1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tản mạn

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi Dec, 06/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngoc_Linh_new

Ngoc_Linh_new Thành viên rất tích cực

Tết rồi đấy, trời lạnh thế này mà ra đường vẫn chỉ có một mình. Pháp luật cho phép lấy vợ mấy năm nay rồi mà mình vẫn bỏ phí thật hoài của, trong khi lão sếp của mình suốt ngày lảm nhảm "pháp luật mà cho phép thì tao lấy 10 vợ" . Mà của đáng tội :đèn đỏ không cho đi thì chỉ rình vượt, xe máy được đi 2 thì cứ 3 thằng trèo lên...... trong khi cái được phép làm thì lại không chịu làm . Có lẽ cũng tại duyên số cả! Từ ngày em ra đi đến giờ cũng phải được gần 4 năm rồi ấy nhỉ ? Vậy mà tại sao lòng mình không ấm lại được mà lúc nào cũng như cái bếp nhà chị Dậu, chỉ hơi le lói lên một chút rồi lại tắt ngấm. Những cảm xúc ngọt ngào của ngày xưa khi lần đầu ngồi bên nhau sao không thể quay trở lại ?Giờ đây, khi ngồi cạnh những người con gái khác tất cả những gì mình cảm thấy chỉ là những sự vô vị, vô vị trong cả trái tim lẫn tâm hồn, mặc dù trong số đó có rất nhiều người tốt. Nhưng chỉ tốt thôi không bao giờ là đủ, cái mình cần ngoài cái tốt ra còn phải là 1 cái gì đó có thể khiến cho mình cảm thấy ấm áp trở lại, mình không hy vọng gì vào việc mình sẽ lại có thể bùng nổ như những năm xa xưa ấy. Nhưng mình tin sẽ có lúc mà mọi cảm xúc của mình không còn đóng băng nữa mà có thể tan chảy ra, hoà vào trong máu đi khắp cơ thể xua đi sự băng giá của những ngày thiếu em. Hy vọng ngày ấy sẽ đến !
  2. Cumeohv

Cumeohv Thành viên quen thuộc

tản mạn về cái gì ?tên em nhé V nghĩa là gì nhỉ hì victor
    cầu bãi cháy sao nó lại tên là bãi cháy nhỉ Àh chác là nó được dựng lên từ cái bãi mà bon trẻ con nó hay đốt cháy
    gì nữa nhỉ,ờ hờ CAO xanh ,điên thế vừa cao vừa xanh,sao không đặt là bầu trời nhỉ mà phải vòng vèo nói CAO xanh(hay là có loại cao con hổ mầu xanh)
    còN nhiều nữa tản mạn LÚC NÀY THÌ HẾT ĐÊM MẤT,EM NGỦ CHO HẾT HÂM ĐÃ !
  3. Global

Global Thành viên mới

Another year has gone by ....
  4. Dec

Dec Thành viên mới

Tản mạn về cái gì khi năm mới vừa qua được một ngày mà u buồn đã vội kéo đến.
    Đôi khi người ta fải mượn rượu và hoàn cảnh thích hợp để nói ra điều mà họ ấm ách trong lòng. Lời nói khi đã nói ra thì tứ mã khó mà đuổi kịp ... tất cả vẫn còn nguyên ở đó, đau đáu một nỗi niềm, đau đáu một cảm giác ... mất mát.
    Có thể khi người ta lớn, người ta ko còn những suy nghĩ trong sáng như thuở học trò nữa. Những câu nói tưởng như là vô tư lại vô tình làm người lớn hiểu khác đi. Những tưởng chỉ cần một ánh mắt, một nụ cười, một cử chỉ khẽ khàng cũng có thể làm người khác hiểu được ý nghĩa của nó - nhưng có lẽ là ko phải vậy. Nhầm rồi chăng? Ảo tưởng chăng?
    Người ta cố gắng để làm những điều mà trong thâm tâm họ biết rằng họ sẽ không bao giờ đạt được. Điều đó tốt, rất tốt - nhưng ko cần thiết cho thời điểm này. Ở một nơi nào đó, yên bình nhất, an toàn nhất và bền vững nhất là nơi ta đã thuộc về ... lần đầu tiên.
    Nghe có chút nhoi nhói trong lòng.
    Nghe nỗi buồn dâng lên mắt.
    Nghe có tiếng thở dài khe khẽ trong đêm
    Nghe tiếng thời gian từ những xưa cũ vọng về
    Ôi buồn - vui một thuở
    ...
    Liệu có một lúc nào đó, một chớp mắt sẽ xóa nhòa tất cả hay không?
  5. Sunflower_HL

Sunflower_HL Thành viên mới

Gặp Sun hết liền Ngoclinh ơi. he he
  6. Ngoc_Linh_new

Kiểu chết là hết đấy hả ?
  7. phuongngocmai

phuongngocmai Thành viên mới

Một ngày trời trở lạnh!
    Cuộc sống trở thành những vòng quay đều đặn cho một chuỗi dài ăn-ngủ.
    Đứng trước những sự thay đổi luôn cảm thấy lúng túng và sợ hãi,nhưng chính mình đã tìm mọi cách để thay đổi.
    Ngoài trời hôm nay lạnh lắm,chẳng mùa đông nào là giống nhau,và mình sẽ chờ đến mùa đông sang năm...
  8. Sunflower_HL

Sunflower_HL Thành viên mới

HIc...sao con người ta khi thất bại việc đầu tiên cứ gào ầm lên: Tại hoàn cảnh, tại ông A, ông B,ông C....tại...tại...số phận. Mình nghĩ chẳng tại ai, tại cái gì. Do mình cả. Mình ko làm được là do mình chưa quyết tâm, chưa đủ bản lĩnh để vượt qua chính mình. Con người mà. việc nhìn thẳng vào sự thật đến vậy sao? Liệu mình có tuyệt đối hoá cuộc sống quá ko? Sai là sai, đúng là đúng. Cuộc sống đâu có rõ ràng đến thế. Phải học cách chấp nhận nó thôi!
    Lại một năm nữa đi qua. Cuộc sống cứ lặng lẽ trôi. Rồi sao nhỉ?
  9. Ngoc_Linh_new

Rồi vào An Lạc Viên ở CP chứ sao.
  10. Cumeohv

Cumeohv Thành viên quen thuộc

có cái bọn vào câulạc bộ cứ nói phét với tán chuyện,chán cả nhà chắc chạy hết rồi, M không có quy tắc gì hết .