1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tản mạn...!

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi iwcotte, 22/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Có chút gì trong gió rất mong manh
    Như tình yêu cuối mùa ...gió lạnh
    Sự cằn cỗi hằn lên môi nứt nẻ
    Mong chút tình làm ấm lại mùa đông!
    (haiyentran_159, hn 30/12/09)
  2. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

Em ơi hãy đến thăm, quê hương anh
    Em ơi hãy đến thăm, quê hương anh Thái Bình
    Về ngắm biển Đồng Châu khi chiều về sóng vỗ
    Xa xa tiếng sáo diều, nghe giọng hò thiết tha
    Càng thêm yêu biết mấy, quê hương ta Thái Bình.
    Anh ơi hãy đến thăm, quê hương anh Thái Bình
    Những cánh đồng phù sa ngạt ngào hương lúa chín.
    Thương anh em vẫn chờ, dâu tằm xanh bãi quê,
    Con sông thành câu hát cho tình yêu chúng mình.
    Quê hương em sớm chiều vang tiếng hát,
    bàn tay em gieo hạt cho đồng lúa thêm xanh,
    Thái Bình ơi, ơi ơi.. sông sâu những chuyến đò,
    gió thương nơi hẹn hò
    Dù mai có đi xa, vẫn một lòng thiết tha
    gửi về quê hương ta một tình yêu bao la
  3. tblovenb

tblovenb Thành viên mới

tk .......oiiiiiiiiiiiiii
    anhhhhhhhhhhhhhhhhhhh yeeeeeeêuuuuuuuuuuuuu eeeeeeeeemmmmmmmmmmmmmmmm
    Được tblovenb sửa chữa / chuyển vào 16:00 ngày 18/01/2010
  4. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Thái Bình....ơi Thái Bình....
  5. hhhgcl

hhhgcl Thành viên mới

Mời mọi người tải về rồi... tản mạn nhé!
    http://www.mediafire.com/myfiles.php
    Thích nhất bài "Nắng ấm quê hương" do Đình Chiểu - Huyền Phin trình bày
    Được hhhgcl sửa chữa / chuyển vào 13:22 ngày 26/01/2010
    Được hhhgcl sửa chữa / chuyển vào 13:24 ngày 26/01/2010
  6. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

HẸN GẶP THÁI BÌNH VÀO ĐẦU NĂM MỚI...
    HẸN GẶP CỒN VÀNH MỘT NGÀY SE SE GIÓ
    HẸN GẶP ANH....
    CHÚC THÁI BÌNH.....THÁI BÌNH...!
  7. kinhdoanh153

kinhdoanh153 Thành viên mới

Oánh dấu!
    Được kinhdoanh153 sửa chữa / chuyển vào 15:48 ngày 14/02/2010
  8. coyn2569

coyn2569 Thành viên mới

Nỗi nhớ dâng đầy trong em....Nhớ 1 tháng 6 mưa quay quắt, em cười giòn tan đùa nghịch trong mưa, không hay biết anh đang đuổi theo nơi con đường khác. Nhớ cái tối mưa, anh ở rất gần mà ko muốn gọi. Không thể gọi. Cái con bé cứ đứng ướt sũng mưa trước một nơi xa lạ, mưa, tối, mà chẳng thể gọi cho anh. Quay quắt nhớ.
    " Có cơn mưa nào qua đây....Giá như..." - Em đã hát qua biết bao mùa mưa, để ngoảnh lại, thấy anh bên người con gái khác. Trở về bình thường là người em gái nhỏ, và nhìn anh làm đau người khác. Vẫn cười thật tươi khi anh bên mình, và anh nói em vẫn là người hiểu anh nhất.
    4 năm đã qua, anh trong em cũng nhạt dần. Đến khi đón nhận tình cảm của người khác, muốn nói với anh nhưng chắc ko được rồi. Người ta yêu em thật đấy, nhưng em buồn vì chẳng thể hiểu em.Lúc nào cũng chỉ muốn biết em làm gì mà ko cần biết em nghĩ gì. Lúc nào cũng bên em, khiến 1 đứa con gái quen bay nhảy tự do cảm thấy tù túng. Em chẳng muốn nói gì nữa, em mệt mỏi rồi.
    Nghe lại " Khúc mưa" trong mưa tháng 6, nỗi nhớ lại ùa về."Tháng 6 trời buồn,tháng 6 riêng em, bầy chim sẻ hiên nhà bay mất....như em....như anh...."
    Tìm về bình yên nơi con đường yêu, con đường mưa ngày nào. Sẽ sớm thôi, còn 2 ngày nữa.

Được coyn2569 sửa chữa / chuyển vào 22:33 ngày 05/06/2010
  9. ngan_cach

ngan_cach Thành viên mới

... Ngày 1 tháng 4.
    - A lô, T. hả?
    - Ừ, đang ở đâu đấy?
    - Hà Nội.
    - Có về TB không?
    - Có chứ. Đánh hơn ngàn cây số ra đây còn khoảng trăm cây nữa lại không về hay sao?!!!
    - Này! Hôm nay là cá tháng 4 đó, có "xạo" tớ không vậy?
    - Xạol là xạo thế nào... đang chuẩn bị về đây nên "tôi" mới gọi "ông" đó.
    - Trời ơi!!! Sao mà thích thế!!! Làm tôi nôn nao hết cả rồi đây này... Ước gì!... Ước gì "tôi" được về quê nhỉ?!!! Nhớ quá đi!!!
    - Thôi, bye nhé, tôi về đây. Lúc nào đến quê tôi gọi lại cho "ông".
  10. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

TẢN MẠN VỀ ĐÀN BÀ....

Mình thật là liều, những điều mình nói ra chỉ là ý kiến cá nhân, thế mà mình dám dùng tiêu đề bằng hai từ cao quý "đàn bà". Mình thật là điên, giờ này nhẽ ra mình phải giở sách tiếng Bồ Đào Nha ra đọc, vì mình chưa biết tiếng Bồ Đào Nha nói "hello" thế nào, thế mà mình lại viết về thứ linh tinh này. Mình thật là vớ vẩn, nhẽ ra thay bằng viết đàn bà và ba chấm, mình nên đi giải quyết nốt những gì chưa giải quyết, định nghĩa nốt những gì chưa định nghĩa, hoặc chí ít, dễ làm hơn là đi ngủ sớm những gì còn chưa ngủ yên.

Đàn bà và ba chấm là kết quả của sự dằn vặt của một người đàn bà đang có quá ít thời gian rảnh và quá nhiều chuyện để nói. (Thông thường đàn bà nói có là không, nói không là có). Nên có thể hiểu là người này có quá nhiều thời gian rảnh và chả có chuyện gì để nói cũng là một cách. Nói theo kiểu Jane Tia Williams, "Chỉ hôm nay thôi, tôi sẽ viết đàn bà và ba chấm". Hoặc nói theo kiểu Evil Fiona Joséphine "hãy viết đi đừng ngại gì đau khổ, hãy phí thời gian đi hãy dũng cảm lên nào"

Đàn bà thích gì nhất.

Muốn biết đàn bà thích gì nhất, có thể là một điều thú vị nếu ta xem xét nó dưới tương quan so sánh với đàn ông. Vì đàn ông và đàn bà đôi khi cũng khá là gần gũi nhau, nên so sánh chắc cũng sẽ gần gụi dễ hiểu.

Đàn ông thích quyền lực. Đàn bà cũng thích quyền lực Có người còn nói thế kỷ 21 là thể kỷ đàn bà đã, đang, và sẽ nắm quyền lực với hàng loạt sự kiện phụ nữ đứng đầu chính phủ ở các nước Ấn Độ, Đức, Pháp, Philipines, Mỹ, Anh, Hà Lan, Nga.

Đàn ông thích tiền bạc. Đàn bà cũng thích tiền bạc. Châm ngôn phương tây có câu: "Muốn thử đàn ông dùng đàn bà, muốn thử đàn bà thì dùng vàng, muốn thử vàng thì dùng lửa, muốn thử lửa thì dùng đàn ông". Chắc tại nhân viên cứu hoả toàn là đàn ông.

Đàn ông thích tự do tinh thần, đàn bà cũng thích tự do tinh thần. Đàn ông cần nhiều tiền bạc để có tự do tinh thần, một số đàn bà dùng cách là tìm cho mình người đàn ông có nhiều tiền bạc để được tự do tinh thần. Thực tế thì thần tự do là đàn bà. Nên không nghi ngờ gì nữa, đàn bà rất thích tự do, bao gồm cả tự do tinh thần.

Đàn ông thích chiến thắng, đàn bà cũng thích chiến thắng. Đàn ông thích chiến thắng mới gọi là đàn ông, nếu đàn ông mà không thích chiến thắng, vì đã chiến thắng quá nhiều thì cũng được, thậm chí là còn over qualified làm đàn ông. Đàn ông nào mà chưa bao giờ chiến thắng và không thích chiến thắng thì người này gọi là :"không có từ gì để diễn tả thể loại này". Đàn bà cũng thích chiến thắng. Đàn bà thường thích chiến thắng đàn bà khác, hoặc chiến thắng chính mình hơn là chiến thắng đàn ông. Tuy nhiên nếu đàn bà thích chiến thắng đàn ông thì càng hay, những người này gọi là chiến thắng tuyệt đối đỉnh cao. Những người đàn bà này thường được mọi người kính trọng. Cùng với sự tương đồng, còn có một điẻm khác biệt. Đó là cách đàn bà thể hiện sự chiến thằng thì lại khác hẳn đàn ông. Khi chiến thắng, đàn ông cười. Còn khi chiến thằng, thì đàn bà lại khóc. Trong các cuộc thi hoa hậu, cô nào khóc to nhất, gào thảm thiết nhất là cô đấy hạnh phúc nhất. Mà hoa hậu thì rõ là đàn bà, vì thế đàn bà mà khóc thì hãy đến bên cạnh và chúc mừng họ. Đó là một việc làm hết sức khôn ngoan.

Tóm lại là gì đàn ông thích cái gì thì đàn bà cũng thích cái đấy, có điều là cách biểu hiện của họ khác nhau thôi. "Ơ, điều này thì ai chả biết" ....