tặng bạn bè những câu chuyện nho nhỏ về thế giới các vì sao, về vũ trụ, về dải Thiên Hà, về trái bóng tròn thành Liverpool xa xôi... 1274 bài viết là con số cuối cùng của cậu trước khi căn bệnh ung thư quái ác đánh gục.

Khó có thể nói hết nỗi đau mà những người bạn của Hà một ngày kia online và nhận được dòng tin: Hà đã ra đi.

?oNhững người còn được bên cậu trong giây phút cuối xót xa nức nở, còn những người ở xa không về được thì ngột ngạt, loay hoay trong nỗi đau bất ngờ và quá to lớn?.

Mọi người viết thơ cho Hà:
    Chết là hết, tình yêu kia cũng chết
    (Những ước ao yêu đến lúc lìa đời)
    Người ta đau rồi cũng dần phai nhạt
    Nụ cười rồi lại nở mãi trên môi?
    (thơ của thành viên: Caothaiuy)

?o?Bạn yêu bầu trời và những vì sao, vậy là bạn đã bay lên cùng những vì sao. Bạn sẽ phiêu du trên những phương trời xa, tới những nơi chúng ta chưa thể đến, ngắm nhìn sự rực rỡ huy hoàng của Supernova, cưỡi trên sao chổi Haley và dạo chơi trong vũ trụ giống như cô bé Sana mà tôi mới được đọc trong chuyện cổ tích dở hơi của em bé Intodream...? (thành viên: reporter)

Và trong cả trăm lời ấy, ta vẫn thấy đâu đó những niềm tin, những nụ cười yêu cuộc sống - nụ cười mà Hà gửi lại cho bạn bè mỗi lúc online. Thành viên bong cuc trang (http://ttvnol.com/Profile.aspx?id=34341) viết: ?oKhi một ai đó mất đi tôi thưường nghĩ là có 1 vì sao vừa sa xuống. Nhưng với Hà, tôi lại có cảm giác như bầu trời vừa mới có thêm một vì sao. Tạm biệt nhé, ngôi sao trẻ trên bầu trời!?

... Đôi tay nhân gian luôn còn độ lượng

Hơn 2 năm đã qua kể từ khi su_su_ - người quản trị của box Lâm Đồng trên diễn đàn TTVNOL - đột ngột mất. Thời gian đã làm xanh mộ cô dưới thung lũng Đà Lạt, nhưng những thành viên của box vẫn không ngừng đặt hoa và viết tiếp trên topic dành riêng cho ?obé?: ?oKỷ niệm cuối cùng của su_su_...!?.

Với những bạn bè từng gắn bó lâu năm, topic ấy là những gì thiêng liêng nhất mà họ dành tặng cô - topic được dính ngay trên trang đầu của diễn đàn, để mỗi khi tình cờ ghé thăm, mọi người lại mỉm cười: ?oChào em, Su nhé!?.

Nước mắt của những người bạn chưa bao giờ gặp mặt...

Ngày giỗ thứ hai của cô bé, dù ở tận TPHCM, nhưng thatwhy - người bạn và cũng là ngưười quản trị diễn đàn lại lặn lội trở về thành phố cao nguyên. Anh về để đặt lên mộ Su một nhành hoa trắng trước ngày đi công tác xa: ?oEm vẫn nằm đó nhìn qua bên kia đồi với cỏ xanh và rừng thông lộng gió. Hôm cuối trời mưa, anh đi vội, chỉ gởi lại gói bánh nhỏ AFC. Quên bẵng đi mấy hôm thế mà em đã đi vĩnh viễn? Hai năm quay lại, vẫn câu nói như những lần Su cùng đi ăn, vẫn lời chào - Anh về Su nhé! Rồi bao giờ quay lại, anh sẽ đến thăm!?

?oĐôi tay nhân gian chưa từng độ lượng? - câu hát ấy vẫn cứ hiển hiện trong hồ sơ thành viên của cô bé su_su_ suốt hai năm qua. Cuộc đời buộc Su phải trẻ mãi ở tuổi đôi mươi, nhưng bạn bè vẫn không thôi nhắc về cô như một thiên thần nhỏ - một thiên thần khiến mỗi người luôn thấy nhớ: Ngày nay sỏi đá cũng cần có nhau.

? Còn mãi trăm năm, một cõi đi về

Nhiều người tưởng rằng thế giới mạng là một trò đùa, là ảo, là giả dối, nhiều người bảo người ta chỉ quen biết nhau hời hợt rồi quên, đấy là bởi họ chưa sống thật trong nỗi đau ấy, chưa rút ruột cùng nhau trên như những thành viên box Lâm Đồng khi không còn su_su_ , đấy là vì họ chưa thảng thốt lặng ngưười cùng nhóm 7xHN khi thành viên tinhtinh ra đi đột ngột, đấy là tại họ chưa từng thấy những vì sao trẻ măng bay vút lên bầu trời trong đêm đen.

Cách đây nửa năm, trên diễn đàn HHTFC, một thành viên đã post lên thông tin về một người bạn gái tên Hiền (ĐHSP), dù không hề quen biết, mắc chứng ung thư mà gia đình không đủ tiền chữa trị. Chỉ thế thôi. Trong vòng nửa năm ấy, Hiền đã nhận được rất nhiều, cả vật chất và tình cảm của bạn bè khắp nơi trên cả nước.

Trước khi ra đi một tháng trước đây, Hiền đã gửi lời cảm ơn đến những cánh hạc giấy hi vọng mà những người bạn không hề quen biết gửi đến cho mình, cảm ơn những dòng offline trên diễn đàn mà bạn chưa một lần tạo nick. Hiền đã ra đi thanh thản trong vòng tay ấm áp của Tình Bạn ?oảo?, nhưng rất thật lòng.

Và thế giới ảo ấy vẫn là một cõi đi về của cả những người đã đi xa: nick vẫn sáng và những bài viết vẫn còn đấy, thậm chí mới login ngày hôm qua. Chẳng có gì khác biệt, chẳng có gì thay đổi, bạn vừa trả lời bài viết của tôi đấy thôi, nick của bạn đang đặt cạnh nick tôi, vậy mà bạn không còn nữa? Và vì thế những nỗi đau của thế giới ảo sâu sắc như ngoài đời, đôi lúc còn xót xa hơn.

Có lẽ vì thế mà ?onhững người ảo? cũng nhớ về nhau theo cách khác, lặng lẽ và rút ruột trên từng con chữ, trong từng bài viết, trong nỗi đau trút lòng vào những trang web mới để những cái sự mất mát ấy vẫn còn có nghĩa.

Và vì những giọt nước mắt online ấy, thế giới ảo luôn sống! Sống để ta giật mình. Giật mình vì đau, giật mình vì hạnh phúc: ít nhất đang có hai người cùng hoài niệm về bạn trên thế giới online.

V. Hà
    Báo Sinh Viên Việt Nam

4. Tasmalakan

Tasmalakan Thành viên mới

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.
    Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
    Người bạn tốt nhất là người mà bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu, cùng đung đưa mà không nói một lời, để khi bước đi, bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều.
    Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.
    Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vong. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người ! 3;ó.
    Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.
    Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác. Một lời nói vô ý là một xung đột hiểm họa, một lời nói nóng giận có thể làm hỏng cả một cuộc đời, một lời nói đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng, còn lời nói yêu thương có thể chữa lành vết thương và mang đến sự bình yên.

Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.
    Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.
    Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt.
    Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.
  5. shoneti

shoneti Thành viên mới

Hôm nay vừa xem phim Tình đầu.. cái con xinh xinh nhân vật chính nó bảo là: "Tình đầu ko có nghĩa là tình đầu tiên mà khi khi người ta bắt đầu yêu, tức là có thể bắt đầu tình đầu ở bất cứ tình thứ n nào đó với n thuộc N và > 0... hơi khó hiểu nhỉ..
  6. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Đôi khi ai đó đến với cuộc sống chúng ta vì một lý do nào đó, hay theo thời vụ hay sẽ là mãi mãi.
    Khi bạn cân nhắc những người bạn đến với ta vì lý do gì thì tôi tin chắc rằng bạn biết phải làm sao để đối xử với người bạn đó.
    Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn vì một lý do nào đó, thường thì sự xuất hiện này đáp ứng được một nhu cầu mà bạn đã biểu lộ ra bên ngoài hay đôi khi trong thâm tâm. Họ đến để giúp đở bạn vượt qua khó khăn, hướng dẫn và ủng hộ bạn về vật chất, chia sẽ cảm xúc hay nâng đở tinh thần bạn. Họ giống như của trời cho và thật sự là như thế ! Họ xuất hiện bên bạn vì những lý do mà bạn đang cần đến. Rồi thì, bạn chẳng làm gì lầm lỗi cả hoặc gỉa như vào một ngày u ám, người đó nói hoặc làm một điều gì để kết thúc mối quan hệ với bạn. Cũng có thể là họ đi xa hoặc cũng có thể là họ qua đời hoặc họ chỉ là thứ đóng kịch và kết quả là bạn phải chịu đựng một cuộc chia tay và mất người bạn đó. Cái mà bạn phải nhận thấy là nhu cầu của bạn đã được đáp ứng, những ước muốn của bạn đã hoàn thành và đây là lúc mà bạn chấp nhận mất người bạn đó.
    Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn một khỏang thời gian, điều đó bởi vì khuynh hướng của bạn là chia sẽ, phát triển và học hỏi. Họ có thể đem sự an bình và vui vẻ đến cho bạn. Họ có thể dạy bạn một điều gì đó ma bạn chưa từng biết. Nói tóm lại, họ đem đến hàng đống niềm vui và mới lạ đến cho bạn. Hãy tin tôi đi, những điều đó là hữu ích đấy nhưng chỉ là thời vụ. Rồi một ngày bạn chợt nhận ra, bạn chẵng cần họ nữa.
    Mối quan hệ lâu dài là những bài học phải học suốt đời; bạn phải tin cậy vào những mối quan hệ như vậy để có thể xây dựng một nền tảng xúc cảm vững chắc cho bản thân. Việc còn lại của bạn là chấp nhận học hỏi, yêu thương người khác và đưa những điều mình đã được học hỏi trên đường đời vào trong những mối quan hệ lâu dài này và đưa vào cuộc sống của bạn.
    (Những người bạn cũng như những mong muốn , đòi hỏi của con người ta tron cuộc sống , tức là không bao giờ là đủ cả , có người đến , có người có thể sẽ ra đi , nhưng những kỉ niệm , những gì mà chúng ta chia sẻ với bạn bè sẽ còn theo ta mãi mãi , cho dù đó là kỉ niệm buồn hay những niềm vui bất tận .Bởi thế tất cả chúng ta đều nên trân trọng những người đi qua cuộc sống của chúng ta đặc biệt với vai trò người bạn , dù có thế nào thì như người ta nói đó "nhân vô thập toàn" ở đời này không có cái gì là hoàn hảo cả mà chúng ta phải tự biết cảm thông , biết san sẻ , biết tha thứ không chỉ cho chính bản thân mà còn với tất cả mọi người nữa ."Đừng bao giờ ngừng yêu thương, ngừng mơ ước ............" , hãy cứ làm những gì bạn muốn , hãy sống với chính bản thân mình , hãy cứ coi như bạn luôn là người hạnh phúc nhầt .............để có thể vươn lên cao hơn , những người bạn sẽ luôn có xung quanh ta , theo sát chúng ta , an ủi , chia sẻ với chúng ta và vì thế đừng làm cho ngọn lửa tình bạn bị lụi tàn .)
    Kết luận: người ta nói ?otình yêu là mù quáng? nhưng tình bạn thì lại có một cảm xúc khác. Hãy nói: ?ocám ơn bạn đã đi qua cuộc đời tôi?
    <sưu tầm>
  7. shoneti

shoneti Thành viên mới

Những bài báo cứ rên rít những khẩu hiệu "Hãy sống hết mình", "Hãy sống với chính bản thân mình"... nhưng chẳng chỉ cho người ta phải làm thế nào, rốt cuộc thì đâu lại hoàn đấy mà thôi.
    Sống trên đời này, ai chả muốn làm gì đó cho cuộc đời, chả ai muốn làm một kẻ vô ích ăn hại cả. Nhưng cuộc sống là cuộc sống, có bao nhiêu thứ phải nghĩ suy, bao nhiêu thứ biết mà phải lờ đi, bao nhiêu điều chờ đợi mình làm... biết làm gì trước? Nếu cứ đi theo cái tôn chỉ "Sống hết mình" rồi làm hết mọi thứ thì rồi cũng sẽ kiệt sức và chẳng làm được cái gì nên hồn.
    Người ta lại chỉ cho bạn rằng phải biết sắp xếp công việc. Như việc sắp xếp những cục đá vào trong một cái cốc, phải chọn hòn to cho vào trước, rồi đến hòn nhỏ. Nhưng điều gì khẳng định cứ cho hòn to vào mà đã được nhiều, biết đâu cho toàn hạt nhỏ vào lại được nhiều hơn. Cuộc sống mà chả biết đâu mà lần.
    Nếu sống trên cõi đời này cứ đâm đầu vào mấy thứ triết lý mà sống thì chả hưởng thụ được cái hay của cuộc sống. Đôi lúc mình làm rối tung mọi thứ, xoay chuyển linh tinh lộn xộn lên thì lại thấy ý nghĩa của cuộc sống. Bị ốm tưởng là không có cơ hội đi chơi, hỏng hết mọi dự định nhưng mình lại có thời gian để nghỉ ngơi, để nghĩ về bản thân. Sống trên mạng không phải là tốt, chả ai lại sống trên một thế giới ảo cả, nhưng nếu cuộc sống của mình quá yên bình thì hãy va vấp ở trên mạng, đó là nơi có vấp cũng chả ảnh hưởng đến cuộc sống của mình mà mình vẫn trải nghiệm và hưởng thụ được cuộc sống.
    Tóm lại, cứ sống đi, nghĩ ngắn một chút để thấy cuộc sống tươi đẹp hơn một chút. Hãy post bài trong lúc nghe nhạc như thế này này để đầu óc mất tập trung và ta sẽ có một bài viết tạp nham, sau này đọc lại xem cái đầu óc của mình khi lan man, tản mạn nó nghĩ ra điều gì............!
  8. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Cuộc sống xung quanh đang diễn ra nhộn nhip và tấp nập. Ai cũng cố gắng phấn đấu vì những ước mơ và lý tưởng của mình, đọc những bài báo, nhìn cuộc sống xung quanh mình chợt nhận ra rằng mình chẳng làm được gì cả. Thế hệ 8x ngày nay thật giỏi và can đảm... mình cũng là 8x vậy mà...
    phải chăng mình đã quá ngu ngốc? đầu mình có quá it chất xám?hay tại mình ko có chí tiến thủ? ko đủ lòng can đảm?...
  9. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Thấy ngồ ngộ post lên cho cả nhà đọc giảm streess.
    Vợ ''Ơi'' Là Vợ.............
    Vợ Xấu là Bất Tài
    Vợ Ðẹp là Bất Hạnh
    Vợ Bỏ là Bất Lực
    Ế Vợ là Bất Trí
    Có Vợ Bé là Bất Nhân
    Giựt Vợ người khác là Bất Lương
    Bị Vợ ly dị là Bất Cẩn
    Còn ly dị Vợ là Bất Lợi
    Vợ Ghen mà làm thinh là Bất Chấp
    Vợ Chồng bên nhau mãi mãi là Bất Tử
    Vợ Chồng cãi lộn là Bất Hòa
    Vợ giận không nói là Bất Hợp Tác
    Vợ Chồng giận nhau là Án Binh Bất Ðộng
    Vợ Chồng đánh nhau là Bất Phân Thắng Bại
    Bị Vợ đánh mỗi ngày mà không sợ là Bất Khuất
    Ý Vợ nói là Bất Di Bất Dịch
    Áo Vợ mặc là Bất Luận
    Cơm Vợ nấu là Bất Kiến
    Ðồ đạc của Vợ là Bất Ðộng Sản
    Em gái của Vợ là Bất Khả Xâm Phạm
    Khen gái đẹp trước mặt Vợ là Bất Tiện
    Vợ được người ta khen nhiều là Bất Ổn
    Vợ không cho lại gần là Bất Thường
    Vợ không cho ngũ chung là Bất Mãn
    Léng phéng mà vợ bỏ qua cho thì Bất Quá Tam
    Vợ bắt được quả tang (với em) thì Thiên Bất Dung Tha
    Vì Vợ mà thi rớt là Bất Ðạt
    Vì Vợ mà bỏ bạn là Bất Tin
    Vì bạn mà không thương Vợ là Bất Công
    Vì Vợ mà bỏ cha mẹ là Bất Hiếu
    Vì cha mẹ mà phụ Vợ là Bất Nghĩa
    Vì tiền mà xem thường cha mẹ Vợ là Bất Kính
    Lương đưa hết cho Vợ là Luật Bất Thành Văn
    Tiền đưa cho Vợ với tiền của Vợ là Bất Ðẳng Thức
    Nói Chung , Lấy Vợ là Chuyện Bất Ðắt Dĩ ,
    Nhưng Lại Là Chuyện Bất Khả Kháng
  10. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

(3/3) Thanh Minh - Trong sáng. Trong sáng thật ! Mới có 2 ngày ít ỏi thôi nhưng đã cảm nhận được hết những tình cảm mộc mạc thôi nhưng rất đỗi chân thành. Giá như có thể ghi lại những khoảnh khắc tuyệt vời đó nhỉ? Dù có đi đâu về đâu thì vẫn thấy được nét đẹp truyền thống của dân tộc. Nhà nhà làm bánh trái, hàng xón láng giềng quanh quần tụ tập bên nhau với những tình cảm chân thành......Năm nay chắc sẽ được nhiều Lộc lắm đây vì đi đâu cũng được mọi người chúc.Bõ công mình loanh quanh leo mấy quả đồi... mệt nhưng mà trong lòng cũng thanh thản, bình yên khi được nhìn tthấy những nụ cười và những tình cảm yêu thương mà các mọi người đã dành cho mình.