1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tàn nhang, nam', vấn đề nan giải

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi unplugged, 26/03/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. unplugged

unplugged Thành viên mới

Tàn nhang, nam', vấn đề nan giải

Hix, em năm nay mới có 21 tuổi thôi, thế mà tàn nhang đã xuất hiện ngày 1 nhiều. Mà ngày càng đậm nữa chứ. Em fải làm ntn bây h? hu hu
  2. saobang225

saobang225 Thành viên mới

Bạn ơi nám và tàn nhang thì khi chữa lắm,bây giờ bạn nên giữ bên người lọ sun cream <da dầu thì dùng sun lotion>vì nám và tàn nhang có là do tia tử ngoại đi sâu và da hình thành và sẽ lan rộng ra nếu bạn không biết cách chăm sóc.Bạn nên tìm loại kem dưỡng da nào có thành phần làm trắng như :vitamin C&E ...để ngăn ngừa nó không lan rộng ra và mờ các vết nám và tàn nhang đã ở trên mặt.
    Hi vọng lời khuyên cua mình sẽ giúp bạn được phần nào
    THE MOST BEAUTIFUL ME

3. unplugged

unplugged Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều. Mọi người thấy bôi nghệ tươi vào vết tàn nhang liệu có làm nó nhạt bớt đi o nhỉ?
  4. khucthuydu07

khucthuydu07 Thành viên mới

Tàn nhang , kể cả mụt ruồi có thể loại trừ bằng cách đi đốt bằng điện hoặc lazer, bệnh viện nào cũng có dịch vụ này hết. Có 1 chị bạn cũng đốt tàn nhang mà mình nhìn mặt chị ấy không hề thấy vết tích gì trước đây cả. Ngon lành lắm đấy các bạn.
    Nếu nhiều thì bệnh viện khi đốt không tính theo từng mụt mà tính theo mặt (giống như đốt khoán luôn 1 mặt vậy). Giá thì mình không nắm, hồi trước bạn mình đốt nguyên mặt nó tính có 200k, không biết giá bây giờ là bao nhiêu.
    Mình thì mới đốt đi 2 em tàn nhang trên mặt, đốt tại bệnh viện DA Liễu tphcm, đốt lazer thì 50k/ mụt. Đốt không đau, không chảy máu, không kiêng cữ gì cả, tắm rửa bình thường luôn. Trước đây bạn mình đốt điện nguyên mặt thì lại cữ nước.
    Bạn cứ tham khảo giá cả tại các bệnh viện nha.
  5. cuncon1107

cuncon1107 Thành viên mới

Tớ cũng bị thế nè và mới học được một bài của mẹ bạn tớ. Ấy cứ ra phố Lãn Ông hỏi mua hoc cúc khô nhỏ như cúc áo ấy, đem về hãm lấy nước uống hàng ngày. Da mặt ấy vừa đẹp lại sáng ra và các vết nám sẽ mờ dần đi. Hình như loại này cũng rẻ thôi thì phải, tơ chưa đi mua nhưng thấy cô ấy dùng hiệu quả lắm. Mà đi ra đường nhớ dùng kem chống nắng nhé. Chúc ấy có làn da như ý! Hì.
  6. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

ôi chị ơi, chị đốt có 2 em thôi à mặt em có tàn nhang theo kiểu diện rộng cơ ko đậm lắm nhưng nhìn là ghét rồi
    Em cũng nghe đến cái pp đốt hay chiếu laze gì đấy, mà ko hiểu có áp dụng được ko.Em có tàn nhang từ hồi bé xíu cơ, tầm lớp 4 lớp 5 Hồi ấy chỉ có 1 2 vết thôi. H càng lớn càng nhiều Mà đi đâu em cũng đeo khẩu trang đàng hoàng
    Mùa hè sắp đến rồi, em chết mất.
  7. micy

micy Thành viên mới

ui chị unplugged ơi em cũng bị tàn nhang như chị đấy. tình hình là 17 tuổi rồi mà tàn nhang nó cứ ngày một nhiều và to
    em tìm được cái link này hay lắm.
    http://www3.24h.com.vn/news.php/237/102449
    nhưng hiện nay thì cũng chưa biết chữa bằng cách nao bây h
  8. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Tàn nhang do sắc tố da nên đốt đi 1 thời gian lại lên thôi!
    Có một cách làm mờ đi vết tàn nhang là:
    1 quả chanh và nửa chén rượu chộn vào nhau. Mỗi ngày chấm lên 3 lần. Vết tàn nhang sẽ mờ đi.
    1 tuần đắp mặt nạ sữa chua và dưa leo 2 lần.
    Đi ra nắng nên đội mũ và bôi kem dưỡng và kem chống nắng.
    Tớ bị tàn nhang từ khi mới đẻ. Nên cũng pải khắc phục là làm mờ đi thôi!
  9. NoNameAtAll

NoNameAtAll Thành viên mới

Ở đây có bài về chăm sóc da cho anh em day vào mà xem nhé:
    http://www.suckhoe360.com/Chuyen-muc-lam-dep/Cham-soc-da/bi-quyet-cham-soc-da-cho-quy-ong-2.php
  10. micy

micy Thành viên mới

kimkim_dung ơi cho em hỏi:
    mặt nạ sữa chua dưa leo làm thế nào thế?
    cảm ơn chị nhiều